વિસ્તારા આગામી મહિને આંતરરાષ્ટ્રીય ફ્લાઇટ્સ શરૂ કરશે, સિંગાપોર વિદેશમાં પ્રથમ ગંતવ્ય – ટાઇમ્સ ઓફ ઇન્ડિયા

વિસ્તારા આગામી મહિને આંતરરાષ્ટ્રીય ફ્લાઇટ્સ શરૂ કરશે, સિંગાપોર વિદેશમાં પ્રથમ ગંતવ્ય – ટાઇમ્સ ઓફ ઇન્ડિયા

નવી દિલ્હી: જેટ એરવેઝે આ એપ્રિલમાં એર ઇન્ડિયા છોડીને આ વિમાન બંધ કરી દીધી પછી ભારતીય ફ્લાય સર્વિસ કેરીઅર્સ (એફએસસી) માં નિર્ણાયક તફાવત ભરીને – જે પોતે જ અનિશ્ચિત ભાવિનો સામનો કરે છે – એકમાત્ર દેસી એફએસસી આમ કરવા માટે,

વિસ્તારા

આગામી મહિનાથી આંતરરાષ્ટ્રીય સ્તરે શરૂ થશે. તાતા-સિંગાપોર એરલાઇન્સની સંપૂર્ણ સેવા જે.વી. 6 ઑગસ્ટથી દરરોજ દિલ્હી-સિંગાપુર સાથે અને આજથી મુંબઈ-સિંગાપુર સાથે દરરોજ આ પ્રવાસ શરૂ કરશે.

વિસ્તારા આગામી જાન્યુઆરીથી બોઇંગ 787 ડ્રીમલાઇનર્સના આદેશ આપેલા વિશાળ બોડીના છ ભાગ પ્રાપ્ત કરશે, જેનો ઉપયોગ યુરોપ જેવા ફ્લાઇંગ માધ્યમના રસ્તાઓ માટે કરવામાં આવશે. અત્યાર સુધી, એઆઈ એ એકમાત્ર ભારતીય એરલાઇન છે જે વિદેશી ફ્લાઇટ્સ માટે ટ્વીન એઈલ્સનો ઉપયોગ કરે છે. વિદેશમાં મુસાફરી કરતી ભારતીય બજેટ એરલાઇન્સ – ઇન્ડિગો, સ્પાઇસજેટ અને ગોએર – તેમના કાફલામાં ફક્ત એક જ પટ્ટા છે.

રસપ્રદ વાત એ છે કે, વિસ્તારા બે-વર્ગના કેબિન ગોઠવણી (વ્યવસાય અને અર્થતંત્ર) સાથે સિંગાપોરને એક્સ-જેટ બોઇંગ 737 નો ઉપયોગ કરશે અને તેના ત્રણ-કેબિન એરબસ એ 320 નો નહીં, જેમાં મુસાફરીના બીજા બે વર્ગોમાં પ્રીમિયમ અર્થતંત્રનો સમાવેશ થાય છે. એરલાઇને દિલ્હીથી 21,877 રૂપિયાના પ્રારંભિક અર્થતંત્ર વર્ગના વળતર ભાડા અને મુંબઈથી રૂ. 20,778 ની જાહેરાત કરી છે.

વિસ્તારાના સીઇઓ લેસ્લી થાંગે કહ્યું: “અમે આજે દુનિયાને સમકાલીન અભિગમ અને વિશ્વ-વર્ગની સેવા સાથે ગરમ ભારતીય હોસ્પિટાલિટીના ચમકતા નવા પ્રતીક રજૂ કરીએ છીએ. અમે સિંગાપુર સાથે અમારી પ્રથમ આંતરરાષ્ટ્રીય ગંતવ્ય તરીકે પ્રારંભ કરવા માટે ઉત્સાહિત છીએ, જે આપણે કોર્પોરેટ, વ્યવસાય તેમજ લેઝર મુસાફરી માટે તક આપતા તકોને ધ્યાનમાં રાખીને એક અત્યંત મહત્વપૂર્ણ બજાર તરીકે જુએ છે. જેમ જેમ આપણે વધુ આંતરરાષ્ટ્રીય સ્થળોએ ‘ફ્લાઇંગની નવી લાગણી’ લઈએ છીએ, તેમ અમે આશા રાખીએ છીએ કે આપણે અમારા ગ્રાહકોને ભારતનો અનુભવ કરવા માટેના શ્રેષ્ઠ માર્ગથી વિદેશ પ્રદાન કરીશું, અને વિશ્વભરના પ્રવાસીઓને ભારતભરમાં શોધવાની પ્રેરણા આપીશું. ”

વિસ્તારા કહે છે કે “સિંગાપુરને તેના નેટવર્કમાં મહત્ત્વનો ઉમેરો તરીકે જોવામાં આવે છે, કારણ કે દેશમાં મુસાફરીની માંગ વધી રહી છે, વધતી જતી વેપાર, વેપાર અને પર્યટનને પૂરક બનાવે છે.”

વિસ્તારા એર ઇન્ડિયા માટે બિડ કરશે કે નહીં તે જોવાનું બાકી છે, જે ટૂંક સમયમાં જ બીજી વખત બ્લોક પર મૂકવામાં આવશે અને તેના આંતરરાષ્ટ્રીય નેટવર્કનો વિકાસ અજાણ્યા માર્ગમાં ઝડપી કરશે. લંડન હિથ્રો, ન્યૂયોર્ક જેએફકે, હોંગકોંગ અને ટોક્યો જેવા વિદેશના એરપોર્ટ પર એઆઈ એ ચાવીરૂપ સ્લોટ્સ છે, જેમાં વિશાળ તાલીમ આપતા વ્યાવસાયિકો ઉપરાંત વિશાળ બોડી પ્લેનનો પાઇલોટ્સ છે.

2016 માં 5/20 શાસન 0/20 સુધી હળવા થયા પછી ટાટા ગ્રુપ જેવી વિદેશમાં ઉડાનની પ્રથમ ભારતીય એરલાઇન હશે. વિવાદાસ્પદ 5/20 નિયમ, જે કિંગફિશરના મૃત્યુ માટે આંશિક રીતે જવાબદાર છે, તેને સંચાલિત કરવા માટે ભારતીય કેરિયરની જરૂર છે. પાંચ વર્ષ માટે અને તે કરતા પહેલાં 20 વિમાનોનો કાફલો છે. પાંચ વર્ષની જરૂરિયાત સાથે હળવા 0/20 દૂર છે. કિંગફિશરે પછીના આંતરરાષ્ટ્રીય લાઇસન્સ પર વિદેશમાં ઉડાન માટે એર ડેક્કન હસ્તગત કર્યું હતું (તે 5/20 મળ્યું હતું) પરંતુ તે ઘણી કિંમતી ભૂલોમાં પરિણમ્યું હતું જે અંતમાં 2012 માં એરલાઇનને બંધ કરવામાં આવ્યું હતું.