અમે જેટ એરવેઝની ભૂલોથી શીખી રહ્યા છીએ: ઇન્ડિગોના સીઈઓએ જેટની જીવલેણ ચાલ – ધ ફાઈનાન્સિયલ એક્સપ્રેસ પર લીધેલું છે

અમે જેટ એરવેઝની ભૂલોથી શીખી રહ્યા છીએ: ઇન્ડિગોના સીઈઓએ જેટની જીવલેણ ચાલ – ધ ફાઈનાન્સિયલ એક્સપ્રેસ પર લીધેલું છે

જયારે તેઓ સાંકડી-બોડી પ્લેન પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરતા જેટ મહાન કામ કરતા હતા, ત્યારે વિખેરાયેલા કાફલા સાથે વિશાળ બોડી એરક્રાફ્ટને જમાવવાનું તેનું બીજું પગલું કદાચ ભૂલ હતી.

ઇન્ડિગો ફ્લાઇટ (પીટીઆઈ ફોટો)

ઇન્ડિગોના ચીફ એક્ઝિક્યુટિવ ઓફિસર રોનજોય દત્તાએ ઇન્ટરવ્યુમાં જણાવ્યું હતું કે, જેટ એરવેઝની સ્થાપના કરવામાં આવેલી નરેશ ગોયલે વિશાળ બોડી એરક્રાફ્ટ ખરીદવા માટે ખૂબ જ ઝડપથી ઉતાવળ કરી હતી, જે “હાલમાં અનિયંત્રિત છે પરંતુ અમલમાં મૂકવા માટે જોખમી છે.” હાલની ગ્રાઉન્ડવાળી એરલાઇન અને ઉડ્ડયન ઉદ્યોગ વિશે વાત કરતા રોનજોય દત્તએ કહ્યું હતું કે, “એરલાઇન એ ખૂબ જ અપંગ કરનાર ઉદ્યોગ છે અને નિષ્ફળતાના ઘણા રસ્તાઓ છે, સફળતા માટેના કેટલાક રસ્તાઓ છે”, તેમણે ઉમેર્યું હતું કે જેટ એરવેઝ તે મુદ્દામાં સારો કેસ અભ્યાસ છે. જ્યારે તેઓ સાંકડી-બોડીવાળા વિમાનો પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરતા હતા ત્યારે જેટ મહાન કામ કરતા હતા, ત્યારે વિખેરાયેલા કાફલા સાથે વિશાળ બોડી એરક્રાફ્ટની જમાવટનું આગલું પગલું કદાચ ભૂલ હતી, રોનોજોય દત્તાએ સમાચાર ચેનલને જણાવ્યું હતું. તેમણે ઉમેર્યું હતું કે જ્યારે વિશાળ બોડીવાળા કાફલાને દર ટ્રીપમાં રોજગારી આપવામાં આવે છે ત્યારે ઘણી બધી રકમ ખૂબ ઝડપથી ગુમાવવામાં આવે છે.

સીઈઓએ જણાવ્યું હતું કે, ઇન્ડિગો જેટ એરવેઝ દ્વારા કરવામાં આવેલી ભૂલોથી શીખી રહ્યું છે. ઇન્ડિગોના સીઇઓએ સમાચાર ચેનલને જણાવ્યું હતું કે, આંતરરાષ્ટ્રીય એરલાઇન્સ વિસ્તરણ માટે આંખોને સાંકડી-બોડીવાળા એરક્રાફ્ટને જમાવશે અને આંતરરાષ્ટ્રીય યોજનાઓમાં વિશાળ બોડી એરક્રાફ્ટનો સમાવેશ થતો નથી. “અમે આંતરરાષ્ટ્રીય સ્તરે વિસ્તૃત પરંતુ કાળજીપૂર્વક, સાવચેતીપૂર્વક અને સમાન ભૂલો કરશે નહીં,” તેમણે ઉમેર્યું.

ભારતના સૌથી મોટા ઘરેલું કેરિયર ઇન્ડિગો ખાતે તાજેતરમાં નિયુક્ત ટોચના એક્ઝિક્યુટિવ – એમ પણ કહ્યું હતું કે એરલાઇન્સે ચીન, મ્યાનમાર અને વિયેતનામના પાડોશી દેશો પર જવાની યોજના બનાવી છે. “અમે વૈશ્વિક ખેલાડી બનવા માંગીએ છીએ,” તેમણે જણાવ્યું હતું. એરક્રાફ્ટ પ્રાઇસીંગ પર ટિપ્પણી કરતાં રોનજોય દત્તએ કહ્યું કે ઉડ્ડયન ઉદ્યોગમાં, યોગ્ય કિંમતે વિમાન ખરીદવું એ ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. દત્તાએ જણાવ્યું હતું કે ઊંચા ખર્ચવાળા એરક્રાફ્ટ સાથે અટવાઈ જવાનો મુદ્દો છે.

ઇન્ડિગો એર ઇન્ડિયાના જૂતામાં જવા માંગે છે

જ્યારે એર ઇન્ડિયા રાષ્ટ્રીય એરલાઇન બનવાની અને આંતરરાષ્ટ્રીય સ્થળોને પણ પૂરી પાડવાની અપેક્ષા રાખતી હતી, ત્યારે તેણે આશાસ્પદ પરિણામો બતાવ્યાં નથી. “ભારત તેના ટ્રાફિક વહન કરતું નથી. થાઇ, લુફથાન્સા વગેરે દ્વારા આંતરરાષ્ટ્રીય ટ્રાફિકને ગોબલ્ડ કરવામાં આવે છે. ભારતની રાષ્ટ્રીય એરલાઇન અને આંતરરાષ્ટ્રીય ટ્રાફિક વહન કરવા એર એર ઇન્ડિયાને શું કરવું જોઈએ, તે કામ કરતું નથી, એમ રોનોજોય દત્તએ જણાવ્યું હતું. ઇન્ડિગો તેથી તેમાં આગળ વધે છે અને આંતરરાષ્ટ્રીય સ્તરે તેની બજારહિસ્સાને વિસ્તૃત કરે છે.

બીએસઈ અને એનએસઈમાંથી લાઇવ સ્ટોક કિંમતો મેળવો અને મ્યુચ્યુઅલ ફંડના પોર્ટફોલિયો, નવીનતમ એનએવી, આવકવેરા કેલ્ક્યુલેટર દ્વારા તમારા કરની ગણતરી કરો , બજારના ટોચના લાભકારો , ટોચના ગુમાવનારાઓ અને શ્રેષ્ઠ ઇક્વિટી ફંડ્સને જાણો. અમને ફેસબુક પર પસંદ કરો અને Twitter પર અમને અનુસરો.