કિયા સેલ્ટૉસ વિરુદ્ધ એમજી હેક્ટર: ઇન પિક્સ – કારડેકો

કિયા સેલ્ટૉસ વિરુદ્ધ એમજી હેક્ટર: ઇન પિક્સ – કારડેકો

જ્યાં સેલ્ટૉસ ક્રેટા અને કિક્સની જેમ હરીફાઈ કરશે, હેક્ટર હેરીઅર અને કંપાસ પર આવશે

ભારતીય ઓટોમોબાઈલ બજાર વિશ્વમાં સૌથી ઝડપથી વિકસતા એક છે. અને દરેક કાર ઉત્પાદક પાઇનો ટુકડો ઇચ્છે છે. બે નવા ઉત્પાદકો, કીઆ અને એમજી , ભારતીય ઓટોમોટિવ સ્પેસમાં તેમના સંબંધિત એસયુવી, સેલ્ટસ અને હેક્ટર સાથે પ્રવેશ કરવા તૈયાર છે. અને જ્યારે કીઆ એક કોમ્પેક્ટ એસયુવી છે, જે ક્રેટા, કિક્સ અને એસ-ક્રોસને હરાવી દેશે, હેક્ટર હેરીઅર અને કંપાસ જેવી મિડસેઇઝ એસયુવી લેશે.

જો કે આ એસયુવી કુદરતી પ્રતિસ્પર્ધી નથી, તેમ છતાં તેમના કેટલાક પ્રકારો સમાન કિંમતની હોવાનું અપેક્ષિત છે. તેથી જ્યારે આપણે બંનેના ભાવોની રાહ જોવી જોઈએ, તો ચાલો જોઈએ કે ચિત્રોમાં એકબીજા સામે આ બે ભાડા કેવી રીતે છે.

આગળ:

હેક્ટરમાં બમ્પર-માઉન્ટ હેડલેમ્પસ સાથે બિનપરંપરાગત ફ્રન્ટ ફેસિઆ છે અને ટોચ પર મૂકવામાં આવેલા સૂચકાંકને ફેરવે છે, જ્યારે કીઆ તેના બદલે પરંપરાગત અભિગમને અનુસરે છે. હેડલેમ્પ્સ ગ્રિલની બાજુમાં મૂકવામાં આવે છે, જ્યારે ધુમ્મસના લેમ્પ્સ બમ્પરની નીચે નીચે સ્થિત છે. અહીં એસયુવીમાં એલઇડી હેડલેમ્પ્સ, ડીઆરએલ અને ફગ લેમ્પ્સ સહિત તમામ એલઇડી લાઇટિંગ છે.

બાજુ

કીઆએ સત્તાવાર રીતે સેલ્ટૉસના પરિમાણો જાહેર કર્યા નથી, જો કે, લંબાઈના સંદર્ભમાં, તે છબીઓમાં હેક્ટર કરતાં નાના દેખાય છે. સંદર્ભ માટે, હેક્ટર 4655 મીમી લાંબું છે અને તેમાં 2750mm નું વ્હીલબેઝ છે. ઉપરાંત, કિયા તેના સીધા પ્રોફાઇલ માટે આભાર, એસયુવી જેવી લાગે છે, જ્યારે એમજી, તેની વિશાળ લંબાઈ, મોટા પાછળના ઓવરહેંગ અને ટેપીંગ વિન્ડો લાઇન માટે આભાર, એમપીવી-આઇશ દેખાવ ધરાવે છે. જો કે, આ બંને એસયુવીઝમાં એક વસ્તુ સામાન્ય છે – 17-ઇંચ એલોય્સ સાથે ચોરસ વાહનો મેર્ચ.

રીઅર:

હેક્ટરની પાછળની રૂપરેખા બહુવિધ પાત્ર રેખાઓ અને જોડાયેલ દિવાલો સાથે વ્યસ્ત લાગે છે. બીજી તરફ સેલ્ટૉસ સ્વચ્છ અને સ્પોર્ટી લાગે છે. તેમાં જોડાયેલ ટેઇલ લેમ્પ્સ પણ છે, પરંતુ અહીં તેઓ હેક્ટરમાં આકર્ષક સ્ક્રોલ શામેલને બદલે જાડા ક્રોમ ટ્રીમ દ્વારા જોડાયેલા છે. આગળની જેમ, પૂંછડી લેમ્પ્સ પણ એલઇડી સુવિધા આપે છે.

ઇન્ફોટેંમેન્ટ:

MG Hector

હેકટર 10.4-ઇંચ ટચસ્ક્રીન ઇન્ફોટેંમેંટ સિસ્ટમ સાથે આવે છે. બીજી તરફ સેલ્ટૉસ 10.25-ઇંચની ટચસ્ક્રીન એકમ મેળવે છે. બંને સિસ્ટમો એપલે કાર્પ્લે અને એન્ડ્રોઇડ ઑટોને અન્ય જોડાયેલ સેવાઓ સાથે ઇએસઆઇએમની સૌજન્ય આપે છે. સેક્ટરમાં એસી, સનરૂફ અને અન્યો માટે વૉઇસ કંટ્રોલ જેવી હેકટર કેટલીક વધારાની કનેક્ટેડ સુવિધાઓ પ્રદાન કરશે.

એન્જિન:

બંને એસયુવી પેટ્રોલ તેમજ ડીઝલ એન્જિન વિકલ્પો સાથે ઉપલબ્ધ થશે. જ્યારે એમજીએ હેક્ટરના પાવરટ્રેઇન્સની વિગતો જાહેર કરી છે, ત્યારે કિઆએ સેલ્ટૉસે જે ઓફર કરી છે તેના સંકેતો આપ્યા છે. અહીં સરખામણી છે:

ડીઝલ:

કિયા સેલ્ટૉસ

એમજી હેક્ટર

એન્જિન

1.5 લિટર

2.0-લિટર

પાવર

આશરે 115 પી

170 પી

ટોર્ક

260 થી વધુ

350 એનએમ

ટ્રાન્સમિશન

6 સ્પીડ એમટી / 6 સ્પીડ એટી

6 સ્પીડ એમટી

પેટ્રોલ

કિયા સેલ્ટૉસ

એમજી હેક્ટર

એન્જિન

1.5 લિટર / 1.4 લિટર ટર્બોચાર્જ્ડ

1.5 લિટર ટર્બોચાર્જ્ડ / 1.5 લિટર ટર્બોચાર્જ્ડ હાઇબ્રિડ સાથે

પાવર

લગભગ 115PS / 140PS

143PS / 143PS

ટોર્ક

ના

250 એનએમ / ​​250 એનએમ

ટ્રાન્સમિશન

6 સ્પીડ એમટી, સીવીટી / 7 સ્પીડ ડીસીટી

6-સ્પીડ એમટી, 6 સ્પીડ ડીસીટી / 6 સ્પીડ એમટી

સલામતી:

હેક્ટરને ડ્યુઅલ ફ્રન્ટ એરબેગ્સ, ઇબીડી, એબીએસ, હિલ હોલ્ડ કંટ્રોલ, ટ્રેક્શન કંટ્રોલ, રીઅર પાર્કિંગ સેન્સર્સ અને આઇએસઓફિક્સના બાળ બેઠક એન્કરને માનક તરીકે મળશે. તે બાજુ અને પડદા એરબેગ્સ, ફ્રન્ટ પાર્કિંગ સેન્સર્સ, 360-ડિગ્રી કૅમેરા અને ટાયર પ્રેશર મોનિટરિંગ સિસ્ટમ પણ ઓફર કરશે, પરંતુ તે ફક્ત ઉચ્ચ ચલો સુધી જ મર્યાદિત રહેશે.

કિયાએ સેલ્ટૉસની સુવિધાઓની સંપૂર્ણ સૂચિ જાહેર કરી નથી, પરંતુ આપણે જાણીએ છીએ કે તેમાંથી અનેક એરબેગ્સ (છ સુધી), એબીએસ, ઇલેક્ટ્રોનિક સ્ટેબિલીટી પ્રોગ્રામ, રીઅર પાર્કિંગ સેન્સર્સ અને 360-ડિગ્રી કેમેરા હશે.

એમ પણ વાંચો: એમજી હેક્ટર: ફર્સ્ટ ડ્રાઇવ રીવ્યુ: પેટ્રોલ અને ડીઝલ