સુનિલ ભારતી મિત્તલને વધુ પગારની વસૂલાતની માફી માટે શેરહોલ્ડરોને મંજૂરી માંગશે એરટેલ – ઇકોનોમિક ટાઇમ્સ

સુનિલ ભારતી મિત્તલને વધુ પગારની વસૂલાતની માફી માટે શેરહોલ્ડરોને મંજૂરી માંગશે એરટેલ – ઇકોનોમિક ટાઇમ્સ
ભારતી એરટેલ

કંપનીના અધ્યક્ષ સુનિલ ભારતી મિત્તલ અને સીઇઓને ચૂકવવામાં આવેલા વધારાના વળતરની પુનઃપ્રાપ્તિની માફી માટે શેરધારકોની મંજૂરી મેળવશે.

ગોપાલ વિટલ

2018-19માં ટેલિકોમ કંપનીએ રવિવારે જણાવ્યું હતું.

નિયમનકારી ફાઇલિંગ મુજબ, 2018-19માં મિત્તલનું વળતર રૂ. 21.19 કરોડ હતું, જે કંપનીના ચોખ્ખા નફાના 11 ટકાથી વધુ હતું. છેલ્લા નાણાકીય વર્ષમાં વિટાલને તે મર્યાદાથી વધુ 8.87 કરોડ રૂપિયા ચૂકવ્યા હતા.

નવી દિલ્હીમાં 14 ઑગસ્ટના રોજ યોજાનારી વાર્ષિક સામાન્ય બેઠકમાં ભારતી એરટેલ મંજૂરી માંગશે.

“… કંપનીના સભ્યોની મંજૂરી 2018-19થી નાણાકીય વર્ષ માટે ચેરમેન શ્રી સુનિલ ભારતી મિત્તલને ચૂકવવામાં આવેલ રૂ. 211.90 મિલિયનની ચૂકવણીની વધારાની ચૂકવણીની વસૂલાતની મુક્તિની પુષ્ટિ અને પુષ્ટિ કરવા માટે કરવામાં આવી છે. “ભારતી એરટેલે જણાવ્યું હતું.

નિયમ મુજબ, જાહેર કંપની દ્વારા તેના કંપનીના મેનેજિંગ ડિરેક્ટર અને સંપૂર્ણ-સમયના ડિરેક્ટર અને તેના નાણાકીય મેનેજર સહિતના કોઈ પણ મેનેજર સહિતના મેનેજરને ચૂકવવાપાત્ર કુલ સંચાલકીય વળતર તે કંપનીના ચોખ્ખા નફાની 11 ટકાથી વધુ ન હોવું જોઈએ.

મિત્તલને ચૂકવવામાં આવતો કુલ મહેનતાણું રૂ. 31 કરોડથી વધુ હતો અને વિટાલને 2018-19થી અનુક્રમે રૂ. 9 .8 કરોડ અને રૂ. 12 કરોડની ટોચમર્યાદા સામે 20.9 કરોડ ચૂકવ્યા હતા.

મુકેશ અંબાણી દ્વારા પ્રમોટ કરાયેલા સર્વિસ લોન્ચ કર્યા પછી તીવ્ર ટેરિફ યુદ્ધને કારણે ભારતી એરટેલના આવક અને નફામાં ઘટાડો થયો છે.

રિલાયન્સ

જિયો.

એરટેલનું એકંદર આવક ઘટીને રૂ. 49,608 કરોડ થયું હતું, જ્યારે 31 માર્ચ, 2019 ના રોજ પૂરા થયેલા નાણાકીય વર્ષ માટે ચોખ્ખો ખોટ અગાઉના વર્ષના રૂ. 79.2 કરોડના ચોખ્ખા નફા સામે 1,829 કરોડ રૂપિયા હતો.

કંપનીએ નોટિસમાં જણાવ્યું હતું કે, … 31 માર્ચ, 2019 ના રોજ પૂરા થયેલા નાણાકીય વર્ષમાં કંપનીનું નાણાકીય પ્રદર્શન અપેક્ષાઓ પૂરી થતું નથી અને તે સંભવ છે કે કંપની પાસે આગામી વર્ષોમાં અપૂરતા નફા પણ હોઈ શકે છે.

ભારતી એરટેલ મિત્તલ અને વિટલ માટે લઘુત્તમ પગારને સુધારવા અને નિયમન કરવા શેરધારકોને પણ માંગ કરશે, જો કંપની 1 એપ્રિલ, 2019 થી 30 સપ્ટેમ્બર, 2021 અને 1 એપ્રિલથી 31 માર્ચ, 2022 વચ્ચેના સમયગાળામાં કોઈ નફા અથવા અપૂરતો નફો નહી મેળવે, અનુક્રમે.

“કંપનીનું મેનેજમેન્ટ માને છે કે અગાઉ કંપનીના સભ્યો દ્વારા મંજૂર કરાયેલ વળતર અને શ્રી સુનીલ ભારતી મિત્તલ અને ગોપાલ વિટલને ચૂકવવામાં આવે છે તે કંપનીમાં તેમની મુખ્ય ભૂમિકાના સંદર્ભમાં ન્યાયી છે.”

એચઆર અને નોમિનેશન કમિટી અને બોર્ડ તેમની સંબંધિત બેઠકો ધરાવે છે, ભારતી એરટેલના સભ્યોની મંજૂરીને આધારે, કંપની દ્વારા મિત્તલ અને વિટલને કંપની દ્વારા ચૂકવવામાં આવતાં વધારાના સંચાલકીય વળતરની પુનઃપ્રાપ્તિની માફી માટે તેમની મંજૂરી મંજૂર કરવામાં આવી છે.

“શ્રી સુનિલ ભારતી મિત્તલ અને શ્રી ગોપાલ વિટલને મળેલા મહેનતાણને અગાઉ સામાન્ય ઠરાવ તરીકે મંજૂર કરવામાં આવ્યા હતા, તેથી હવે ખાસ રિઝોલ્યુશન પસાર કરીને આવા લઘુત્તમ મહેનતાણું નિયમિત કરવા સભ્યોની મંજૂરી માંગવામાં આવી છે.”

મિત્તલને 2017-18 અને 2016-17 માં 30.1 કરોડ રૂપિયા ચૂકવ્યા હતા.

બીજી તરફ, વિટ્ટલના મહેનતાણાએ 2016-17 થી 2018-19 દરમિયાન 68 ટકાનો વધારો જોવા મળ્યો છે. 2017-18 માં તેમને રૂ. 16.97 કરોડ અને ફિક્સ્ડ પગાર, પ્રદર્શન સાથે સંકળાયેલા પ્રોત્સાહનો, પરવાનાઓ અને અન્ય લાભોના રૂપમાં 2016-17 માં 12.4 કરોડ રૂપિયા ચૂકવ્યા હતા.