યુગાન્ડા, ડી.આર. કોંગોએ પ્રાદેશિક કાર્ગો ટ્રેકિંગ સિસ્ટમ શરૂ કરી – ઝિન્હુઆ | ઇંગ્લીશ.ન્યુઝ.સી.એન. – સિન્હુઆ

કમ્પાલા, 10 જુલાઈ (સન્હુઆઆ) – યુગાન્ડાના કર સત્તાવાળાઓ અને ડેમોક્રેટિક રિપબ્લિક ઓફ કોંગો (ડીઆરસી) દ્વારા મંગળવારે પ્રારંભિક સ્થળ અને ચેકપોઇન્ટ વચ્ચેના ફ્રેઇટ ડાયવર્ઝનનું જોખમ ઘટાડવા માટે એક પ્રાદેશિક ઇલેક્ટ્રોનિક કાર્ગો ટ્રેકિંગ સિસ્ટમ (RECTS) શરૂ કરી.

યુગાન્ડા રેવન્યુ ઓથોરિટીના રિવાજોના કમિશનર ડિકસન કેટશેમ્બવાએ જણાવ્યું હતું કે યુ.આર.સી. યુગાન્ડા માટે વ્યૂહાત્મક બજાર છે અને તેથી પ્રાદેશિક વેપાર સુવિધામાં RECTS મહત્વપૂર્ણ છે.

“આ સિસ્ટમ પરિવહનના માલને જાણ કરવા માટે આવક અધિકારી અધિકારીઓને સક્ષમ કરે છે અને મોમ્બાસા (કેન્યા બંદર) માંથી કાર્ગોના ટ્રેકિંગ ખૂબ જ સરળ હશે અને યુગાન્ડા અને ડીઆરસીની સરહદ પર માલ સાફ થઈ જશે,” કેતેશુમ્વાએ જણાવ્યું હતું.

એઇડ નોઝેહેરા, સહાયક વેપાર સંગઠન ટ્રેડમાર્ક ઇસ્ટ આફ્રિકા (ટીએમઇએ) ના દેશના ડિરેક્ટર, જે પ્રોજેક્ટને અમલમાં મૂકી રહ્યા છે, જણાવ્યું હતું કે, RECTS ત્રણ તબક્કામાં અમલમાં આવશે: યુગાંડા ઑફિસનું લોન્ચિંગ, ગોમા ઑફિસનું ઉદઘાટન પૂર્વીય ડીઆરસી, અને કિન્શાસ કમાન્ડ સેન્ટરની રજૂઆત.

“ટીએમઇએ આ ક્ષેત્રના વેપારમાં ઘટાડેલી અવરોધોને સરળ બનાવવા માટે પ્રતિબદ્ધ છે, ખાસ કરીને ડિજિટલ ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચરને વધારવાથી, જે પૂર્વીય આફ્રિકન ક્ષેત્રમાં વધતા વેપારને પ્રોત્સાહન આપશે,” એમ નાઝાયહેરાએ ઉમેર્યું હતું.

RECTS હવે પૂર્વ આફ્રિકન પ્રદેશ, કેન્યા, યુગાન્ડા, રવાંડા અને ડીઆરસીના ચાર દેશોમાં કાર્યરત છે.