એપલ આઈફોન 2019: આગામી આઇફોન 11 સ્માર્ટફોન – ધ ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસ વિશે તમારે જાણવાની જરૂર છે તે છ વસ્તુઓ

એપલ આઈફોન 2019: આગામી આઇફોન 11 સ્માર્ટફોન – ધ ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસ વિશે તમારે જાણવાની જરૂર છે તે છ વસ્તુઓ
આઇફોન 11, આઇફોન 11 રિલીઝ તારીખ, આઇફોન 11 ભાવ, આઇફોન 11 અફવાઓ, આઇફોન 11 લીક્સ, આઇફોન 11 સ્પેક્સ, આઇફોન 11 મેક્સ, આઇફોન 11R
એપલ 2019 આઈફોન: લીક અને અફવાઓના આધારે, અહીં અમે આઇફોન 11 માંથી અપેક્ષા રાખી શકીએ છીએ. (છબી ક્રેડિટ: @બેજેસ્કીન)

અમે સપ્ટેમ્બરમાં લોન્ચ થવાની એપલની 2019 ની આઇફોન લાઇનઅપની અપેક્ષા રાખીએ છીએ, અને નવા ઉપકરણોની આસપાસ ઘણા લીક થયા છે. એપલની આઇફોન ઇવેન્ટ સામાન્ય રીતે સપ્ટેમ્બરના પહેલા સપ્તાહમાં થાય છે અને આ વર્ષે પણ, કંપની ત્રણ નવા iPhones જાહેર કરશે. આઇફોન 11 અથવા આઇફોન XI, જેમ કે કેટલાક ફોન કરે છે, તે 5.8-ઇંચનાં આઇફોન XS ના અનુગામી હશે. બીજો આઇપોડ 6.5 ઇંચનો આઇફોન 11 મેક્સ હશે, અને ત્રીજો મોડેલ સસ્તું એલસીડી વેરિયેન્ટ હશે, જે 6.1 ઇંચનો ડિસ્પ્લે છે, જે આઇફોન એક્સઆરની સિક્વલ છે.

આઇફોન 11 અને આઇફોન 11 મેક્સને ટ્રીપલ કેમેરા સેટઅપ મળી શકે તેવી અપેક્ષા છે ; તેઓ નિયમિત લાઈટનિંગ પોર્ટને બદલે યુએસબી ટાઇપ-સી પોર્ટ દર્શાવતા હોવાનું કહેવાય છે. દરમિયાન, આઇફોન 11R પાછળના એક શૂટરની જગ્યાએ ડ્યુઅલ રીઅર-ફેસિંગ કેમેરા મેળવશે . તમામ ત્રણ આઇફોન આઇઓએસ 13 ચલાવનારા પ્રથમ વ્યક્તિ હશે જે અન્ય સુવિધાઓ વચ્ચે સિસ્ટમ-વાઇડ ડાર્ક મોડ અને ગોપનીયતા ઉન્નત્તિકરણો સહિત સંખ્યાબંધ સુધારાઓ લાવે છે. આઈફોન 11 માટે અત્યાર સુધી શું અપેક્ષા રાખીએ છીએ તેની તપાસ કરો.

2019 માં ત્રણ નવા iPhones હશે

એપલ આઇફોન 11 ના ત્રણ અલગ અલગ પ્રકારો રજૂ કરશે.

* આઇફોન 11

* આઇફોન 11 મેક્સ

* આઈફોન 11 આર

એપલ આ વર્ષે ત્રણ નવા આઇફોન લોન્ચ કરશે જે 2018 જેટલી જ હશે. એપલના વિશ્લેષક મિંગ-ચી કુઓએ દાવો કર્યો છે કે ક્યુપરટિનો કંપની 5.8-ઇંચનું ઓએલડીડી મોડેલ, 6.5 ઇંચનું ઓઇએલડી મોડેલ અને 6.1- ઇંચ એલસીડી મોડેલ 2019 માં. આ ત્રણેય મોડલ્સ એક જ સમયે બજારમાં આવશે કે નહીં તે અજ્ઞાત છે, પરંતુ જો આઇફોન 11R નાતાલની પહેલા રિટેલ છાજલીઓ પર પહોંચે તો આશ્ચર્ય થશે નહીં.

આઇફોન 11, આઇફોન 11 રિલીઝ તારીખ, આઇફોન 11 ભાવ, આઇફોન 11 અફવાઓ, આઇફોન 11 લીક્સ, આઇફોન 11 સ્પેક્સ, આઇફોન 11 મેક્સ, આઇફોન 11R
આઇફોન 11R ની પાછળ બેવડા કેમેરા હશે. (છબી ક્રેડિટ: MacRumors)

2019 આઇફોન આઇઓએસ 13 સાથે જહાજ કરશે

એપલે ડબલ્યુડબલ્યુડીસી 2019 માં આઇઓએસ 13 ની પુષ્ટિ કરી હતી અને લોંચ શેડ્યૂલ મુજબ, આઇઓએસ પર અપડેટ પતનમાં ઉપલબ્ધ બનશે. અલબત્ત, 2019 આઇફોન આઇઓએસ 13 સાથે જહાજ કરશે. જૂનું આઇફોન આઇઓએસ 13 પણ મેળવશે, પરંતુ તે કેટલીકવાર ડેટર્ડ હાર્ડવેરને કારણે કેટલીક સુવિધાઓને ચૂકી જશે. તેથી જો તમે આઇફોન 11 ખરીદવાની યોજના બનાવી રહ્યા છો, તો તેને શ્રેષ્ઠ સંભવિત સૉફ્ટવેર અનુભવની અપેક્ષા છે.

આઇઓએસ 13 કેટલાક નોંધપાત્ર સુધારાઓ લાવશે. તેના કેટલાક ટોચના લક્ષણો તપાસો

* સિસ્ટમ-વાઇડ ડાર્ક મોડ.

* મારી એપ્લિકેશન શોધો.

* ઑલ-નવી રીમાઇન્ડર્સ એપ્લિકેશન.

* આરોગ્ય એપ્લિકેશનમાં માસિક ચક્ર ટ્રેકિંગ.

* ફોટા એપ્લિકેશનમાં વધુ ફોટો અને વિડિઓ સંપાદન વિકલ્પો.

આઇફોન 11, આઇફોન 11 રિલીઝ તારીખ, આઇફોન 11 ભાવ, આઇફોન 11 અફવાઓ, આઇફોન 11 લીક્સ, આઇફોન 11 સ્પેક્સ, આઇફોન 11 મેક્સ, આઇફોન 11R
એપલ આ વર્ષે ત્રણ નવા આઇફોનનો પ્રારંભ કરશે જે 2018 જેટલો જ કદ હશે.

2019 આઇફોનમાં કૅમેરામાં સુધારો થશે

કેમેરા ડિપાર્ટમેન્ટમાં ગયા વર્ષે આઇફોન એક્સએસનાં આઇફોન 11 ના ટોપલો જોયા છે તે જોવાથી આશ્ચર્ય થશો નહીં. આઇફોન 11, આઇફોન 11 મેક્સ અને આઇફોન 11R માટે લિક્ડ મોલ્ડ્સ એક સ્ક્વેર આકારનું કેમેરા મોડ્યુલ બતાવે છે જે મોડેલ પર આધારિત ત્રણ કે બે કેમેરા ધરાવે છે.

બ્લૂમબર્ગની એક રિપોર્ટ સૂચવે છે કે આઇફોન XS મેક્સના અનુગામીને આઇફોન 11 મેક્સ કહેવામાં આવે છે, તેમાં ત્રણ કૅમેરા સેટઅપ હશે. આ પ્રકાશન પછીથી જણાવ્યું હતું કે આઇફોન એક્સએસના અનુગામી પાસે ટ્રીપલ કેમેરા સેટઅપ પણ હશે. જાપાનના બ્લોગ મેક ઓકાકરાના એક અન્ય અહેવાલમાં આ અહેવાલને સમર્થન આપવામાં આવ્યું છે કે આઇફોન 11 અને આઇફોન 11 મેક્સમાં પાછળથી ત્રણ કેમેરા હશે.

વિશ્લેષક મિંગ-ચી કુઓએ એવો પણ દાવો કર્યો છે કે ઓછામાં ઓછા બે નવા iPhones પાસે ટ્રીપલ કેમેરા સેટઅપ હશે. તેમણે એમ પણ કહ્યું હતું કે ફ્રન્ટ કેમેરા અને રીઅર સુપર-વાઇડ એન્ગલ લેન્સને “અસ્પષ્ટ” દેખાડવા માટે “બ્લેક લેન્સ-કોટિંગ” હશે. વિશ્લેષકે એવો દાવો કર્યો છે કે આઇફોન 11 આરમાં પાછળનો ડ્યુઅલ કૅમેરો હશે.

અહીં 2019 આઇફોનથી આપણે અપેક્ષા રાખી શકીએ છીએ.

* આઇફોન 11 : સિંગલ ફ્રન્ટ કૅમેરો, પાછળના ત્રણ કેમેરા

* આઇફોન 11 મેક્સ : સિંગલ ફ્રન્ટ કૅમેરો, પાછળના ત્રણ કેમેરા

* આઇફોન 11 આર : સિંગલ ફ્રન્ટ કૅમેરો, પાછળ બે કેમેરા

2019 આઇફોનને એ 13 ચિપસેટ દ્વારા સંચાલિત કરવામાં આવશે, મોટી બેટરીની અપેક્ષા છે

એ 13 પ્રોસેસર આઇફોન 11, આઇફોન 11 મેક્સ અને આઇફોન 11 આરને પાવર કરશે. તે બ્લૂમબર્ગના અહેવાલ મુજબ છે. પ્રકાશન અનુસાર, ટીએસએમસી એ 13 પ્રોસેસરનું ઉત્પાદન કરશે જે એપલના 2019 આઇફોનમાં રજૂ થશે. ચિપસેટનો ઉપયોગ સેકન્ડ-જનરેશન 7 એનએમ પ્રોસેસ પર કરવામાં આવશે જે આત્યંતિક અલ્ટ્રાવાયોલેટ (ઇયુવી) લિથોગ્રાફીનો લાભ લેવા માટે પહેલો હશે.

અને તે બધું જ નથી. નવા iPhones મોટી બેટરી પણ જોશે. વિશ્લેષક મિંગ-ચી કુઓએ દાવો કર્યો છે કે આઇફોન 11 મેક્સની બેટરી ક્ષમતા 10 થી 15 ટકા વધી શકે છે, જ્યારે આઇફોન 11 ની બેટરી ક્ષમતા 20 થી 25 ટકા વધી શકે છે. ક્યુઓ આઇફોન 11 આરની બેટરી ક્ષમતામાં મોટો ફેરફાર કરવાની અપેક્ષા નથી.

આ ઉપરાંત, ત્રણેય 2019 આઇફોનમાં ફેરબદલી વાયરલેસ ચાર્જિંગની સુવિધા છે. સેમસંગ ગેલેક્સી એસ 10 + અને હુવેઇ મેટ 20 પ્રો પહેલેથી દ્વિપક્ષીય વાયરલેસ ચાર્જિંગને સપોર્ટ કરે છે.

અને આ આગામી # આઈફોનફોન અનુગામી છે! હંમેશની જેમ, 360 ° વિડિઓ + ખૂબસૂરત 5 કે રેન્ડર કરે છે + પરિમાણો, @Pricebaba ઉપર મારા મિત્રો વતી -> https://t.co/M8q60b3rar pic.twitter.com/ZDNus7KLfQ

– સ્ટીવ એચ. એમસીએફલી (@ ઓનિલક્સ) 8 મે, 2019

આઇફોન 11 આર નવા રંગ વિકલ્પોમાં આવશે

આઇફોન XR ના અનુગામી, સંભવતઃ આઇફોન 11 આર કહેવાશે, નવા રંગ વિકલ્પોમાં આવશે. જાપાનીઝ બ્લોગ મેક ઓટાકારા દાવો કરે છે કે આઇફોન 11 આર આઇફોન એક્સઆર જેવા છ રંગોમાં આવશે, પરંતુ બે રંગ વર્તમાન કોરલ અને વાદળી વિકલ્પોને બદલશે. તેથી અનિવાર્યપણે, લીલો અને કોરલ ગ્રીન અને લવંડર માટે બદલવામાં આવશે. એપલ સફેદ, કાળો, પીળો, અને (પ્રોડક્ટ) લાલ માં આઇફોન 11R ઓફર કરવાનું ચાલુ રાખશે. બ્લૂમબર્ગના માર્ક ગુરમેન દ્વારા આ અહેવાલ પેક કરવામાં આવ્યો છે. હકીકતમાં, તેણે એક ફોટો ચીંચીં કર્યો છે જે સ્પષ્ટપણે નવા રંગ વિકલ્પો બતાવે છે કે આઇફોન 11 આર મળી શકે છે.

અને તમારા આગલી પેઢીના આઇફોન XR રંગો (લેવેન્ડર જાંબુડિયા અને વાદળી અને કોરલની જગ્યાએ લીલો રંગ) તેવું લાગે છે તેવું લાગે છે કે @idanbo આ સપ્તાહની શરૂઆતમાં જાણ કરે છે: https://t.co/KQQ6JKmZg9 pic.twitter.com/7k3WZC2ZUi

– માર્ક ગુરમેન (@ માર્કગુર્મમેન) 14 મે, 2019

2019 આઇફોન યુએસબી સી અપનાવશે

2019 ની આઇફોન મોડલ્સ માટે ઝડપી ચાર્જિંગ ક્ષમતાઓ સાથે, એપલ યુએસબી-સી તરફેણમાં તેના માલિકીના લાઈટનિંગ પોર્ટને ખોઈ શકે છે. જાપાનીઝ સાઇટ મેક ઓટાકારા દાવો કરે છે કે 2019 આઇફોન મોડલ્સ વીજળીથી યુએસબી-સી કેબલ સાથે ઝડપી 18W યુએસબી-સી ચાર્જર સાથે જહાજ કરશે. હમણાં, 2018 આઇફોન 5W ચાર્જર અને પ્રમાણભૂત યુએસબી-એ-થી-લાઈટનિંગ કેબલ છે જે ઝડપી ચાર્જિંગ ક્ષમતાઓ ઓફર કરતું નથી. ત્યાં દરેક સંભાવના છે કે એપલ યુએસબી સીમાં જશે. કંપની પહેલેથી જ આઈપેડ પ્રોસ અને મેકબુક પ્રોઝ વેચે છે જે યુએસબી સી સાથે આવે છે.