વૈજ્ઞાનિકોએ શોધ્યું છે કે કૉફી પીવું એ તમારા શરીરને કંઈક અંશે આશ્ચર્યકારક છે – Inc.com

વૈજ્ઞાનિકોએ શોધ્યું છે કે કૉફી પીવું એ તમારા શરીરને કંઈક અંશે આશ્ચર્યકારક છે – Inc.com

હું કૉફીના વિજ્ઞાન વિશે છેલ્લા કેટલાક વર્ષોથી લખી રહ્યો છું. સદીઓથી, લોકો માનતા હતા કે લોકપ્રિયતા હેઠળ કૉફી આરોગ્યનું જોખમ છે જો ગેરમાર્ગે દોરતા તર્ક કે જે તમને એવું સારું લાગે છે તે પણ તમારા માટે ખરાબ હોવું જોઈએ.

તે તારણ આપે છે, તેમ છતાં, કૉફી તમારા કેન્સર, ટાઇપ 2 ડાયાબિટીસ, પાર્કિન્સન અને હૃદય બિમારીનું જોખમ ઘટાડે છે અને તમારા ટૂંકા ગાળાના ફોકસ અને સહનશીલતાને વધારે છે જ્યારે એક સાથે તમારા જીવનકાળમાં વધારો કરે છે .

ટૂંકમાં, કોફી એક સુપરફૂડ છે. જો કે, અમને આ અઠવાડિયા સુધી ખરેખર કેટલી ખબર નથી, જ્યારે નોટિંગહામ યુનિવર્સિટીના સંશોધકોએ કોફી કેવી રીતે પ્રતિક્રિયા આપે છે અને શરીરની ચરબીને કેવી રીતે અસર કરે છે તે ચકાસવા શ્રેણીબદ્ધ પરીક્ષણો હાથ ધર્યા છે.

ઝડપી પૃષ્ઠભૂમિ. તમારા શરીરમાં બે પ્રકારની ચરબી હોય છે: 1) સફેદ એડિપોઝ પેશી (ડબલ્યુએટી) અને 2) બ્રાઉન એડિપોઝ પેશી (બીએટી).

વૉટ સ્ટોર્સ ઉર્જા જેથી તમે દુષ્કાળમાં ટકી શકો. તમારું શરીર વિશાળ પ્રમાણમાં વાટનું સંગ્રહ કરી શકે છે, જે લોકોને (શાબ્દિક) ચરબી લાગે છે.

તંદુરસ્ત રાખવા માટે BAT તમારા શરીરની રસાયણશાસ્ત્રને મધ્યસ્થી કરે છે. તે તમારા શરીરની રક્ત ખાંડને નિયંત્રિત કરવા, હાડકાના આરોગ્ય અને ઘનતાને વધારવા માટેની ક્ષમતામાં વધારો કરે છે, લીડ સ્નાયુના જથ્થાને વધારવામાં મદદ કરે છે, દીર્ધાયુષ્ય વધારે છે અને WAT ને વધુ અસરકારક રીતે બર્ન કરવામાં તમારી સહાય કરે છે.

બીએટીની સમસ્યાઓ 1) પુખ્ત માનવીઓમાં તે વધારે નથી (બાળકોમાં ઘણું બધું હોય છે) અને 2) તે સક્રિય થાય ત્યારે બૅટ ફક્ત કાર્ય કરે છે. તાજેતર સુધી સુધીમાં, બૅટને સક્રિય કરવાની એકમાત્ર જાણીતી રીત નિયમિત કસરત છે અને (અસાધારણ) સમયાંતરે ઠંડા તાપમાને પોતાને ખુલ્લી પાડે છે.

હવે, નોટિંગહામ યુનિવર્સિટીમાં હાથ ધરવામાં આવેલા ગ્રાઉન્ડબ્રેકિંગ સંશોધન અનુસાર, કૉફી પીવાથી (પરંતુ પાણી નહીં) બીએટીને ઉત્તેજિત કરે છે. અભ્યાસના અવતરણ માટે:

શરીરના વજનમાં ઘટાડો અને ઊર્જા ખર્ચમાં વધારો સાથે કેફીન વપરાશ સંકળાયેલો છે … કોફી પીવાથી (પરંતુ પાણી નહીં) સુપ્રકાશક્વીક્યુલર પ્રદેશનું તાપમાન ઉત્તેજિત કરે છે, જે પુખ્ત માનવમાં બીએટીના મુખ્ય પ્રદેશમાં સહ-સ્થાન ધરાવે છે, અને તે સૂચવે છે થર્મોજેનેસિસ. આ પરિણામો દર્શાવે છે કે કેફીન થર્મોન્યુટ્રાલિટીમાં બીએટી કાર્યને પ્રોત્સાહન આપી શકે છે અને પુખ્ત માનવીઓમાં રોગનિવારક રીતે તેનો ઉપચાર કરવાની ક્ષમતા હોઈ શકે છે.

બીજા શબ્દોમાં કહીએ તો, કૉફી તમારા બીએટીને ગરમ કરે છે, જે તમારા શરીરને વધુ અસરકારક રીતે WAT ને ઊર્જામાં રૂપાંતરિત કરે છે. અથવા વધુ સરળ રીતે મૂકો: કોફી શાબ્દિક ચરબી બર્ન કરે છે.

વૂહુ!

કૉફીમાંથી સ્વાસ્થ્ય લાભ મેળવવા માટે તેને ભાગ્યેજ કહેવામાં આવશ્યક છે કે ખાંડ, ક્રીમર, સીરપ અને સુગંધ વગર લોકો તેને પીવા માટે જતા હોય છે, જે લોકોને કોફીના “કડવા” સ્વાદને આવરી લે છે. કેટલાક સ્ટારબક્સની તૈયારીમાં બેકન-અને-ચીઝ બર્ગર જેટલી ચરબી અને ખાંડ હોય છે.

તેથી હું તમને આરોગ્ય ગુપ્તતામાં મુકીશ: જ્યારે યોગ્ય રીતે તૈયાર કરવામાં આવે છે (તાજા રૂપે શેકેલા, તાજી જમીન, પાઇરેક્સમાં ડ્રિપ-બ્રીડ), કોફી સહેજ મીઠી છે અને ઓછામાં ઓછી કડવી નથી. પ્લસ, જ્યારે તમે અતિરિક્ત કચરો ઉમેરીને કૉફીને નષ્ટ કરશો નહીં, તો તમે બધા ઑટોટોનને સ્વાદી શકો છો જે દરેક વિવિધ કોફીને અલગ અલગ બનાવે છે.

જેમ કે હું આ લખું છું, હું કૉફી પીઉં છું જે મેં યોગ્ય રીતે તૈયાર કરી છે. હું તમને બાંયધરી આપું છું, તે ખૂબ જ સરળ છે અને કડવાશથી નહીં. આ વિશિષ્ટ વિવિધતા (તે સુમાત્રાથી છે) તેમાં ચોકોલેટનો સ્વાદ છે.

તેથી, અહીં સારા સમાચાર છે!

સલટ

આ સ્તંભની જેમ? સાઇન અપ કરો

ઇમેઇલ ચેતવણીઓ સબ્સ્ક્રાઇબ કરો

અને તમે કોઈ પોસ્ટ ચૂકી જશો નહીં.

Inc.com કોલમવાદીઓ દ્વારા અહીં વ્યક્ત અભિપ્રાય તેમનું પોતાનું છે, ઇન્ક.કોમના નહીં.