આઈસીસી વર્લ્ડ કપ 2019: દક્ષિણ આફ્રિકા, શ્રીલંકાના કેપ્ટન વર્લ્ડ કપ વિજેતાની આગાહી કરે છે

આઈસીસી વર્લ્ડ કપ 2019: દક્ષિણ આફ્રિકા, શ્રીલંકાના કેપ્ટન વર્લ્ડ કપ વિજેતાની આગાહી કરે છે

વિશ્વ ક્રિકેટમાં તેમના ઉદભવ માટે ભારતના ઘરેલું માળખાની પ્રશંસા કરતા, શ્રીલંકાના કેપ્ટન દિમથ કરનારાત્નેને આશા વ્યક્ત કરી હતી કે તેમનું બોર્ડ બીસીસીઆઈના પગલે ચાલશે. 1996 ના ચેમ્પિયન શ્રીલંકાએ છઠ્ઠા સ્થાને ટૂર્નામેન્ટ સમાપ્ત કરવા માટે શનિવારે ભારતને સાત વિકેટ ગુમાવ્યા હતા અને નવ મેચમાંથી ત્રણ જીતી હતી. કરુણાતને માનતા હતા કે ટ્રોફી જીતવા માટે ભારત બીજા સેમિ-ફાઇનલિસ્ટ્સ – ઇંગ્લેંડ, ઑસ્ટ્રેલિયા અને ન્યુ ઝિલેન્ડ કરતા વધુ સારી રીતે સ્થાપિત છે.

કરુણાતને ગુમાવ્યા પછી પત્રકારોને કહ્યું હતું કે, “મને લાગે છે કે મારા માટે વિશ્વ કપ જીતવાની ભારત પાસે સારી તક છે.”

“અને હું તે ચોક્કસ દિવસે વિચારું છું કે જો બીજી ટીમ ભારત ટીમ કરતાં વધુ સારી રીતે કરી શકે છે, તો તેઓ ચોક્કસપણે જીતી રહ્યા છે.” તેમણે પ્રતિભા સતત પ્રવાહની ખાતરી માટે ભારતના સ્થાનિક માળખાની પ્રશંસા કરી.

પણ વાંચો: વિરાટ કોહલી અને કો માટે નિર્ણાયક જીત અને નિર્ણાયક જીત પછી ટીમ ટીમ રિપોર્ટ કાર્ડ

“હું ભારતનો વિચાર કરું છું, તેઓ ભારતની રાષ્ટ્રીય ટીમ પાછળ સરસ માળખું ધરાવે છે. મને લાગે છે કે તેમની પાસે આઇપીએલ (ઇન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ) છે, “વર્લ્ડ કપ પહેલાની કપ્તાનની કબૂલાત કરનારા કરુણાતને કહ્યું હતું.

“તેમની પાસે સારી સ્થાનિક ટીમ છે અને સારી સીઝન છે. તેથી તે તે વસ્તુઓ છે જે તેઓ મકાન બનાવશે, સારા ખેલાડીઓ ઉત્પન્ન કરે છે. તેથી અમે અમારા વહીવટની અપેક્ષા રાખીએ છીએ. “રોહિત શર્માની 94-બોલ 103, ચાલુ ઇવેન્ટની પાંચમી સદીમાં તેણે આઈલેન્ડરો પર ભારતની આરામદાયક જીત માટે પ્લેટફોર્મની સ્થાપના કરી હતી.

કરનારાટને પોતાના બેટ્સમેનને રોહિત પાસેથી મૂલ્યવાન પાઠ લેવાની વિનંતી કરી હતી, ખાસ કરીને ભારતીય ઓપનર જે રીતે તેના પ્રારંભને મોટા સ્કોર્સમાં રૂપાંતરિત કરે છે.

“દરેક વખતે જ્યારે (રોહિત) શરૂઆત કરે છે, ત્યારે તે મોટા રન ફટકારે છે. તે આપણે જોઈએ છીએ તે છે. તે નિર્ભય હતો. અને તે જાણે છે કે તે કેવી રીતે 100 રન મેળવશે અને તે ખરેખર સારી રીતે બેટિંગ કરી રહ્યો છે, “એમ લંકાના સુકાની રોહિતે કહ્યું હતું.

“તે જાણે છે કે તે કયા બોલરો સામે ચાર્જ લેવા માંગે છે અને તેઓ કયા બોલરોને માન આપવા માંગે છે. તે નાની વસ્તુઓ છે જે તેણે ખરેખર સારી રીતે કરી છે. તેમની યોજના સરળ છે, તે બેટિંગ અને બેટિંગ રાખે છે. યુવાનો માટે તે જ હું ઇચ્છું છું.

“ઘડિયાળ કરવા માટે આદર્શ ઉમેદવાર છે, માણસો તેમની પાસેથી કંઇક શીખે છે, ફક્ત બેટિંગ અને બેટિંગ રાખો. તે રન માટે ખૂબ ભૂખ્યા હતા. અને યુવાનો માટે તે એક મોટી વાત છે, “કરનારાટને ઉમેર્યું.

35 વર્ષીય લસિથ મલિંગાએ શનિવારે પોતાની છેલ્લી વર્લ્ડકપની રમત રમી હતી અને કરનારાતને કહ્યું હતું કે તેઓ ઓડીઆઈ તરફથી નિવૃત્ત થતા ઝડપી બોલરને ઝડપી પ્રેક્ષકની આશા આપશે.

આ પણ વાંચો: દક્ષિણ આફ્રિકાએ ભારતને આશ્ચર્યજનક ભેટ કેવી રીતે આપી

“અમે બધા તેને એક સરસ વિદાય આપવા માંગીએ છીએ, પરંતુ કમનસીબે અમે કરી શક્યા નથી. પરંતુ મને લાગે છે કે અમે ખરેખર ખૂબ મહેનત કરી હતી, “તેમણે જણાવ્યું હતું. “પરંતુ માલી (મલિંગા) શ્રીલંકામાં બાંગ્લાદેશ સામેની બીજી કેટલીક મેચ રમશે. અમે તે સમયે સરસ પ્રેષક આપવાનો પ્રયત્ન કરીશું. ”

દક્ષિણ આફ્રિકાના કેપ્ટન ફાફ ડુ પ્લેસિસે ઓસ્ટ્રેલિયાને બધી રીતે આગળ વધવા અને ટાઇટલ ઉપાડવાનું પસંદ કર્યું છે. જો કે, તેમણે ભારતની ટીમોમાંની એક તરીકે પણ નામ આપ્યું છે.

દક્ષિણ આફ્રિકાના આ વિશ્વ કપની પહેલી અને એકમાત્ર સદીના ઉત્તરાર્ધ બાદ ડુ પ્લેસિસે કહ્યું હતું કે “મને લાગે છે કે ઓસ્ટ્રેલિયા અને ભારતએ તેને સમય અને સમય ફરીથી સાબિત કર્યો છે.”

“તેઓ એવી ટીમો છે જે મોટા રમતો જીતી શકે છે. ઓસ્ટ્રેલિયા અને ભૂતકાળમાં વર્લ્ડ કપ જીતવામાં સફળતા મળી તે જોવાનું મુશ્કેલ છે, આપણે જેટલું કહીએ છીએ કે આપણે તેની સાથે સ્પર્ધા કરવા માંગીએ છીએ.

“ઓસ્ટ્રેલિયન ટીમ જે વિશ્વ કપમાં આવે છે તે તમારી ટીમને એક વિશેષ ખેલાડીની જેમ જ વિશ્વાસ છે.” ડુ પ્લેસેસે આ વર્લ્ડ કપના વિજેતાને નામ આપવાનું કહ્યું, તેણે જવાબ આપ્યો: “તેઓ (ઑસ્ટ્રેલિયા) કદાચ નવા સામે રમવાનું પસંદ કરશે ઝિલેન્ડ, પરંતુ હું ઑસ્ટ્રેલિયા અથવા ભારત એક કહેશે. ”

પ્રથમ પ્રકાશિત: જુલાઈ 07, 2019 13:13 IST