આગામી મહિને આ 'ડાયનેમિક ઇમેઇલ' જીમેલ શું કરશે? લાઈવમિંટ

આગામી મહિને આ 'ડાયનેમિક ઇમેઇલ' જીમેલ શું કરશે? લાઈવમિંટ

ગૂગલે ઇ-મેઇલ ક્લાયંટ, જીમેલ , આ મહિનાની શરૂઆતમાં બ્લૉગ રિલીઝમાં જણાવ્યું હતું કે ટૂંક સમયમાં જ તે ‘ડાયનેમિક ઇમેઇલ’ કાર્યક્ષમતાને તેના બધા વપરાશકર્તાઓને ડિફોલ્ટ રૂપે ડોમેન્સમાં ફેરવવામાં આવશે. કાર્યક્ષમતા અત્યાર સુધી ડેસ્કટૉપ વપરાશકર્તાઓ સુધી મર્યાદિત છે. 2 જુલાઇથી શરૂ થતાં, ગતિશીલ ઇમેલ મોબાઇલ વપરાશકર્તાઓને પણ રજૂ કરવામાં આવશે.

‘ગતિશીલ ઇમેઇલ’ શું છે?

ગૂગલ (Google) કહે છે કે ગતિશીલ ઇમેઇલ સાથે, તમે સીધા સંદેશમાંથી જ સીધી જ ક્રિયા કરી શકો છો, જેમ કે આરએસવીપી કોઈ ઇવેન્ટમાં, પ્રશ્નાવલી ભરો, સૂચિબદ્ધ કરો અથવા કોઈ ટિપ્પણી પર પ્રતિસાદ આપો.

ડાયનેમિક ઇમેઇલ સાથે, ગૂગલ અનિવાર્યપણે ઇચ્છે છે કે તમે એક જ ટેબ અથવા વિંડોથી બધા કાર્યો કરવા, ઘણાં ખોલવાને બદલે, કચરાને ટાળવા.

ગૂગલે માત્ર તેના પોતાના એપ્લિકેશન્સના સ્યૂટને એકીકૃત કર્યું નથી, પરંતુ બુકિંગ ડોટકોમ, ડેસ્પિઅર, ડૂડલ, એક્વિડ, ફ્રેશવર્ક, નેક્સક્સ્ટ, Pinterest અને ઓવાયઓ રૂમ્સ, રેડબસ જેવા ભારતીય બુકિંગ સેવાઓ સહિતના ઘણા અન્ય વ્યવસાયોમાં પણ બોલાવ્યા છે.

તમે તેનો ઉપયોગ કેવી રીતે કરી શકો છો અથવા તેને બંધ કરી શકો છો?

એકવાર Gmail માં ગતિશીલ ઇમેઇલ શરૂ થાય પછી, વપરાશકર્તાઓ ડિફૉલ્ટ રૂપે ડાયનેમિક ઇમેઇલ્સ મોકલતા હોય તેવા પ્રેષકોની ગતિશીલ ઇમેઇલ્સ જોવામાં પ્રારંભ થશે. વધારામાં, વપરાશકર્તાઓ સહાય કેન્દ્રની અંદર તેમના વ્યક્તિગત ખાતા માટે ગતિશીલ મેઇલ બંધ પણ કરી શકે છે. તમારે ખાતરી કરવી પડશે કે ડાયનેમિક ઇમેઇલને યોગ્ય રીતે કાર્ય કરવા માટે “પ્રદર્શન બાહ્ય છબીઓ” સેટિંગ સક્ષમ કરેલ છે.

તમે તેને ક્યાંથી અજમાવી શકો છો?

ઉદાહરણ તરીકે, Google ડૉક્સમાં ટિપ્પણી કરો. જ્યારે કોઈ તમને કોઈ ટિપ્પણીમાં ઉલ્લેખ કરે છે ત્યારે વ્યક્તિગત ઇમેઇલ સૂચનાઓ પ્રાપ્ત કરવાને બદલે, તમને Gmail માં અપ-ટુ-ડેટ થ્રેડ દેખાશે જ્યાં તમે સરળતાથી સંદેશામાંથી ટિપ્પણીને સરળતાથી જવાબ આપી શકો છો અથવા તેનું નિરાકરણ કરી શકો છો.

ઓવાયઓ રૂમ્સ સાથે, તમે ભલામણ કરેલ હોટલ્સ અને ભાડાકીય બ્રાઉઝ કરી શકો છો અને ઇમેઇલથી થોડી ક્લિક્સમાં વિગતો જોઈ શકો છો.