મુખ્ય પસંદગીકાર એમ.એસ.કે. પ્રસાદ અંબાતી રાયડુની વર્લ્ડ કપમાં પ્રવેશ કરશે ક્રિકેટ સમાચાર

મુખ્ય પસંદગીકાર એમ.એસ.કે. પ્રસાદ અંબાતી રાયડુની વર્લ્ડ કપમાં પ્રવેશ કરશે ક્રિકેટ સમાચાર

વિશ્વકપ 2019 દરમિયાન પસંદગીકારો દ્વારા બે વાર અવગણના કર્યા પછી તેણે તમામ પ્રકારનાં ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્તિની જાહેરાત કરી ત્યારે અંબાતી રાયડુએ હેડલાઇન્સ બનાવ્યા હતા. ભારતના ઓપનર શિખર ધવન અને ઓલરાઉન્ડર વિજય શંકરને ઈજા થઈ તે પછી પણ, અંબાતી રાયડુ તે કરી શક્યો નહીં. સ્ટેન્ડબાય સૂચિમાં નામ આપવામાં આવ્યું હોવા છતાં ટીમ . ટીમ ઇન્ડિયાના મુખ્ય પસંદગીકાર એમ.એસ.કે. પ્રસાદે કહ્યું હતું કે આ નિર્ણય “સંપૂર્ણપણે કોઈ પૂર્વગ્રહ અથવા પક્ષપાતથી સંપૂર્ણ છે”, ઉમેર્યું હતું કે “ક્રમચય અને સંયોજનો” એ વર્લ્ડ કપ ટીમમાં અંબાતી રાયડુની બાકાતતા પાછળનું કારણ હતું.

એમએસકે પ્રસાદે કહ્યું હતું કે, કોઈપણ વ્યક્તિ (રાયડુ) દ્વારા કેટલી લાગણીઓ પસાર થઇ છે, પસંદગી સમિતિ એ જ લાગણીઓમાંથી પસાર થઈ ગઈ છે.

“જ્યારે આપણે કોઈ ખેલાડી પસંદ કરીએ છીએ અને તે સારું કરે છે, ત્યારે આપણે તેના માટે ખુશી અનુભવીએ છીએ.આ જ રીતે જ્યારે કોઈ આ રીતે બહાર આવે છે ત્યારે પસંદગી સમિતિ પણ તેના માટે અનુભવે છે.પરંતુ તેણે કહ્યું કે, નિર્ણય લેવાના સંદર્ભમાં, આપણે વિજય શંકર, રીષભ पंत અથવા મયંક અગ્રવાલને પણ શા માટે પસંદ કર્યા છે તે અંગે કોઈપણ પૂર્વગ્રહ અથવા કોઈપણ તરફેણમાં સંપૂર્ણપણે સંપૂર્ણતા નથી, “એમ ભૂતપૂર્વ વિકેટકીપરએ તેમની સમિતિના સંરક્ષણમાં જણાવ્યું હતું.

જયારે રાયડુને દુ: ખી થવાની દરેક કારણો છે , ત્યારે પ્રસાદે કહ્યું હતું કે જ્યારે તે ટી 20 પ્રદર્શનના આધારે પસંદગી પામ્યા બાદ ફિટનેસ ટેસ્ટમાં નિષ્ફળ ગયો હતો ત્યારે તેના પેનલે હૈદરાબાદ ખેલાડીને ટેકો આપ્યો હતો.

“હું તમને રાયડુ વિશે એક નાનો દાખલો આપીશ. જ્યારે રાયડુને 17-18 ટી 20 (2018 ની આઇપીએલની કામગીરી) ના આધારે લેવામાં આવ્યો હતો, ત્યારે અમે તેને ઓડીઆઈ બાજુમાં પકડ્યા હતા. ત્યાં ઘણી ટીકાઓ હતી પરંતુ અમને તેના વિશે કેટલાક વિચારો હતા. પછીથી.

“જ્યારે તે ફિટનેસ (યો યો) ટેસ્ટ (ઇંગ્લેંડની વનડેથી પહેલા ઇંગ્લેન્ડ પહેલા) માં નિષ્ફળ ગયો ત્યારે, આ પસંદગી સમિતિએ તેને સમર્થન આપ્યું અને અમે તેને એક મહિના માટે ફિટનેસ પ્રોગ્રામ દ્વારા મૂકી, ખાતરી કરી કે તે ફિટ થઈ જશે અને બાજુમાં આવશે.

“એકવાર તે બાજુ આવી ગયો, અમે તેને ટેકો આપ્યો, પરંતુ કેટલાક ક્રમચયો અને બાજુના સંયોજનોને લીધે, અમે તેને પસંદ કરી શક્યા નહીં.” પ્રદાદે વિચાર્યું કે શંકર ઇજાગ્રસ્ત થયા પછી પણ રાયડુને અવગણવામાં આવ્યું હતું.

પરંતુ તેમણે સ્પષ્ટ કર્યું કે તેમની સમિતિ પર “પૂર્વગ્રહ અથવા પક્ષપાતવાદ” નો આરોપ મૂકાયો નથી.

“તે (રાયડુની બાકાત) પસંદગીની કમિટી અથવા કોઈ ચોક્કસ વ્યક્તિ વિશે પક્ષપાત કરતો નથી. અમે જાણીએ છીએ કે કેવી રીતે ભાવનાત્મક રાયડુ છે, અમે ભાવનાત્મક પણ છીએ. અમે ભૂતપૂર્વ ક્રિકેટરો તરીકે પણ તેમને અનુભવું છું.”

તેમણે સમજાવ્યું કે રિષભ पंत અને મયંક અગ્રવાલ બદલામાં કેવી રીતે આવ્યા હતા.

ટીમના મેનેજમેન્ટે ડાબોડી બેટ્સમેન માટે વિનંતી કરી હતી અને અમારી પાસે રીષભ પંત કરતાં બીજી કોઈ પસંદગી નથી. અમે તેના પર ખૂબ સ્પષ્ટ છીએ. આપણે જાણીએ છીએ કે તે શું કરી શકે છે. આ જ કારણ છે કે આપણે ડાબોડી બેટ્સમેન લાવવાનું હતું, તેણે ઘણા લોકોને ગૂંચવણમાં મુક્યા કે શા માટે ઓપનરની જગ્યાએ મિડલ ઓર્ડર બેટ્સમેન પસંદ કરવામાં આવ્યો છે.

જ્યારે અગ્રવાલ આવી પહોંચ્યો ત્યારે તે કેએલ રાહુલને આવરી લેવા માટે વધુ પડતો હતો, જેને બર્મિંગહામમાં ઈંગ્લેન્ડની રમત દરમિયાન મેદાનમાં ઈજા થઈ હતી. હકીકતમાં, તેણે જાહેર કર્યું કે તે એક ટીમ મેનેજમેન્ટ છે જેણે ઓપનર માટે પૂછ્યું હતું.

“તે સમયે, બેક અપ ઓપનર પર અમને એક લેખિત સંદેશાવ્યવહાર આપવામાં આવ્યો હતો. અમે કેટલીક ક્રમચયો અને સંયોજનો પર કામ કરતા કેટલાક ઓપનરોને જોયા હતા. કેટલાક ફોર્મમાં નહોતા, અન્ય ઘાયલ થયા હતા, તેથી જ્યારે અમે ગયા ત્યારે મયંક અગ્રવાલ. આના પર કોઈ મૂંઝવણ નથી અને દિવસના અંતે, બધી અટકળો સ્પષ્ટ હોવી જોઈએ, “તેમણે વધુમાં ઉમેર્યું.

(પીટીઆઈ ઇનપુટ્સ સાથે)