કુમાર ધર્મસેનાએ 2019 ના વર્લ્ડ કપમાં 'ભૂલ' સ્વીકારી, વિવાદને ઉથલાવી નાખ્યો, નિર્ણયને ખેદ નથી થયો- ફર્સ્ટક્રેટ ન્યૂઝ, ફર્સ્ટપોસ્ટ

કુમાર ધર્મસેનાએ 2019 ના વર્લ્ડ કપમાં 'ભૂલ' સ્વીકારી, વિવાદને ઉથલાવી નાખ્યો, નિર્ણયને ખેદ નથી થયો- ફર્સ્ટક્રેટ ન્યૂઝ, ફર્સ્ટપોસ્ટ
First Cricket

First Cricket

  1. ઘર
  2. /

  3. સમાચાર

અમ્પાયર કુમાર ધર્મેસેના કહે છે કે તેણે ઈંગ્લેન્ડને છ ફટકો માટે છ રન ફટકારીને ચુકાદામાં ભૂલ કરી હતી જેણે બેન સ્ટોક્સના બેટને પડકાર્યો હતો.

કોલંબો : વર્લ્ડકપ ફાઇનલના છેલ્લા ઓવરમાં ઈંગ્લેન્ડને છઠ્ઠા દાવથી ફેંકવામાં આવેલા અમ્પાયરે સ્વીકાર્યું છે કે તેણે “ભૂલ” કરી હતી અને તેણે એક રન ઓછો કર્યો હોવાનું એક અહેવાલમાં જણાવાયું છે.

શ્રીલંકાના અમ્પાયર કુમાર ધર્મસેનાએ ઈંગ્લેન્ડને છ રન આપીને શ્રીલંકાના અમ્પાયર બાંગ્લાદેશના દાવમાં બેન સ્ટૉક્સના બેટિંગને ફેંકી દીધી હતી. ત્રણ દાવ પછી, 50 ઓવરના સ્કોર્સ જોડાયા હતા કારણ કે ઈંગ્લેન્ડ ન્યૂઝીલેન્ડના 241-8 રનનો જવાબ આપતા 241 રન આઉટ થયો હતો.

કુમાર ધર્મસેનાએ 2019 ના વર્લ્ડ કપમાં ભૂલને વિખેરી નાખવાની ભૂલને સ્વીકારી, નિર્ણયને ખેદ નથી

ક્રિકેટ વર્લ્ડ કપ દરમિયાન કુમાર ધર્મસેના. એએફપી

તે સુપર ઓવરમાં નેઇલ-બાઇટીંગ ફાઇનલ લે છે જે ફરીથી બંધાયેલું હતું પરંતુ ઇંગ્લેન્ડે વધુ સીમાઓ કર્યા હોવાને કારણે ટ્રોફી ઉઠાવી હતી. ભૂતપૂર્વ અમ્પાયર સિમોન ટૌફેલ સહિતના વિવેચકોએ કહ્યું હતું કે ઈંગ્લેન્ડને છ રન નહીં, પાંચ બોલ આપવામાં આવ્યાં હોત, કારણ કે બોલ ફેંકવામાં આવતા સમયે બેટ્સમેનો બીજા રન માટે પાર નહોતા થયા.

ભૂતપૂર્વ શ્રીલંકાના ટેસ્ટ ખેલાડી ધર્મેસેને સન્ડે ટાઇમ્સને જણાવ્યું હતું કે તેમને ટેલિવિઝન રિપ્લેનો ફાયદો નથી, જે દર્શાવે છે કે બેટ્સમેન પાર નથી થયા. “હું સંમત છું કે જ્યારે હું ટીવી રિપ્લેઝ પર તેને જોઉં ત્યારે ચુકાદામાં ભૂલ આવી હતી,” દક્ષિણ આફ્રિકાના મેરેસ ઇરાસમસ સાથેના ફાઇનલમાં અમ્પાયરિંગ કરનાર ધર્મેસેનાએ કહ્યું હતું.

“પરંતુ અમારી પાસે જમીન પર ટીવી રિપ્લેઝનો વૈભવ નથી અને મને જે નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે તેનાથી હું દિલગીર નથી,” ધર્મસેનાએ જણાવ્યું હતું કે તેણે અન્ય મેચના અધિકારીઓ સાથે વાતચીત કર્યા પછી છ સંકેત આપ્યા હતા. “તેથી, મેં સંમેલન પ્રણાલી દ્વારા લેગ અંપાયર (ઇરાસમસ) ની સલાહ લીધી હતી જે અન્ય તમામ અમ્પાયરો અને મેચ રેફરી દ્વારા સાંભળવામાં આવે છે,” તેમણે અખબારને જણાવ્યું હતું.

“જ્યારે તેઓ ટીવી રિપ્લેઝને ચકાસી શકતા નથી, ત્યારે તેઓ બધાંએ ખાતરી આપી કે બેટ્સમેનોએ બીજા રન પૂર્ણ કર્યા છે. આ વખતે મેં મારો નિર્ણય લીધો.” ટૌફેલે ફોક્સ સ્પોર્ટ્સ ઑસ્ટ્રેલિયાને કહ્યું હતું કે અમ્પાયરોએ “સ્પષ્ટ ભૂલ” કરી હતી કારણ કે બેટ્સમેનોએ બીજા રન માટે ઓળંગી નહોતું.

પરંતુ ઑસ્ટ્રેલિયનએ મેચ અમ્પાયરનો બચાવ કર્યો હતો, જેમણે કહ્યું હતું કે, તેણે જટિલ નિર્ણય કરવો પડ્યો હતો અને કહ્યું હતું કે આ નિર્ણય ટુર્નામેન્ટના પરિણામમાં ફેરફારને બદલવાનું “અનુચિત” હશે કારણ કે તે જાણવું અશક્ય હતું કે ફાઇનલમાં શું થયું હોત બોલમાં પાંચ રન આપવામાં આવ્યા હતા.

સુધારાશે તારીખ: જુલાઈ 22, 2019 10:08:42 IST

શીર્ષ વાર્તાઓ

  • http://www.firstpost.com/