સ્નેપડ્રેગન 855 પ્લસ vs સ્નેપડ્રેગન 855: શું અલગ છે? – બેબોમ

સ્નેપડ્રેગન 855 પ્લસ vs સ્નેપડ્રેગન 855: શું અલગ છે? – બેબોમ

જો તમે ટેક્નોલૉજીની દુનિયામાં નવીનતમ વાત કરી રહ્યા છો, તો તમે જાણો છો કે ક્વૉલકોમએ તેના ફ્લેગશિપ ચિપસેટ – સ્નેપડ્રેગન 855 ના મધ્ય-ચક્રના તાજા તાજા સાથે અમને આશ્ચર્ય પાઠવ્યું છે. અપગ્રેડ કરેલ ચિપસેટ સ્નેપડ્રેગન 855 પ્લસ તરીકે ઓળખાય છે અને તે લાવે છે ચિપ ઉત્પાદકના અસ્તિત્વમાંના ફ્લેગશિપ પ્રોસેસરમાંથી કેટલાક ફેરફારો કરવામાં આવે છે.

અમારી પાસે પહેલેથી જ સ્નેપડ્રેગન 855 પ્લસ, આરઓજી ફોન 2 દ્વારા સંચાલિત પ્રથમ સ્માર્ટફોન છે, તો ચાલો તપાસ કરીએ કે સ્નેપડ્રેગન 855 અને સ્નેપડ્રેગન 855 પ્લસ એકબીજાથી કેવી રીતે અલગ છે:

સ્નેપડ્રેગન 855 પ્લસ વિ સ્નેપડ્રેગન 855: સ્પેક્સ

સ્નેપડ્રેગન 855 ચિપસેટ પર સ્નેપડ્રેગન 855 પ્લસમાં અપગ્રેડ્સ વિશે વાત કરીએ તે પહેલાં, અહીં બંને ચિપસેટ્સના વિશિષ્ટતાઓ પર ઝડપી ધ્યાન આપવામાં આવ્યું છે:

સ્નેપડ્રેગન 855 સ્નેપડ્રેગન 855 પ્લસ
સીપીયુ કોરો ઓક્ટા-કોર ક્યુઅલકોમ ક્રાયો 485 ઓક્ટા-કોર ક્યુઅલકોમ ક્રાયો 485
સીપીયુ આર્કિટેક્ચર 64-બીટ, 7 એનએમ 64-બીટ, 7 એનએમ
સીપીયુ ક્લોક સ્પીડ 2,84GHz સુધી અપ ટી.પી. 2.96GHz
જી.પી.યુ. ઍડ્રેનો 640, 585MHz ની ઘડિયાળ એડ્રેનો 640, 672 મેગાહર્ટ્ઝની ઘડિયાળ
આઇએસપી સ્પેક્ટ્રા 380 સ્પેક્ટ્રા 380
મોડેમ સ્નેપડ્રેગન X24 એલટીઇ સ્નેપડ્રેગન X24 એલટીઇ
ચાર્જિંગ ઝડપી ચાર્જ 4+ ઝડપી ચાર્જ 4+

સ્નેપડ્રેગન 855 પ્લસ વિ સ્નેપડ્રેગન 855: અપગ્રેડ્સ

ઉપરની સરખામણી કોષ્ટકને ખૂબ જ સ્પષ્ટ બનાવવી જોઈએ, તેથી બે સ્નેપડ્રેગન 855 વેરિયન્ટ્સ વચ્ચેનું મુખ્ય તફાવત એ સીપીયુ અને GPU ઘડિયાળની ઝડપ છે . અમે સ્નેપડ્રેગન 855 પ્લસ સ્નેપડ્રેગન 855 ચિપસેટના ઓવરકૉક્ડ સંસ્કરણને સરળતાથી કૉલ કરી શકીએ છીએ.

સ્નેપડ્રેગન 855 પ્લસમાં મૂળ ફ્લેગશિપ ચિપસેટ તરીકે એઆરએમ કોર્ટેક્સ-એ 76-આધારિત ક્રાયો 485 કોરની સમાન ત્રિ-ક્લસ્ટર વ્યવસ્થા છે. તેમાં પ્રાઇમ કોર, 3 મિડ-કોર અને 4 કાર્યક્ષમતા કોરનો સમાવેશ થાય છે. આ તે છે જ્યાં બે ચિપસેટ્સ વચ્ચેનો તફાવત દેખાય છે કારણ કે સ્નેપડ્રેગન 855 પ્લસનો પ્રાઇમ કોર કોર 2.84GHz ની સરખામણીએ 2.96 ગીગાહર્ટઝ પર છે . ઘડિયાળની ઝડપમાં આ નાનો જથ્થો નવા ફ્લેગશીપ ચિપસેટને વધુ ગ્રાફિક્સ-ભારે રમતો અને એપ્લિકેશનોને હેન્ડલ કરવા માટે સહેજ ધાર આપે છે.

સ્નેપડ્રેગન 855 અને સ્નેપડ્રેગન 855 પ્લસ વચ્ચેનો અન્ય એક નોંધપાત્ર ફેરફાર એ છે કે 585 એમએચઝેડ ઘડિયાળની ઝડપની સરખામણીએ એડ્રેનો 640 જી.પી.યુ. હવે ભૂતપૂર્વ પર 672 મેગાહર્ટઝ પર પહોંચી ગયું છે. ક્વૉલકોમ વચન આપે છે કે આ બદલાયેલ ગેમિંગ પ્રદર્શનમાં 15% સુધારો આપે છે, જે નવીનતમ ગેમિંગ ફોન વિશિષ્ટ માટે શ્રેષ્ઠ છે.

  • એલિટ ગેમિંગ લક્ષણો

ક્યુઅલકોમ એલિટ ગેમિંગ

સ્નેપડ્રેગન 855 પ્લસ ક્વૉલકોમને આ ચીપસેટથી સજ્જ સ્માર્ટફોન માટે નવી એલિટ ગેમિંગ સુવિધાઓ રજૂ કરવા માટેનો છૂટ આપે છે. તેઓ હવે વધુ વાસ્તવિક અને સરળ ગેમપ્લે, Q-Sync માટે પ્રદર્શનને રીફ્રેશ રેટ મેચ કરવા માટે રમતના ફ્રેમ રેટને ફીટ રેટને અટકાવવા અને જેંક રેડ્યુસરને સહાય કરવા માટે એચડીઆર 10 રેન્ડરિંગને સમર્થન આપશે. આ ચિપસેટવાળા સ્માર્ટફોન્સ 30FPS ગેમપ્લેમાં ઘટાડેલા જંક્સ જોશે, વધુ વિગતવાર અને ચપળ ગ્રાફિક્સ રેંડરિંગ સાથે સ્ટટર-ફ્રી અનુભવ ઓફર કરશે.

સ્નેપડ્રેગન 855 પ્લસની ઘોષણા સાથે, ક્યુઅલકોમ સૂચવે છે કે તે તેના ફ્લેગશિપ 800 સીરીઝ ચિપસેટ માટે બાય-વાર્ષિક રિલીઝ શેડ્યૂલ પર જઈ શકે છે. આ સમયે આ માત્ર અટકળો છે, જો કે, તે શક્ય છે કારણ કે ઘણા પ્રીમિયમ અને ફ્લેગશિપ Android ફોન ત્રીજા ક્વાર્ટરમાં અથવા પછીના બજારમાં બજારમાં આવે છે. આ મિડ-સાઇકલ ચિપસેટ રિફ્રેશ ઘણા ફ્લેગશીપ્સ, ખાસ કરીને ગૂગલ પિક્સેલ 4 અને ગેલેક્સી નોટ 10 લાઇનઅપ્સની તરફેણમાં કામ કરી શકે છે જે ખરેખર જલ્દીથી લોંચ કરવા માટે સેટ છે.

જો કે, વધુ વ્યાજબી સમજૂતી એ છે કે ક્યુઅલકોમ ગેમિંગ ફોન હાઇપ ટ્રેન પર પણ તેના પ્રોસેસરને ઓવરક્લોક કરીને તેના પર પ્રભાવ પાડે છે જે તે ગેમર્સ માટે ઇચ્છે છે તે પ્રભાવને પ્રોત્સાહિત કરે છે. ત્યાં સ્નેપડ્રેગન 855 ચિપસેટ્સ વચ્ચે ખૂબ જ તફાવત નથી કેમ કે બંને ફ્લેગશીપ ચિપ્સ છે જે સરળ અને પ્રીમિયમ અનુભવ આપે છે.