ટાટા નેક્સન 1 લાખથી ઓછા એકમના ઉત્પાદન માઇલસ્ટોનને પાર કરે છે – ગાડીવાડિયા.કોમ

ટાટા નેક્સન 1 લાખથી ઓછા એકમના ઉત્પાદન માઇલસ્ટોનને પાર કરે છે – ગાડીવાડિયા.કોમ
nexon tata suv-5

ટાટા નેક્સન ઉપ -4-મીટર એસયુવી સેગમેન્ટમાં ભારતીય કાર ઉત્પાદકની દાવેદાર રહી છે, જ્યાં તે વિટારા બ્રેઝા, હ્યુન્ડાઇ સ્થળ અને એક્સયુવી 300 ની પસંદ કરે છે.

ટાટા નેક્સન તેના કેપ્સમાં ફેધર ઉમેરવાનું ચાલુ રાખે છે. મારુતિ વિટારા બ્રેઝા હરીફ, જે દર મહિને પ્રતિષ્ઠિત નંબરોમાં વેચાણ કરી રહ્યો છે, તે હવે યુરો એનસીએપી ક્રેશ ટેસ્ટમાં તેના 5-સ્ટારના સ્કોર્સને લીધે થોડો સારો દેખાવ કરી રહ્યો છે.

બીજી સિદ્ધિમાં ટાટા મોટર્સે કાર બજારમાં ઉપલબ્ધ હોવાથી બે વર્ષથી ઓછા સમયમાં નેક્સન માટે 1 લાખ એકમનું ઉત્પાદન લક્ષ્ય પાર કર્યું છે. નેક્સનની 1,00,000 મી એકમ પુણેની કંપનીના રંજનગાંવ આધારિત સુવિધામાંથી તાજેતરમાં બહાર આવી હતી. તે મોરોક્કન વાદળી બાહ્ય પેઇન્ટ શેડમાં સમાપ્ત થયું હતું.

ટાટા નેક્સન બે એન્જિન વિકલ્પો સાથે ઉપલબ્ધ છે – 1.2 લિટર ટર્બોચાર્જ્ડ પેટ્રોલ અને 1.5 લિટર ટર્બોચાર્જ્ડ ડીઝલ. બંને મોટર 110 મહત્તમ પાવરની પીએસ પંપ આઉટ કરે છે અને બે ટ્રાન્સમિશન વિકલ્પો સાથે ઉપલબ્ધ છે – 6 સ્પીડ મેન્યુઅલ અને 6 સ્પીડ એએમટી.

નેક્સન ટાટા suv-22 (જુલાઇ 2018 માં ટોપ 10 સેલિંગ એસયુવીઝ)

પેટ્રોલ એન્જિન 170 એનએમની ટોક ટોર્ક ઓફર કરે છે, જ્યારે ડીઝલ એન્જિન 260 એનએમનું ઉત્પાદન કરે છે. ટાટા નેક્સનના બંને એન્જિન વિકલ્પો ત્રણ ડ્રાઈવિંગ મોડ્સ સાથે ઉપલબ્ધ છે, જેનો ઉપયોગ વપરાશકર્તા દ્વારા થઈ શકે છે. તેમાં ઇકો, સિટી અને સ્પોર્ટ શામેલ છે, અને ડ્રાઇવરને ડ્રાઇવિંગ પરિસ્થિતિઓ મુજબ પાવર-આઉટપુટને ઑપ્ટિમાઇઝ કરવામાં સહાય કરી શકે છે.

ટાટા નેક્સન ઓછામાં ઓછા ટોપ-સ્પીમ ટ્રીમમાં થોડું આરામ અને સગવડ-વધારવાની સુવિધા સાથે આવે છે. કોમ્પેક્ટ એસયુવી માટેના સાધનોની સૂચિમાં સ્ટિયરીંગ-માઉન્ટ ઑડિઓ અને ટેલિફોન કંટ્રોલ્સ, સ્વચાલિત આબોહવા નિયંત્રણ, દિશાનિર્દેશો સાથેના પાછલા પાર્કિંગ કૅમેરા, પાછળના એસી વેન્ટ્સ, 8-સ્પીકર હર્મન ઑડિઓ સિસ્ટમ અને બ્લુટુથ, Android ઑટો સાથે 6.5-ઇંચ ઇન્ફોટેંમેન્ટ સ્ક્રીન શામેલ છે. અને એપલ કાર્પ્લે સપોર્ટ.

નેક્સન ટાટા suv-16

હાલમાં, ટાટા નેક્સન રૂ. 6.58-10.30 લાખ (એક્સ શોરૂમ, નવી દિલ્હી) ની કિંમત રેન્જમાં વેચાઈ રહ્યું છે. કોમ્પેક્ટ એસયુવી મારુતિ વિટારા બ્રેઝા, મહિન્દ્રા એક્સયુવી 300, હ્યુન્ડાઇ સ્થળ અને ફોર્ડ ઇકોસ્પોર્ટ સાથે શિંગડાને તાળું મારે છે. ઇકોસ્પોર્ટ હાલમાં ટાટા હેરિયરની આ બાજુ, ઘરેલુ ઉગાડવામાં આવેલા કાર ઉત્પાદક પાસેથી સૌથી આધુનિક એસયુવી છે.