42.7% ની ટોચ દર પર, ભારતના સુપર રિચ હવે ધનિક અમેરિકનો કરતાં વધુ કર ચૂકવશે

42.7% ની ટોચ દર પર, ભારતના સુપર રિચ હવે ધનિક અમેરિકનો કરતાં વધુ કર ચૂકવશે

નાણામંત્રી નિર્મલા સિધારામેને વાર્ષિક ધોરણે વાર્ષિક ધોરણે 2 કરોડથી 5 કરોડ રૂપિયાની વાર્ષિક આવક સાથે 3 ટકા દ્વારા ઉચ્ચ સરવાળા વ્યક્તિઓ (એચ.એન.આઈ.) પર કર સરચાર્જ કર્યો હતો. 5 કરોડથી વધુ કમાતા લોકો માટેનો સરચાર્જ 7 ટકા વધ્યો હતો.

At Peak Rate of 42.7%, India's Super Rich Will Now Pay More Tax Than Wealthy Americans
મીર સુહેલે દ્વારા ક્રિએટિવ ન્યૂઝ 18.

નવી દિલ્હી: ભારતના સુપર-રિચર્સ હવે 5 કરોડથી વધુ કમાણી કરનારા કરદાતાઓના સરચાર્જમાં વધારો કરતાં યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સમાં તેમના સમકક્ષો કરતા વધુ કર ચૂકવશે. યુ.એસ.માં સુપર સમૃદ્ધ પર લાદવામાં આવેલા 40% કર કરતાં વધુ, આ કૌંસમાંના વ્યક્તિઓને 42.7% જેટલું કર લાદવામાં આવી શકે છે.

તેમના પ્રથમ બજેટમાં નાણામંત્રી નિર્મલા સિઠારમેને વાર્ષિક ધોરણે રૂ. 2 કરોડથી રૂ. 5 કરોડના વાર્ષિક આવક સાથે 3% દ્વારા ઉચ્ચ નેટવર્થ વ્યક્તિઓ (એચ.એન.આઈ.) પર કર સરચાર્જ કર્યો હતો. 5 કરોડથી વધુ કમાતા લોકો માટેનો સરચાર્જ 7% વધ્યો હતો.

“અમે ભૂતકાળમાં નાના અને મધ્યમ આવક કમાનારાઓ પરના કરવેરાના બોજને ઘટાડવા માટે ઘણા પગલાં લીધાં છે, કારણ કે વાર્ષિક આવક રૂ .5 લાખ સુધી આવકવેરા ચૂકવવાની જરૂર નથી. અમે કરદાતાઓ માટે આભારી છીએ જેઓ રાષ્ટ્રની ઇમારતમાં તેમના કર ચૂકવીને મોટી ભૂમિકા ભજવે છે.

“જોકે, વધતા આવક સ્તરોને ધ્યાનમાં રાખીને, જે ઉચ્ચ આવક કૌંસમાં છે તે દેશના વિકાસમાં વધુ યોગદાન આપવાની જરૂર છે. તેથી, હું રૂ. 2 કરોડથી રૂ. 5 કરોડ અને રૂ. 5 કરોડથી વધુ કરપાત્ર આવક ધરાવતી વ્યક્તિઓને સરચાર્જ વધારવાનો પ્રસ્તાવ રજૂ કરું છું જેથી આ બંને કેટેગરીઝ માટેનો અસરકારક કર દર અનુક્રમે 3% અને 7% વધશે, “તેણી ઉમેર્યું.

આ સરચાર્જ તેમના માર્જિનલ ટેક્સથી ઉપર અને ઉપર હશે, જે રૂ. 5 કરોડ + કેટેગરી માટે 30 ટકા છે. આ 41.1 ટકાના દરે અસરકારક દર પર આવે છે (રૂ .100 પર કમાયેલી દરેક રૂ. 30 કર, ઉપરાંત 37 ટકા રૂ. 30, જે રૂ. 11.1 છે). તેમાં ઉમેરો, વિવિધ સેસ અને ટોચ કર દર 42.7 ટકા સુધી આવે છે.

સુપર સમૃદ્ધ પરનો સરચાર્જ આ નાણાકીય વર્ષમાં રૂ. 12,000 કરોડની વધારાની આવકને સીધી કર તરફ દોરી જશે.

તેમના બજેટ ભાષણમાં સીતારમણે કહ્યું હતું કે ફાઇલિંગ વળતર અને ટેક્સ પાલન સરળ બનાવવા માટે પગલાં લેવાય છે. 5 કરોડથી ઓછાના વાર્ષિક ટર્નઓવર ધરાવતા કરદાતાઓએ માત્ર ત્રિમાસિક વળતર જ ફાઇલ કરવું પડશે.