યુએસ ગુડવિલ હ્યુઆવેઇને વધુ સમય આપે છે – ગ્લોબલ ટાઇમ્સ

યુએસ ગુડવિલ હ્યુઆવેઇને વધુ સમય આપે છે – ગ્લોબલ ટાઇમ્સ

ચેન ક્વિક્કીંગ અને યાંગ ક્યુની દ્વારા સોર્સ: ગ્લોબલ ટાઇમ્સ પ્રકાશિત: 2019/7/23 20:13:40


હ્યુઆવેઇ સ્માર્ટફોન બેઇજિંગમાં હુવાઇ સ્ટોર પર પ્રદર્શિત થાય છે. ફાઇલ ફોટો: વીસીજી

જ્યારે ચીન-યુએસ વેપાર વાટાઘાટો માટે કેટલાક હકારાત્મક સંકેતો ઉદ્ભવ્યા છે, જ્યારે અમેરિકાએ હુવેઇ પર તેના વલણને હળવા કર્યા છે, ત્યારે અંદરના લોકોએ સૂચવ્યું હતું કે ચીનની તકનીકી કંપનીને તેના વ્યવસાયને ફરીથી ગોઠવવા અને વિકાસ માટે વધુ વોશિંગ્ટનની શુભકામનાઓ વધુ સમય જીતી શકે છે.

યુ.એસ. પ્રમુખ સોમવારે બિઝનેસ પ્રતિનિધિઓના જૂથ સાથે મળ્યા પછી, ટ્રમ્પ વહીવટીતંત્રે યુ.એસ. કંપનીઓને હ્યુવેઇને સાધનસામગ્રી વેચવાની છૂટ આપવા માટે સમયસર લાઇસન્સ પ્રદાન કરવાની અપેક્ષા છે.

યુએસના રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પે સોમવારે ગુગલ, ઇન્ટેલ અને બ્રોડકોમ સહિત ઘણી મોટી ટેક્નોલૉજી કંપનીઓના અધિકારીઓને જણાવ્યું હતું કે સરકાર હ્યુઆવેઇને ઘટકો વેચવાની મંજૂરી આપવા માટે સમયસર નિર્ણય લેશે, એમ મીડિયા અહેવાલો અનુસાર. યુ.એસ. ટેક્નોલોજી ઉદ્યોગ સરકારને લોબીંગ કરી રહ્યું છે અને ચીની કંપનીને વેચાણની પુનર્પ્રાપ્તિ માટે સમર્થન આપે છે.

વૉશિંગ્ટન મધ્ય મેમાં પ્રતિબંધ લાદ્યો હોવાથી, ગૂગલ જેવી પ્રતિબંધિત કંપનીઓએ હુવેઇ સાથે સહકારથી પ્રતિબંધ મૂક્યો હતો, આ પગલાથી યુ.એસ. કંપનીઓને મુશ્કેલીમાં મુકાયો હતો, કારણ કે ચીની બજારમાં શેર ગુમાવશે તો હ્યુઆવેઇ, અન્ય ચીની કંપનીઓ સાથે, એન્ડ્રોઇડ સિસ્ટમ્સ તણાવ વધે છે.

જ્યારે ચીન-યુએસ ટેક્નોલૉજી કોલ્ડ વૉર વચ્ચે કંપનીઓને પક્ષ લેવાની ફરજ પડી છે, ત્યારે જી -20 સમિટમાં બંને દેશોના ટોચના નેતાઓ વચ્ચેની બેઠક ગયા મહિને જાપાનમાં હ્યુઆવેઈ પ્રતિબંધો માટેનો એક ટર્નિંગ પોઇન્ટ બની ગયો હતો, કારણ કે ટ્રમ્પે તેને ઉઠાવી લેવાનું વચન આપ્યું હતું. બંને દેશો વચ્ચે વેપાર સોદા સુધી પહોંચવા માટે પૂર્વશરતમાંની એક તરીકે પ્રતિબંધ.

“સમયસર લાઇસન્સ આપવા માટે હકારાત્મક ભૂમિકા ભજવશે કારણ કે તે ખાતરી કરશે કે હ્યુવેઇ ટૂંકા ગાળાની સપ્લાય કટ-ઓફનો સામનો કરશે નહીં, તેના વ્યવસાયને ફરીથી ગોઠવવા માટે વધુ સમય મેળવવામાં સહાય કરશે,” બેઇજિંગના ડિરેક્ટર-જનરલ ઝિયાઆંગ લિગાંગ આધારીત માહિતી વપરાશ એલાયન્સે ગ્લોબલ ટાઇમ્સને મંગળવારે જણાવ્યું હતું.

“હુવેઇ કેટલાક વર્ષોથી સૌથી ખરાબ કેસની સ્થિતિ માટે તૈયારી કરી રહ્યું છે અને હવે તે બાલોંગ 5000 જેવા ચીપ્સેટ્સ ડિઝાઇન અને ઉત્પાદન કરવાની ક્ષમતાથી સજ્જ છે,” તેમણે જણાવ્યું હતું.

લાંબા ગાળાની તૈયારી

મંગળવારે પ્રેસ ટાઇમની જેમ યુ.એસ.ની તાજેતરની પ્રગતિ અંગે હુવેઇએ કોઈ ટિપ્પણી કરી ન હતી. જો કે, કંપની લાંબાગાળાના અસ્તિત્વ માટે વોશિંગ્ટનની શુભકામના પર આધાર રાખે તેવી શક્યતા નથી, કારણ કે તે તાજેતરના મહિનાઓમાં તેની સપ્લાય ચેઇન સ્ટ્રેટેજીને સક્રિયપણે વૈવિધ્યીકરણ કરી રહી છે.

તેના કેટલાક વરિષ્ઠ એક્ઝિક્યુટિવ્સે યુ.એસ.થી વધતા ભૌગોલિક રાજકીય દબાણનો સામનો કરતી વખતે, ખાસ કરીને જ્યારે વ્યાપારની સાતત્યતા અંગેનો વિશ્વાસ વ્યક્ત કર્યો છે.

ઉદાહરણ તરીકે, તેનું ચિપસેટ ડિવિઝન, હાયસિલીકોન, હવે સ્માર્ટફોન જેવા મુખ્ય હ્યુવેઇ ઉત્પાદનોને સપ્લાયની ખાતરી આપી શકે છે.

તેના બલોંગ 5000 ચિપસેટે તમામ નેટવર્ક પરીક્ષણો પસાર કર્યા છે અને હવે તે સ્ટેન્ડઅલોન અને નૉન-સ્ટેન્ડલોન 5 જી-નેટવર્ક વાતાવરણમાં કાર્ય કરી શકે છે.

મંગળવારે એક ઉદ્યોગ પરિષદમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે તે આગામી પાંચ વર્ષમાં 3 બિલિયન યુઆન ($ 436 મિલિયન) નું રોકાણ કરશે, એઆરએમ આધારિત સર્વર સીપીયુ કુનપેંગ તેના પોતાના ઇકોસિસ્ટમ સમૃદ્ધ કરવા માટે, હુઉ ઝિજુન, હ્યુવેઇના ફરતા ખુરશીને સમૃદ્ધ બનાવશે.

હ્યુઆવેઇ નજીકના એક સ્રોતએ મંગળવારે ગ્લોબલ ટાઇમ્સને જણાવ્યું હતું કે કંપનીએ આ બાબતે અમેરિકાના સરળ વલણને ધ્યાનમાં લીધા છે, પરંતુ જો તે યુ.એસ. નીતિઓ એક દિવસથી બીજા દિવસે બદલાતી હોય તો તે તેની કોર ટેકનોલોજી અને વ્યવસાય વિકાસ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરશે.

“તે હંમેશાં યુ.એસ. સરકારના પગલાને અનુસરી શકતું નથી. ધંધાનો વ્યવસાય કરવા માટે તેની લય છે.”

યુએસ પીડા

યુએસમાં અગ્રણી ટેક્નોલૉજી કંપનીઓએ હ્યુઆવેઇ મુક્તિ માટે સમર્થન દર્શાવતા કેટલાક ચિપસેટ ઉત્પાદકો, જે ચીની કંપનીના સપ્લાયર્સ પણ છે, તેઓ પ્રતિબંધોથી પીડાય છે, કારણ કે તેઓએ બધાએ તેમની મહેસૂલી આગાહી ઘટાડી દીધી છે, વોલ સ્ટ્રીટ જર્નલ સોમવારે જણાવ્યું હતું. .

યુએસ પ્રતિબંધે સ્થાનિક રોજગાર અને સ્થાનિક ટેલિકોમ કેરિયર્સના હિતને નુકસાન પહોંચાડ્યું છે.

નિકાસ નિયંત્રણોને કારણે, ફ્યુચરવેઇ – યુએસમાં હ્યુવેઇની સંશોધન અને વિકાસ પેટાકંપની – 600 થી વધુ સ્થાનીય સ્થાનોને આવરી લેતા છૂટા પડવાની જાહેરાત, હુવેઇએ ગ્લોબલ ટાઇમ્સને મંગળવારે એક નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું.

યુ.એસ.ના નેતૃત્વ હેઠળના ભૂ-રાજકીય ક્રાઉડડાઉનને લીધે યુ.એસ.ના કર્મચારીઓ હ્યુઆવેઇ પર તેમની નોકરી ગુમાવી રહ્યા છે, જ્યારે કેટલીક યુએસ કંપનીઓએ હ્યુઆવેઇને ઉત્પાદનો વેચવા માટે જુદા જુદા ઉપાયો દ્વારા પ્રતિબંધને બાયપાસ કર્યો છે.

યુ.એસ. કંપનીઓ હ્યુવેઇ પરના પ્રતિબંધને ઉઠાવી લેવાને ટેકો આપે છે, તેમ છતાં તેઓ રાષ્ટ્રીય સુરક્ષા નિયંત્રણોથી પણ સંમત છે, જે હુવેઇ મુક્તિમાં મોટો અવરોધ બની શકે છે. “જો યુ.એસ.એ. હ્યુવેઇ પર પ્રતિબંધ મૂકવાનો આગ્રહ રાખે છે, તો અંતે તે વોશિંગ્ટન બનશે, જે તે ક્ષણ ચૂકવશે, તે ક્ષણ તે પાછળ પડે છે. ચીની કંપની તેની ટેક્નોલોજીઓ અને બજારના ટેકાથી બચી જશે.”