શા માટે ભારત એનઝેડ, સ્વિસ બેંકોની વિગતો ગુમાવી અને ગોવામાં કોંગ્રેસ વિભાજન – ધ ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસ

શા માટે ભારત એનઝેડ, સ્વિસ બેંકોની વિગતો ગુમાવી અને ગોવામાં કોંગ્રેસ વિભાજન – ધ ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસ

એપિસોડ 433 જુલાઈ 11, 2019

ગઈકાલે આઈસીસી મેન ક્રિકેટ ક્રિકેટ વર્લ્ડ કપ સેમિ-ફાઇનલ્સ ભારત અને ન્યુઝીલેન્ડ વચ્ચે યોજાયો હતો. નેઇલ-બાઇટીંગ મેચનો અંત ભારત સાથે કુલ 18 રનથી હારી ગયો, અને તે ટૂર્નામેન્ટમાંથી બહાર ફેંકી દીધો. અમારા પ્રથમ સેગમેન્ટમાં, સંદીપ જી અને નિહલ કોશી જે ભારતીય એક્સપ્રેસ માટે ક્રિકેટ પર લખે છે, ભારત સામે જે ચાલી રહ્યું છે તે વિશે વાત કરવા અમને જોડાઓ અને ટીમ આમાંથી શું શીખી શકે છે. આગળ, ઇન્વેસ્ટિટેટિવ ​​પત્રકાર રિતુ સારિનએ ભારત અને સ્વિટ્ઝરલેન્ડ વચ્ચેના કરાર વિશે વાતચીત કરી હતી, જેને ઓટોમેટિક એક્સચેન્જ ઓફ ઇન્ફોર્મેશન (એઇઓઆઇ) કહેવામાં આવ્યું હતું જે બંને દેશોને પહેલીવાર બેન્કિંગ માહિતી શેર કરવાની મંજૂરી આપશે. અને છેલ્લે, ગોવાના ઇવેન્ટ્સના નાટકીય પરિવર્તનમાં, કોંગ્રેસ ધારાસભ્ય પક્ષના બે તૃતિયાંશ (15 માંથી 10) વિધાનસભ્યો શાસક ભાજપ સાથે મર્જ કરવા માટે તેમની બિડમાંથી રાજીનામું આપ્યું.


તમે અમને અનુસરી શકે છે અને અમને પર ફેસબુક અને ટ્વિટર @expresspodcasts પ્રતિસાદ છોડી, અથવા ઓછામાં અમને એક ઇમેઇલ મોકલો podcasts@indianexpress.com . જો તમને આ શો ગમે છે, તો કૃપા કરીને સબ્સ્ક્રાઇબ કરો અને જ્યાં પણ તમે તમારા પોડકાસ્ટ્સ મેળવો ત્યાં કોઈ સમીક્ષા છોડો, જેથી અન્ય લોકો અમને શોધી શકે. તમે અમને http://www.indianexpress.com/audio પર શોધી શકો છો.

વધુ માહિતી

ઓછું વાંચો

શા માટે ભારત એનઝેડ, સ્વિસ બેન્ક્સને ગુમાવ્યું અને વિગતો ગોપનીય રીતે વહેંચી અને ગોવામાં કોંગ્રેસ વિભાજીત થઈ ગઈ કાલે ભારત અને ન્યૂઝીલેન્ડ વચ્ચે આઈસીસી મેન ક્રિકેટ ક્રિકેટ વર્લ્ડ કપ સેમિ-ફાઇનલ્સ યોજાયો. નેઇલ-બાઇટીંગ મેચનો અંત ભારત સાથે કુલ 18 રનથી હારી ગયો, અને તે ટૂર્નામેન્ટમાંથી બહાર ફેંકી દીધો. અમારા પ્રથમ સેગમેન્ટમાં, સંદીપ જી અને નિહલ કોશી જે ભારતીય એક્સપ્રેસ માટે ક્રિકેટ પર લખે છે, ભારત સામે જે ચાલી રહ્યું છે તે વિશે વાત કરવા અમને જોડાઓ અને ટીમ આમાંથી શું શીખી શકે છે. આગળ, ઇન્વેસ્ટિટેટિવ ​​પત્રકાર રિતુ સારિનએ ભારત અને સ્વિટ્ઝરલેન્ડ વચ્ચેના કરાર વિશે વાતચીત કરી હતી, જેને ઓટોમેટિક એક્સચેન્જ ઓફ ઇન્ફોર્મેશન (એઇઓઆઇ) કહેવામાં આવ્યું હતું જે બંને દેશોને પહેલીવાર બેન્કિંગ માહિતી શેર કરવાની મંજૂરી આપશે. અને છેલ્લે, ગોવાના ઇવેન્ટ્સના નાટકીય પરિવર્તનમાં, કોંગ્રેસ ધારાસભ્ય પક્ષના બે તૃતિયાંશ (15 માંથી 10) વિધાનસભ્યો શાસક ભાજપ સાથે મર્જ કરવા માટે તેમની બિડમાંથી રાજીનામું આપ્યું. તમે અમને અનુસરી શકો છો અને અમને Facebook અને Twitter @ એક્સપ્રેસપોડકાસ્ટ પર પ્રતિસાદ આપી શકો છો અથવા અમને podcasts@indianexpress.com પર ઇમેઇલ મોકલી શકો છો. જો તમને આ શો ગમે છે, તો કૃપા કરીને સબ્સ્ક્રાઇબ કરો અને જ્યાં પણ તમે તમારા પોડકાસ્ટ્સ મેળવો ત્યાં કોઈ સમીક્ષા છોડો, જેથી અન્ય લોકો અમને શોધી શકે. તમે અમને http://www.indianexpress.com/audio પર શોધી શકો છો.