હ્યુન્ડાઇ ટુ હાઇક સ્થળ, ક્રેટા, એલિટ આઇ 20 અને સેન્ટ્રો કિંમતો રૂ. 9,200 – ગાડીવાડિયા.કોમ

હ્યુન્ડાઇ ટુ હાઇક સ્થળ, ક્રેટા, એલિટ આઇ 20 અને સેન્ટ્રો કિંમતો રૂ. 9,200 – ગાડીવાડિયા.કોમ
Hyundai Venue Beats Creta (Hyundai Venue v Creta)

હ્યુન્ડાઇ મોટર ઇન્ડિયા લિ. દ્વારા મોડેલની સંપૂર્ણ લાઇન અપનાવવાનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે, જે 1 લી ઑગસ્ટથી રૂ. 9,200 સુધીના ભાવમાં પરિણમશે.

દેશની બીજા ક્રમની સૌથી મોટી વેચાતી કાર ઉત્પાદક હ્યુન્ડાઇ મોટર ઇન્ડિયાએ અમને સૂચવ્યું છે કે તે આગામી મહિનાથી તેના તમામ મોડલ્સના ભાવમાં વધારો કરવાની યોજના ધરાવે છે. આ સાથે, ભારતમાં હ્યુન્ડાઇ કાર રૂ. 9,200 સુધી વધશે. અમારી માર્કેટ માટે કંપનીની મોડેલ રેન્જમાં તાજેતરમાં લૉંચ કરેલા સ્થળ, ક્રેટા, એલિટ આઇ 20 અને સેન્ટ્રો જેવા મોડેલ શામેલ છે.

ભારતમાં હ્યુન્ડાઇ કારો માટેના ભાવમાં વધારો, ભારત સરકારના નવા સલામતી નિયમોને કારણે ઇનપુટ ખર્ચમાં વધારો થયો છે. અદ્યતન નિયમો અનુસાર, દેશની તમામ કાર વેચાણમાં ફ્રન્ટ એરબેગ, એબીએસ, ફ્રન્ટ સીટબેલ્ટ રિમાઇન્ડર, હાઇ સ્પીડ ચેતવણી ચેતવણી અને પાછળના પાર્કિંગ સેન્સર્સને તમામ ચલોમાં સજ્જ કરવાની જરૂર છે.

ભારત ન્યૂ વાહનો સલામતી મૂલ્યાંકન પ્રોગ્રામ (બીએનવીએસએપી) અનુસાર, 1 ઓક્ટોબર 2019 પછી ભારતમાં તમામ કાર મોડેલ્સ વેચાણ પર સંપૂર્ણ ફ્રન્ટલ ઇફેક્ટ અને સાઇડ-પ્રભાવ ક્રેશ ટેસ્ટ પસાર કરવો પડશે.

ઉપરાંત, 2020 સુધીમાં દેશમાં વેચાણના તમામ મોડલ્સને સખત પગપાળા સલામતીના ધોરણોનું પાલન કરવું પડશે. આ ક્રેશ સંરક્ષણ નિયમો અગાઉથી સલામતી કિટ સાથે ફરજિયાત છે.

હ્યુન્ડાઇ મોટર ઇન્ડિયા લિમિટેડ તાજેતરમાં દેશની સૌપ્રથમ ઇલેક્ટ્રિક એસયુવી કોના ઇવી લોન્ચ કરી હતી. નવા મોડેલની કિંમત રૂ. 25.30 લાખ (એક્સ-શોરૂમ) છે અને તેની લોંચના 10 દિવસની અંદર 120 બુકિંગ મળી છે. તે દેશભરમાં 11 કેટેગરીમાં 15 ડીલરશીપ્સ પર ઉપલબ્ધ છે.

હ્યુન્ડાઇ કોના ઇવી એક કાયમી ચુંબક સિંક્રનસ મોટર દ્વારા સંચાલિત છે જે 136 પીએસ મહત્તમ પાવર અને 395 એનએમ પીક ટોર્ક સમાન બનાવે છે. ઇલેક્ટ્રિક મોટરનો રસ 39.2 કેડબલ્યુએચ બેટરીથી આવેલો છે જે 452 કિ.મી.ની એઆરઆઈ-પ્રમાણિત ડ્રાઇવિંગ રેન્જ આપે છે. ઇલેક્ટ્રિક એસયુવી 9.7 સેકંડમાં 0 થી 100 કિલોમીટર / કલાકની ઝડપે દોડવા માટે સક્ષમ છે.