આ ડીઆઈઆઈ મોથવાશ તમારી ખરાબ શ્વાસની સમસ્યાને સરળ રીતે સંભાળે છે! ટાઇમ્સ ઓફ ઇન્ડિયા

આ ડીઆઈઆઈ મોથવાશ તમારી ખરાબ શ્વાસની સમસ્યાને સરળ રીતે સંભાળે છે! ટાઇમ્સ ઓફ ઇન્ડિયા

ચાલો તેનો સામનો કરીએ. કોઈને શ્વાસ લેવાની પસંદ નથી! મોંવાળાંઓ મદદ કરે છે ત્યારે, તેમાં ઘણી વખત અકુદરતી સ્વાદયુક્ત એજન્ટો અને આલ્કોહોલ સામગ્રી શામેલ હોય છે જે મુખમાં કુદરતી પી.એચ. સ્તરને ખલેલ પહોંચાડી શકે છે. તેઓ ખૂબ જ કઠોર છે, જે તેમને સંવેદનશીલતાથી પીડિત લોકો માટે શ્રેષ્ઠ વિકલ્પ બનાવે છે.

અહીં એક ઝડપી નાનો ઉપાય છે જે તાજું કરી શકે છે, સાફ કરી શકે છે અને તે જ સમયે તમારા મોંમાં ચેપને સાજા કરી શકે છે. કેટલાક રસોડામાં ઘટકોની મદદથી, તમને સરળ રાહત મળી શકે છે કે જે માત્ર સુપર અસરકારક પણ નમ્ર છે.

વેલનેસ કોચ લ્યુક કોટિન્હો, તેના એક પોસ્ટમાં નારિયેળ તેલ, મીઠું અને તીખા તમતમતા સ્વાદવાળું તેલ આપનારી એક વનસ્પતિની આ DIY મોઉવાવોશના ફાયદા વિશે વાત કરે છે. તેના ઘણા ફાયદાઓને સૂચિબદ્ધ કરો, તે ઉમેરે છે કે આ મોંવાશ સુપર સ્વસ્થ છે.

આ ઉપાય માટે તમારે જે જોઈએ છે તે અહીં છે:

વૉટર (2 કપ)

નાળિયેર તેલ (2 ચમચી)

-લોક મીઠું / હિમાલયન ગુલાબી મીઠું (તે એક ચપટી કરશે)

-પીપર્મિન્ટ આવશ્યક તેલ (3-4 ચમચી)

લાભો વહેંચીને, તેમણે લખ્યું,

“સરળ, વિરોધી માઇક્રોબાયલ, બળતરા વિરોધી, ઝેર મુક્ત, સસ્તા મોંઘા વોશ જે તમારા દાંતના આરોગ્ય અને મગજને કોઈપણ રસાયણો વગર સુરક્ષિત કરવામાં મદદ કરશે!”

પદ્ધતિ

1. ગ્લાસ કન્ટેનરમાં ઘટકોને ભેળવો અને મીઠું ઓગળે ત્યાં સુધી સારી રીતે શેક.

2. જરૂરી ઉપયોગ કરો. તમારે દરેક ઉપયોગ સાથે ખસી જવું પડશે.

3. જો નારિયેળનું તેલ મજબૂત થાય, તો તમે ગરમ પાણી હેઠળ ગ્લાસ જાર ચલાવી શકો છો.

તેનો ઉપયોગ કેવી રીતે કરવો:

આ હોમમેઇડ મોંવાવોશથી તેને બહાર કાઢતા પહેલા 30 સેકંડ માટે ગાલ કરો. સવારમાં અથવા જ્યારે તમે દિવસ દરમિયાન તમારા શ્વાસને તાજી કરવા માંગો છો ત્યારે વાપરો.


તે મદદરૂપ કેમ છે?

આ મોંવાશમાં મળતા તમામ ઘટકો કુદરતી સ્વચ્છતાના સંરક્ષક છે. નાળિયેર તેલ, ખાસ કરીને, સૌથી મોટી ભૂમિકા ભજવે છે. ઓઇલ ખેંચવાની પરંપરાગત રીતે નાળિયેર તેલનો ઉપયોગ પરંપરાગત રીતે કરવામાં આવતો નથી, પરંતુ નિયમિતરૂપે તેનો ઉપયોગ કરીને તમારા દાંતના આરોગ્યને પણ ફાયદો થઈ શકે છે અને તેને સ્વચ્છ રાખી શકાય છે. તે બેક્ટેરિયા અને જંતુઓ બંધ રાખવામાં ખૂબ મદદરૂપ છે, રચના કરવાથી પહાડીઓને અટકાવે છે. જેમ તમે આ સોલ્યુશનથી ગડબડ કરો છો, દાંત અને ગમની સપાટી નીચે હાજર બેક્ટેરિયા પ્રવાહી તેલ દ્વારા ધોવાઇ જાય છે.

મોઢાના સ્વચ્છતાને જાળવવા માટે નારિયેળનું તેલ ખૂબ જ મદદરૂપ છે કારણ કે, સારી ફેટી એસિડ સામગ્રી સાથે, તે એન્ટિમિક્રોબાયિયલ ગુણધર્મો સાથે પણ લોડ થાય છે જે જીવાણુઓને દૂર રાખે છે. નિયમિતરૂપે ઉપયોગમાં લેવામાં આવે છે, તે જીન્ગિવાઇટિસ અને હલિટોસિસ (ખરાબ શ્વાસ) અટકાવે છે જે બેક્ટેરિયા ફેલાય છે.

મોઢાના વાસણમાં મીઠું સારું દંત સ્વચ્છતા માટે પણ હોવું જોઈએ. મીઠું મોઢામાં પીએચ સ્તર વધારવા અને એક આલ્કલાઇન પર્યાવરણ બનાવી શકે છે જે બેક્ટેરિયાને ટકી રહેવા માટે મુશ્કેલ બનાવે છે. તે સપાટી પર ખૂબ જ કઠોર નથી, તેથી તે દંતચિકિત્સકો અને ડોકટરો દ્વારા કુદરતી હીલિંગ સહાય તરીકે પણ સૂચવવામાં આવે છે કારણ કે તે દાંતની આસપાસ સંવેદનશીલ ત્વચાને ઉત્તેજિત કરતી નથી.

મોંવાશમાં પેપરમિન્ટ અર્કનો હાજરી પ્લેકથી છુટકારો મેળવે છે અને ખાતરી કરે છે કે તમારી પાસે લાંબા સમય સુધી શ્વાસ છે. તે અસરકારક રીતે જંતુઓ અને સૂક્ષ્મજીવોને પણ મારી નાખે છે. મેન્થોલ, પેપરમિન્ટ તેલમાં હાજર આવશ્યક ઘટકમાં ઠંડકની સંવેદના છે જે કોઈપણ ખરાબ ગંધથી દૂર થાય છે. આ ઉપરાંત, પેપરમિન્ટમાં પોટેશિયમ, મેગ્નેશિયમ અને કેલ્શિયમ જેવા પોષક તત્ત્વોની મજબૂત નોંધ પણ હોય છે, જે બધા મજબૂત દાંત અને જડબાને જાળવવા માટે કાર્ય કરે છે.

ડિસક્લેમર:

આ લેખમાં વ્યક્ત કરેલા વિચારોને ચિકિત્સકની સલાહ માટે વિકલ્પ તરીકે ગણવામાં આવવું જોઈએ નહીં. વધુ વિગતો માટે મહેરબાની કરીને તમારા ઉપચારક ચિકિત્સકનો સંપર્ક કરો.