ઝીઓમી રેડમી વાય 3 [મીની] રીવ્યૂ: ક્લાસ લીડિંગ સેલ્ફી પર્ફોર્મન્સ – એક્સડીએ ડેવલપર્સ

ઝીઓમી રેડમી વાય 3 [મીની] રીવ્યૂ: ક્લાસ લીડિંગ સેલ્ફી પર્ફોર્મન્સ – એક્સડીએ ડેવલપર્સ

ઝીયોમીએ રેડમી વાય શ્રેણીને 2017 માં પાછા રજૂ કરી હતી, જેમાં યુવા-કેન્દ્રિત લાઇનઅપમાંથી રેડમી વાય 1 પ્રથમ ઉપકરણ છે. ત્યારબાદ રેડમી વાય 2 ની રજૂઆત કરવામાં આવી હતી, જેમાં માત્ર ફ્રન્ટ કેમેરા દર્શાવ્યું ન હતું, પરંતુ પોર્ટ્રેટ ફોટોગ્રાફી માટે ડ્યુઅલ કેમેરા સેટઅપ પણ હતું, ત્યારબાદ ફક્ત રેડમી નોટ લાઇનઅપ માટે જ વિશિષ્ટ. તાજેતરમાં, કંપનીએ ભારતમાં રિડમી વાય 3 ના લોન્ચ સાથે તેની સ્વયં-કેન્દ્રિત લાઇનઅપની ત્રીજી પુનરાવૃત્તિ રજૂ કરી. રેડમી વાય 3 સાથે, ઝિયાઓમી વધુ આકર્ષક ડીઝાઇન, મોટી બેટરી, અને વધુ સારી ફ્રન્ટ કૅમેરો લાવી રહી છે. રેડમી વાય 2 ખૂબ સફળ રહ્યું હતું અને કંપની માને છે કે રેડમી વાય 3 એ જ સફળતા પુનરાવર્તન કરી શકે છે. બેઝ મોડેલ માટે રૂ .9,999 ની કિંમત સાથે, તે ખાતરીપૂર્વક એક આકર્ષક ઉપકરણ હોવાનું લાગે છે. પરંતુ શું સેલ્ફિ પ્રેમીઓ માટે તે ખરેખર શ્રેષ્ઠ ફોન છે? અમે આ સમીક્ષામાં શોધી કાઢીએ છીએ.

રેડમી વાય 3 વિશિષ્ટતાઓ

સ્પષ્ટીકરણ વિગતવાર સ્પષ્ટીકરણ વિગતવાર
સૉફ્ટવેર MIUI 10 સાથે એન્ડ્રોઇડ 9 પાઇ કનેક્ટિવિટી 2 + 1 સિમ ટ્રે, ડ્યુઅલ 4 જી વૉલેટ, જીપીએસ, માઇક્રો યુએસબી પોર્ટ.
સી.પી. યુ ક્યુઅલકોમ સ્નેપડ્રેગન 632 @ 1.8GHz – 8x કોર્ટેક્સ-એ 53 ઑડિઓ 3.5 એમએમ હેડફોન જેક, ડીરાક એચડી અવાજ.
જી.પી.યુ. એડ્રેનો 506 (725MHz સુધી) રીઅર કેમેરા
 • 12 એમપી + 2 એમપી
 • 1.25μm પિક્સેલ કદ
 • ડ્યુઅલ ટોન એલઇડી ફ્લેશ
 • [ઇમેઇલ સુરક્ષિત] / 30fps વિડિઓ રેકોર્ડિંગ
 • ડિજિટલ ઝૂમ
 • એએફ: પીડીએએફ, ઓટોફોકસ
રેમ અને સ્ટોરેજ 3 જીબી / 4 જીબી એલપીડીડીઆર 4 રેમ અને 32/64 જીબી ઇએમએમસી 5.1 સ્ટોરેજ

(256GB સુધીની માઇક્રોએસડી સપોર્ટ)

ફ્રન્ટ ફેસિંગ કેમેરા
 • 32 એમપી એફ / 2.25
 • 0.8μm (1.6μm પિક્સેલ-બિંગિંગ સાથે)
 • એચડીઆર
 • ચહેરો અનલૉક
 • સ્ક્રીન ફ્લેશ
 • ઇઆઇએસ
 • પામ શટર
બેટરી 4,230 એમએચ ફિંગરપ્રિન્ટ સ્કેનર હા (પાછળથી માઉન્ટ થયેલ)
દર્શાવો
 • 6.26 “1520 × 720 રિઝોલ્યુશન આઇપીએસ એલસીડી. ડિસ્પ્લે નોચ સાથે 19: 9 પાસા રેશિયો
 • 16.7 મિલિયન રંગ
 • 450 નાઇટ તેજસ્વી
 • ગોરિલા ગ્લાસ 5 રક્ષણ
બૉક્સમાં
 • રેડમી વાય 3
 • રક્ષણ કેસ
 • માઇક્રો યુએસબી ચાર્જર અને પ્લગ
 • સિમ ઇજેક્ટ ટૂલ
વાઇ વૈજ્ઞાનિક વાઇફાઇ 802.11 બી / જી / એન (2.4GHz) રંગો ડાયનેમિક બ્લેક, ડાયનેમિક બ્લ્યુ, બ્લેક
બ્લુટુથ બ્લૂટૂથ 4.2 નેટવર્ક બેન્ડ્સ
 • જીએસએમ: બી 2/3/5/8
 • ડબલ્યુસીડીએમએ: બી 1/2/5/8
 • એલટીઈ: બી 1/3/5/8/40/41

રેડમી 3 ડીઝાઇન અને ડિસ્પ્લે

જ્યારે રેડમી વાય 3 નું મુખ્ય હાઇલાઇટ તેના ફ્રન્ટ કેમેરા છે, ત્યારે તરત જ તમારું ધ્યાન સુંદર ઓરા પ્રિઝમ ડિઝાઇન છે. સિયાઓમી કહે છે કે ડ્યુઅલ-ટોન બેક 7 સ્તરોથી બનેલી છે જેમાં શાહી સ્તર, પ્લેટિંગ લેયર, યુએક્સ ટેક્સચર લેયર, ગ્રેડિએન્ટ પેઇન્ટ, પીઇટી સ્ત્રાવ, પોલીકાર્બોનેટ અને યુવી કોટિંગ શામેલ છે. જ્યારે સીધી પ્રકાશ હેઠળ જોવામાં આવે છે, ત્યારે તે ઠંડી મેઘધનુષ્ય જેવી અસરને અસર કરે છે અને રંગો એકબીજા સાથે મિશ્રણ કરે છે. અમે અમારી સમીક્ષામાં રિયલમે 3 ની ડિઝાઇનની ખૂબ પ્રશંસા કરી અને તેને તેની કિંમતી શ્રેણીમાં શ્રેષ્ઠ દેખાતા સ્માર્ટફોન તરીકે ઓળખીએ છીએ. પરંતુ એવું લાગે છે કે આપણે તે શીર્ષકને રેડમી વાય 3 માં પસાર કરવું પડશે. રીઅલમ 3 હજી પણ એક સરસ દેખાતી ઉપકરણ છે પરંતુ રેડમી વાય 3 એ વધુ આકર્ષક આકર્ષક ડિઝાઇન અને બહેતર બિલ્ડ ગુણવત્તાથી આગળ વધી ગયું છે.

ડિઝાઇન ભાષાના સંદર્ભમાં, રેડમી વાય 3 એ રેડમી નોટ 7 ડિઝાઇન ફિલોસોફીની સ્પષ્ટ વંશજ છે, જેમાં ફ્રન્ટ અને ગ્રેડિએન્ટ પાછલા ભાગમાં વોટર-ડ્રોપ નોંચ છે. જોકે ડિઝાઇન સમાન છે, સામગ્રી નથી, કારણ કે ઉપકરણ મેટલ અને ગ્લાસ બાંધકામને બદલે પ્લાસ્ટિકનો ઉપયોગ કરે છે. વાસ્તવમાં હાથમાં ઉપકરણને પકડી રાખ્યા વગર, તે પ્લાસ્ટિકમાંથી બનાવવામાં આવે છે તેવું કહેવાનું મુશ્કેલ છે કારણ કે તે રેડમી નોટ 7 જેટલું તેજસ્વી સમાપ્ત થાય છે. આ ચળકતી પૂર્ણાહુતિનો અર્થ એ પણ છે કે પાછળનો ભાગ ફિંગરપ્રિન્ટ્સને પસંદ કરવાનું અને ખૂબ જ સરળ રીતે ધૂમ્રપાન કરે છે. તે એક યુનિબોડી ડિઝાઇન નથી, પરંતુ પ્રતિબિંબીત સપાટી અને ઢાળ રંગ યોજના ઉપકરણને સીમલેસનેસની છાપ આપે છે.

ફિંગરપ્રિન્ટ સેન્સર સિવાય, તમને રેડમી વાય 3 પર કોઈ મેટલ મળશે નહીં – પણ સિમ ટ્રે અને ભૌતિક બટનો પ્લાસ્ટિકથી બનેલ છે. પરંતુ એકંદર બિલ્ડ ગુણવત્તા એ પર્યાપ્ત નક્કર છે કે ફરિયાદ કરવા માટે કશું જ નથી – એક વસ્તુ સિવાય: બટનો. બટનોમાં નક્કર સ્પર્શની પ્રતિક્રિયા હોતી નથી અને તે ઠીક લાગે છે. દબાવ્યા પછી વોલ્યુમ ડાઉન બટન તેના સ્થાને અટકી ગયું હતું, જેના પરિણામે સ્ક્રીન પર વોલ્યુમ સ્લાઇડર વિંડોનું એક સતત પોપઅપ થયું હતું. કોઈ પણ સાધન દ્વારા સોદો તોડનાર નહીં પરંતુ ખરેખર એક સંપૂર્ણ ડિઝાઇન માટે થોડી નિરાશાજનક.

ઉપકરણનો આગળનો ભાગ ગોરિલા ગ્લાસ 5 દ્વારા સંરક્ષિત છે, જે સ્પર્ધાત્મક ચશ્મા કરતા ખભાની ઊંચાઈના ઘટાડા સામે 4 ગણા વધુ સુરક્ષા પ્રદાન કરે છે. ટોચ પર પાણીની ડ્રોપ ફ્રન્ટ ફ્રન્ટ કેમેરો ધરાવે છે જ્યારે સૂચન એલઇડી નીચેની ચીન પર છુપાયેલ છે. ખૂબ જ ટોચ પર, તમને સેકંડરી માઇક્રોફોન, 3.5 એમએમ હેડફોન જેક અને આઇઆર બ્લાસ્ટ મળશે. પાવર અને વોલ્યુમ કંટ્રોલ કી જમણી તરફ છે જ્યારે 2 + 1 સિમ ટ્રે ડાબી બાજુ છે. દરમિયાન, માઇક્રો યુએસબી પોર્ટ, સ્પીકર અને માઇક્રોફોન તળિયે સ્થિત છે.

પાછળ જવાનું, આપણે પરિચિત Redmi Note 7 દેખાવ જોઈ શકીએ છીએ. ઊભી રીતે એસેમ્બલ ડ્યુઅલ કેમેરા સેટઅપ ડાબે છે અને તે નીચે ફ્લેશ મોડ્યુલ છે. ઉપરના ભાગ પર એક ફ્રીસ્ક્રાઇબ ફિંગરપ્રિન્ટ સ્કેનર છે અને તે બ્રાંડ લૉગો છે જે નીચે “રેડિયો મી ઝિયામી” (ત્યારથી રેડમી હવે અલગ બ્રાન્ડ છે ) વાંચે છે.

રેડ્મી વાય 3 માં 6.220 ઇંચનું એચડી + એલસીડી 1520 x 720 નું રિઝોલ્યુશન છે. જ્યારે તે સૌથી તીવ્ર નથી, ત્યારે ડિસ્પ્લેની ગુણવત્તા પોતે સારી છે. રંગો પંચી અને વાઇબ્રન્ટ છે અને જોવાના ખૂણા પણ ઉત્તમ છે. અન્ય રેડમી ડિવાઇસની જેમ જ તમને સફેદ સંતુલન અને તમારી પસંદીદાથી વિપરીત વિભિન્ન પ્રદર્શન સેટિંગ્સ પણ મળે છે. અમને સ્ટાન્ડર્ડ કોન્ટ્રાસ્ટ મોડ થોડો ગરમ લાગ્યો. બીજી બાજુ, સ્વચાલિત કોન્ટ્રાસ્ટ મોડ એ ખૂબ ઉપયોગી છે કારણ કે તે શ્રેષ્ઠ દૃશ્ય અનુભવ માટે ઉપલબ્ધ પ્રકાશ અનુસાર આપમેળે વિપરીત સમાયોજિત કરે છે. આઉટડોર દૃશ્યતા પણ ખૂબ સારી છે – લગભગ રેડમી નોટ 6 પ્રોની સમકક્ષ. તે મહત્તમ તેજ પર એકદમ તેજસ્વી બને છે અને અમને સની દિવસો પર પાઠો વાંચવા અને ફોટાનું પૂર્વાવલોકન કરવામાં કોઈ મુશ્કેલી નહોતી.

રેડમી વાય 3 કેમેરા

ફ્રન્ટ કેમેરા પ્રદર્શન

રેડમી વાય 3 નો મુખ્ય વેચાણ પોઇન્ટ તેનું ફ્રન્ટ કૅમેરો છે. તેથી જ્યારે થોડું વિચિત્ર લાગે છે, ત્યારે મને લાગે છે કે ફ્રન્ટ કેમેરા પ્રદર્શનના વિશ્લેષણ સાથે કેમેરા વિભાગને પ્રારંભ કરવું તે અર્થમાં બનાવે છે. રેડમી વાય 2 એ 16 એમપી ફ્રન્ટ કેમેરો અને 32 મીમી સેન્સર સાથે મેગાપિક્સલ ફ્રન્ટ પર રેડમી વાય 3 ડબલ્સ ઓફર કર્યો હતો. મોટી સંખ્યામાં મેગાપિક્સેલ્સ જોઈને ઉત્સાહિત થવું સહેલું છે, પરંતુ આપણે જાણીએ છીએ કે, વધુ મેગાપિક્સલનો સીધો કૅમેરા પ્રભાવ માટે અનુવાદિત થતો નથી. નાટકમાં બહુવિધ પાસાં છે જે એકંદર ચિત્ર ગુણવત્તાને અસર કરે છે. 32 એમપી સેન્સર નાના પિક્સેલ કદ સાથે જોડાયેલું છે જેથી ઓછા પ્રકાશના શોટમાં પ્રકાશ કેપ્ચર તેટલું સરસ ન હોય. આને સંબોધવા માટે, Xiomi અંતિમ 8MP ઇમેજ બનાવવા માટે 4 પિક્સેલ્સને 1 માં એકીકૃત કરવા માટે પિક્સેલ-બેનીંગનો ઉપયોગ કરે છે. જો તમે મહત્તમ રિઝોલ્યુશન પર શૂટ કરવા માટે હેમબર્ગર મેનૂમાંથી 32 એમપી મોડને ટૉગલ કરી શકો છો.

છબીની ગુણવત્તાની દ્રષ્ટિએ, સારી રીતે પ્રગટ થયેલી પરિસ્થિતિઓમાં સ્વયંને સુખદ ચામડીની સ્વર રેંડરિંગ અને સારા વિપરીતતા સાથે સરસ લાગે છે. કલર્સ સચોટ છે અને તેથી સફેદ સંતુલન અને સંતૃપ્તિ છે. ઉચ્ચ વિપરીત દ્રશ્યો હેઠળ એક્સપોઝરને હિટ અથવા ચૂકી શકાય છે. ડિફૉલ્ટ 8MP છબીઓ તીવ્ર હોય છે અને તેની પાસે પૂરતી વિગતો હોય છે. સારી પ્રકાશની સ્થિતિમાં, રેડમી વાય 3 નિરાશ થતું નથી અને આકર્ષક પરિણામો પહોંચાડે છે. તમને આગળના કૅમેરા પર પોર્ટ્રેટ મોડ પણ મળે છે જે ખરેખર સારી રીતે કામ કરે છે. આઉટડોર દ્રશ્યોમાં, દ્રશ્યમાં બહુવિધ લોકો હોવા છતાં પણ પૃષ્ઠભૂમિથી વિષયને ઓળખવા માટે તે ખૂબ જ સચોટ છે. ડિફૉલ્ટ 8MP રીઝોલ્યુશનમાં શૂટિંગ કરતી વખતે પોટ્રેટ મોડ ફક્ત ત્યારે ઉપલબ્ધ છે.

32 એમપીમાં શૂટિંગ કરવાથી ચિત્ર ગુણવત્તામાં કોઈ નોંધપાત્ર તફાવત આવે છે તેવું આશ્ચર્યજનક લોકો માટે, સરળ જવાબ હા છે. વિગતવાર રીટેન્શનના સંદર્ભમાં, 32 એમપી શોટ 8 એમપી શોટની સરખામણીમાં ઘણી વધુ વિગતો જાળવી રાખે છે, જો કે, તમે 8MP અને 32MP શોટ વચ્ચેના કોઈપણ મોટા તફાવતને સરળતાથી જોઈને શોધી શકશો નહીં. જ્યારે તમે આ વિષય પર ઝૂમ કરવાનો નિર્ણય કરો છો ત્યારે જ તફાવત સ્પષ્ટ છે. મને નથી લાગતું કે પ્રત્યેક દ્રશ્યમાં સંપૂર્ણ રીઝોલ્યુશન સાથે શુટિંગ એક મહાન વિચાર છે કારણ કે તે નોંધપાત્ર રીતે બહેતર છબીનું ઉત્પાદન કરતી નથી. મોટા સ્ટોરેજ ફૂટપ્રિન્ટ્સનો ઉલ્લેખ કરવો નહીં – એક છબી માટે 20MB સુધી. સોશિયલ મીડિયા પ્લેટફોર્મ્સ પર હાઇ-રીઝોલ્યુશન ફોટા ઉપયોગી થઈ શકે છે, જો તમે અવાજની કિંમત પર વધુ વિગતો પસંદ કરો છો, તો ભારે દબાણ અને રાત્રિનો ઉપયોગ કરો. નહિંતર, ડિફૉલ્ટ મોડ મોટાભાગના દૃશ્યોમાં સારા પરિણામ ઉત્પન્ન કરે છે.

રેડમી વાય 3 - સેલ્ફિઝ

ઓછી પ્રકાશની પરિસ્થિતિઓમાં અને કૃત્રિમ પ્રકાશ હેઠળ, રેડમી વાય 3 મહાન પરિણામો પહોંચાડે છે. ડિફૉલ્ટ 8MP કૅમેરા સાથે શૂટિંગમાં 32 એમપી રીઝોલ્યુશન શોટની તુલનામાં ઓછી ઘોંઘાટવાળી છબીઓ બનાવે છે. આ તે છે કારણ કે 4 પિક્સેલ્સને 1 સેન્સરથી સંયોજિત કરીને અસરકારક રીતે વધુ પ્રકાશ મેળવવામાં આવે છે – 1.6μm વિ. 0.8μm – જેના પરિણામે છબીઓમાં નોંધપાત્ર અવાજ ઘટાડો થાય છે.

રેડમી વાય 3 ના ફ્રન્ટ કેમેરાએ અત્યાર સુધી તેના પ્રદર્શન અને સુસંગતતાને પ્રભાવિત કર્યા છે. શું આપણે રેડમી વાય 3 કરતા સ્માર્ટફોન પર વધુ સ્વૈચ્છિક પ્રભાવ જોયો છે? હા, પરંતુ ચોક્કસપણે આ કિંમત રેન્જમાં નથી અને એકંદર કામગીરી અમે જે વધુ ખર્ચાળ ઉપકરણો પર જોયેલી છે તેની નજીક આવે છે.

બધા, રેડમી વાય 3 પરનો આગળનો કૅમેરો આ સેગમેન્ટમાં કોઈપણ ઉપકરણ પર જોયેલી સૌથી તીવ્ર અને દલીલપૂર્ણ દેખાતી છબીઓ બનાવે છે . જો સ્વયંને તમારી પ્રાધાન્યતા હોય, તો રેડમી વાય 3 કરતા આગળ જુઓ.

નોંધ: અમારી બધી નમૂના છબીઓને સુંદરકરણ અને એઆઈ મોડ અક્ષમ કરવામાં આવી હતી.

રીઅર કૅમેરા મૂલ્યાંકન

રેડમી વાય 3 માં 12 એમપી મુખ્ય સેન્સર અને 2 એમપી ઊંડાઈ સેન્સર ધરાવતી ડ્યુઅલ કેમેરા સેટઅપ છે. તે ભાવ બિંદુ માટે યોગ્ય કેમેરા પેકેજ છે, જો કે અહીં અસાધારણ કંઈ નથી. અમે તેના પ્રભાવનું મૂલ્યાંકન કરવા માટે વિવિધ પરિસ્થિતિઓમાં રેડમી વાય 3 ની કેમેરા ક્ષમતાઓની ચકાસણી કરી. સારી પ્રકાશની સ્થિતિમાં, રેડમી વાય 3 મોટાભાગે સંતોષકારક પરિણામો પહોંચાડે છે અને જો લાઇટિંગ બરાબર હોય તો તે કેટલાક અદભૂત શોટને કબજે કરવામાં પણ સક્ષમ છે. રંગો સચોટ છે, જોકે ગતિશીલ રેન્જ એ સમાન કિંમતના ઉપકરણો પર આપણે જે જોયું છે તેનાથી સરેરાશ છે. ઓટો એચડીઆર મોડ છે જે હાઇ-કોન્ટ્રાસ્ટ દ્રશ્યોમાં ડાયનેમિક રેન્જને વેગ આપવાનો દાવો કરે છે, પરંતુ અમે પરિણામોથી ખુશ થયા નથી. ઓટો એચડીઆર સાથે લેવામાં આવેલા મોટાભાગના શોટ ધોવાઇ ગયા હતા અને થોડી કાર્ટૂનિશ પણ ધોવાઇ હતી. અમે એચડીઆર મોડને બંધ કરવાની ભલામણ કરીએ છીએ, એટલું જ નહીં ઓટો એચડીઆર વસ્તુઓને યોગ્ય રીતે મેળવવામાં નિષ્ફળ જાય છે. અમે કેટલાક મુદ્દાઓનો પણ સામનો કર્યો છે કે જ્યાં કૅમેરો રંગને વધારે પડતું બનાવશે અને બાહ્ય દ્રશ્યોમાં હાઇલાઇટ્સને વધારે ભાર આપશે. સદભાગ્યે, આ વિશિષ્ટ મુદ્દાઓ પ્રથમ સૉફ્ટવેર અપડેટમાં સુધારાઈ ગયેલ છે.

રેડમી વાય 3 - ડેલાઇટ શોટ્સ

ડેલાઈટ છબીઓમાં પુષ્કળ વિગતો હોય છે અને દેખાવને સારી રીતે જાળવી રાખે છે, પરંતુ તમે ઓછા પ્રકાશના દ્રશ્યોમાં જતા હોવ ત્યારે વસ્તુઓ ગુંચવાડેલી હોય છે. નિમ્ન પ્રકાશ પ્રદર્શન રેડમી વાય 3 નું સૌથી મજબૂત બિંદુ નથી પરંતુ તે કાર્ય પૂર્ણ કરે છે. તે ઠીક કરે છે. તે યોગ્ય છે તે માટે, તે મોટા ભાગનો સમય રંગ અને સંપર્કમાં આવે છે, પરંતુ વિગતો નરમ થઈ જાય છે જેના પરિણામે નરમ છબીઓ હોય છે. એચડીઆરમાં મેન્યુઅલી શૂટિંગ કરવાથી વિગતો અને છાયા સુધારે છે પરંતુ તે સ્ટેટિક ઑબ્જેક્ટ્સને શૂટિંગ માટે સરળ છે. એચડીઆર મોડ સાથે કોઈપણ ખસેડવાની ઑબ્જેક્ટ્સને શૂટ કરવાનું અશક્ય છે કારણ કે તે અંતિમ છબી બનાવવા માટે તેનો મીઠી સમય લે છે.

રેડમી વાય 3 - નિમ્ન પ્રકાશ અને નાઇટ શોટ્સ

રેલ્મી વાય 3 પર પોર્ટ્રેટ્સ ઉત્તમ છે અને આપણે વાસ્તવમાં રિયેલ 3 પર જે જોયું તે કરતાં ઘણું સારું છે. આ તે ક્ષેત્ર છે જ્યાં રિયલમે અને અસસ જેવી કંપનીઓ હજુ પણ કેટલાક આકર્ષક છે. રેડમી વાય 3 આ ભાવ શ્રેણીમાંના કેટલાક શ્રેષ્ઠ દેખાતા પોર્ટ્રેટ્સ બનાવે છે. ઊંડાઈ અંદાજ અમે ઇચ્છતા કરતાં થોડો ધીમો હોઈએ છીએ પરંતુ અંતિમ પરિણામો સુખદ અસ્પષ્ટતા અસર અને ચોક્કસપણે ઢંકાયેલ વિષય સાથે ખૂબ સચોટ છે. બાહ્ય તસવીરોમાં ભાગ્યે જ કોઇપણ કલાકૃતિઓ હોય છે અને વાળ જેવી જટિલ વિગતો અને સનગ્લાસની ધાર ખૂબ સારી રીતે સંભાળવામાં આવે છે.

રેડમી વાય 3 - પોર્ટ્રેટ્સ

રેડમી વાય 3 પરફોર્મન્સ

રેડમી વાય 3 એ ક્વોલકોમ સ્નેપડ્રેગન 632 એસઓસી દ્વારા સંચાલિત છે, જે સ્નેપડ્રેગન 626 ના અનુગામી છે. જો કે સીપીયુ ઘડિયાળ ઝડપ સ્નેપડ્રેગન 636 ની સમાન છે, તે એક અલગ આર્કિટેક્ચર છે. તે એઆરએમ કોર્ટેક્સ-એ 53 પર આધારિત 8x ક્રાયો 250 કોરનો ઉપયોગ કરે છે, જે સ્નેપડ્રેગન 636 ની ક્રાયો 260 કોરનો વિરોધ કરે છે, જે કોર્ટેક્સ-એ 53 કુશળતા કોર સાથે વધુ શક્તિશાળી કોર્ટેક્સ-એ 73 કોરનો ઉપયોગ કરે છે. આખરે, રેડમી વાય 3 એક પ્રભાવશાળી પાવરહાઉસ બનશે નહીં પરંતુ તેની પટ્ટા હેઠળ સરળતાથી કાચી શક્તિ છે જે વસ્તુઓને સરળતાથી ચાલે છે. રેડમી વાય 2 નો ઉપયોગ કર્યા પછી, હું તમને કહી શકું છું કે રેડમી વાય 3 તેના પુરોગામી ઉપર એક પગલું છે અને સામાન્ય કામગીરીમાં સ્નેપિયર લાગે છે.

અમારા એપ ઓપનિંગ સ્પીડ ટેસ્ટમાં, ઉપકરણને ખૂબ સારું પ્રદર્શન થયું હતું, જે સ્નેપડ્રેગન 636-સંચાલિત રેડમી નોટ 6 પ્રો ની નજીક આવતી વખતે આરામદાયક માર્જિન દ્વારા રીઅલેમ 3 ને હરાવી રહ્યું હતું. આ ટેસ્ટ પ્લે અનુગામી, જીમેલ અને યુ ટ્યુબ એપ્લિકેશનને દરેક અનુક્રમે 150 વાર ઝડપી અનુગામીમાં ખોલે છે અને અંતિમ પરિણામો નીચેના ગ્રાફ પર પ્રદર્શિત થાય છે.

ધ્યાનમાં રાખો કે અમે એપ્લિકેશન પર સ્ક્રીન પર ખેંચાયેલા તેના બધા ઘટકો સાથે સંપૂર્ણ રીતે રેન્ડર કરવામાં આવતાં સમયને માપતા નથી. તેના બદલે, અમે એપ્લિકેશનની મુખ્ય પ્રવૃત્તિ બનાવવા એપ્લિકેશનને જે સમય લે છે તે રેકોર્ડ કરીને પ્રોક્સીનો ઉપયોગ કરી રહ્યાં છીએ. અમે જે સમય માપનો સમાવેશ કરીએ છીએ તેમાં એપ્લિકેશન પ્રક્રિયાને લોંચ કરવા, તેના ઑબ્જેક્ટ્સને પ્રારંભ કરવું, પ્રવૃત્તિ બનાવવી અને પ્રારંભ કરવું, પ્રવૃત્તિના લેઆઉટને વધારવું અને એપ્લિકેશનને પહેલી વાર ડ્રો કરવી શામેલ છે. તે ઇનલાઇન પ્રક્રિયાઓને અવગણે છે જે એપ્લિકેશનના પ્રારંભિક પ્રદર્શનને અટકાવતું નથી, જેનો અર્થ એ થાય કે રેકોર્ડ કરેલ સમય ખરેખર અતિરિક્ત વેરિયેબલ દ્વારા પ્રભાવિત થતો નથી, જેમ કે નેટવર્કની ઝડપ બોજારૂપ અસ્કયામતો લાવે છે.

એકંદરે, રેડમી વાય 3 એકદમ ઉપયોગી સાધન છે, જો કે ભારે વપરાશકર્તાઓ માટે આદર્શ છે. જેમ જેમ તમે નવી એપ્લિકેશન્સ ખોલવાનું શરૂ કરો છો અને RAM ભરાઈ જાય છે, ત્યારે ઉપકરણ સહેજ ખલેલ પહોંચાડે છે. સમય-સમયે એપ્લિકેશન્સ વચ્ચે સ્વિચ કરતી વખતે અમને કેટલાક UI ઠંડક અને આળસનો સામનો કરવો પડ્યો હતો, પરંતુ અમારા અનુભવને ગંભીરતાપૂર્વક અવરોધિત કરતું કંઈ પણ નહીં. રેડમી વાય 3 હજી પણ તેની કિંમત માટે સારો દેખાવકાર છે અને વાસ્તવમાં, રીઅલેમ 3 કરતા તેની બહેતર પ્રોસેસિંગ પૅકેજથી ઘણું સારું છે.

ઉપકરણના પ્રભાવ પાસા વિશે ઉમેરવા માટે બીજું કંઈ નથી. તે પાવર વપરાશકર્તાઓ માટે નથી અને તે યાદ રાખવાનો મુદ્દો છે. જો તમે આ કિંમતના રેન્જમાં શોધી રહ્યા હોવ તો શક્તિશાળી પ્રભાવ એ છે કે રેડમી નોટ 7 અથવા તાજેતરમાં રિલીમી નોટ 7 એસ જેવી કંઈક વધુ સારી પસંદગી હશે. દરેક અન્ય માટે, રેડમી વાય 3 નિરાશ નથી થતાં, રોજ-બ-રોજના દૃશ્યોમાં વ્યાજબી ઝડપી પ્રદર્શન આપે છે.

રીલેમ 3 પર જંગલી રીતે અચોક્કસ ફિંગરપ્રિન્ટ સ્કેનરથી ઝડપને અનલૉક કરવાના સંદર્ભમાં, હું રેડમી વાય 3 પરના પાછળના માળખાવાળા ફિંગરપ્રિન્ટ સ્કેનરની ઝડપ અને ચોકસાઈથી આનંદપૂર્વક આશ્ચર્ય પામી. તે વાસ્તવમાં ઝડપી, સચોટ અને ભાગ્યે જ મારી આંગળીની નોંધણી કરવામાં નિષ્ફળ જાય છે, પછી ભલે તે sweaty હોય. Redmi Y3 પર ચહેરો અનલૉક પણ ઓછા પ્રકાશની પરિસ્થિતિઓમાં, વશીકરણની જેમ કાર્ય કરે છે. એક સરસ ઉમેરણ તરીકે, તાજેતરનાં સૉફ્ટવેર અપડેટે લૉક સ્ક્રીન પર રહેવા માટે એક વિકલ્પ ઉમેર્યો છે અને સફળ ચહેરા અનલૉક પછી સીધું જ હોમ સ્ક્રીન પર લઈ જતું નથી. જ્યારે તમે ફક્ત લૉક સ્ક્રીન પર સમય અથવા સૂચનાઓ તપાસો ત્યારે તે ખરેખર સરળ છે.

રેડમી વાય 3 બેટરી લાઇફ

રેડમી વાય 3 મોટી 4,000 એમએએચની બેટરી આપે છે, જે રેડમી વાય 2 ની 3,000 એમએએચ યુનિટથી એક પગલું છે. ઓછી રીઝોલ્યુશન સ્ક્રીન સાથેની એક મોટી બેટરી, સુંદર બેટરી જીવનમાં પરિણમે છે. મારા પ્રમાણમાં ભારે વપરાશ સાથે, જેમાં ક્રોમ બ્રાઉઝર સર્ફિંગ, ફોટો લેવા, સ્પોટિફાઇ અને YouTube પર સ્ટ્રીમિંગ અને ભારે સોશિયલ મીડિયા વપરાશ શામેલ છે, આ ઉપકરણ પૂર્ણ ચાર્જ પર લગભગ બે દિવસ સુધી સરળતાથી ચાલવામાં સક્ષમ છે. બેટરી જીવન, વ્યક્તિગત રૂપે વ્યક્તિગત વપરાશ પદ્ધતિઓના આધારે વ્યક્તિથી બદલાય છે, પરંતુ આ ઉપકરણથી તમે સામાન્ય રીતે શું અપેક્ષા રાખી શકો છો તે આ એક ખૂબ જ સરસ અંદાજ છે.

અમારા માનક પીસીમાર્ક બેટરી 2.0 પર. પરીક્ષણ, ઉપકરણ 12 કલાક અને 1 મિનિટ સુધી બચી ગયું છે તેજસ્વીતા 50% સુધી સેટ છે. પૃષ્ઠભૂમિ સેવાઓ અક્ષમ અને ઇન્ટરનેટ કનેક્શન બંધ કરવામાં આવી હતી.

પીસીમાર્ક બેટરી 2.0 પર રેડમી વાય 3 નો સ્કોર

ચાર્જિંગ સમય માટે, મૃત અવસ્થામાંથી ઉપકરણને સંપૂર્ણપણે ચાર્જ કરવા માટે ઉપકરણને 2 કલાક અને 15 મિનિટનો સમય લાગે છે. 4,000 એમએએચ બેટરી માટે સ્વીકાર્ય છે જે 5V / 2A ચાર્જર દ્વારા ચાર્જ કરે છે. જ્યારે ઉપકરણ પર ચાર્જ કરવામાં આવે ત્યારે પીઠની આસપાસ કોઈ અસામાન્ય ગરમી નથી, કંઈક જે અમારા રેડમી નોટ 6 પ્રો એકમ સાથે ખૂબ જ સામાન્ય હતી.

રેડમી વાય 3 સોફ્ટવેર

રેડમી વાય 3 એ એન્ડ્રોઇડ પાઇ 9.0 આઉટ ઓફ ધ બોક્સ સાથે જાણીતી MIUI 10 સાથે ટોચ પર ચાલી રહ્યું છે. રેડમી નોટ 6 પ્રો અને રેડમી નોટ 7 પ્રોની સમીક્ષામાં અમે પહેલાથી MIUI 10 ના વિવિધ ભાગો પર ચર્ચા કરી છે. અમે ભલામણ કરીએ છીએ કે તમે તે સમીક્ષાઓના સૉફ્ટવેર વિભાગોને તપાસો કારણ કે સમગ્ર ઉપકરણોના અનુભવ અને સુવિધાઓ દ્વારા ઓફર કરવામાં આવતી સુવિધાઓના સંદર્ભમાં કોઈ તફાવત નથી. અમારી સમીક્ષા અવધિ દરમિયાન, અમને એક સૉફ્ટવેર અપડેટ મળ્યું જે એપ્રિલ સુરક્ષા પેચો, અનલૉક અને કૅમેરોને સુધારવામાં સુધારણા અને વપરાશકર્તાઓ દ્વારા જાણ કરાયેલ બગ્સ માટેના ફિક્સેસ લાવવામાં આવ્યું.

રેડમી વાય 3 કનેક્ટિવિટી અને કૉલ ક્વોલિટી

Earpiece અને સ્પીકર બંને પર કૉલ ગુણવત્તા ઉચ્ચ અને સ્પષ્ટ છે. સિગ્નલ રિસેપ્શન કોલ ટીપ્સ અથવા સિગ્નલ લોસના કોઈ પણ સંજોગોમાં સામાન્ય રીતે સારું રહ્યું છે. જોકે, ડેટા સ્પીડ, રેડમી નોટ 6 પ્રો જેવી સરખામણીમાં નોંધપાત્ર રીતે ધીમી હતી. આ મુખ્યત્વે પ્રમાણમાં ધીમું સ્નેપડ્રેગન X9 LTE ​​મોડેમના કારણે છે. આ ઉપકરણ બંને SIM પર VoLTE ને સપોર્ટ કરે છે અને તેમાં 2 + 1 ટ્રે છે, તેથી તમે બે સિમ સાથે માઇક્રો એસડી કાર્ડને સમાવી શકો છો, જે કંઈક વધુ ખર્ચાળ ઉપકરણો જેમ કે રેડમી નોટ 7 પ્રો કરી શકતું નથી.

નિષ્કર્ષ

રેડમી વાય 3 એ હજુ પણ સિયાઓમીથી વધુ સખત ઉપકરણ છે. તે મુખ્યત્વે સ્વૈચ્છિક પ્રેમીઓ પર લક્ષ્યાંકિત છે જે સક્ષમ ફ્રન્ટ કેમેરા શોધી રહ્યાં છે. જો તમે આ કેટેગરીમાં આવો છો, તો રેડમી વાય 3 એક સંપૂર્ણ ફિટ છે, જે શ્રેષ્ઠ વર્ગમાં સ્વયં પ્રદર્શન, આકર્ષક બેટરી જીવન અને વાજબી કિંમતે આકર્ષક ડિઝાઇન ઓફર કરે છે. ફ્રન્ટ કેમેરા સિવાય, એવું કંઈ પણ નથી જે ખાસ કરીને રેડમી વાય 3 વિશે રહે છે. તે એક યોગ્ય ઉપકરણ છે, પરંતુ જે લોકો તેમની હાર માટે શ્રેષ્ઠ બેંગ મેળવવા માંગે છે અને એક જ કિંમતના શ્રેણીમાં એકંદર ગોળાકાર સ્માર્ટફોન અનુભવને રેડમી નોટ 7 અને રેડમી નોટ 7S ની વધુ આકર્ષક લાગશે.

સ્પર્ધાના સંદર્ભમાં, રેડમી વાય 3 એ પ્રત્યેક યુ 1 માં સીધી હરીફ છે, જે એક સમાન ભાવ પોઇન્ટ પર સ્વયં-કેન્દ્રિત અનુભવ પણ પ્રદાન કરે છે. પરંતુ રેડમી વાય 3 એ ફાયદો ઉઠાવ્યો છે કારણ કે તે મોટી બેટરી, નવી સૉફ્ટવેર સંસ્કરણ, અને દલીલ કરે છે કે, બહેતર કેમેરા પ્રદર્શન આપે છે. જો તમે રેડમી વાય 3 ખરીદવાની વિચારણા કરી રહ્યાં છો, તો અમારી ભલામણ બેઝ મોડલ તરફ જાય છે કારણ કે 32GB સ્ટોરેજ એ એપ્લિકેશન્સ માટે પૂરતી છે અને ઉપકરણ પાસે સમર્પિત માઇક્રોએસડી સ્લોટ છે, તેથી તમે તમારા ફોટા અને અન્ય સંગ્રહિત કરવા માટે સ્ટોરેજ ક્ષમતાને હંમેશા બમ્પ કરી શકો છો જો જરૂરી હોય તો મીડિયા ફાઇલો.

Mi.com માંથી રેડમી વાય 3 ખરીદો ફ્લિપકાર્ટમાંથી રેડ્મી વાય 3 ખરીદો

તમારા ઇનબોક્સમાં વિતરિત જેવા વધુ પોસ્ટ્સ જોઈએ છે? અમારા ન્યૂઝલેટર પર સબ્સ્ક્રાઇબ થવા માટે તમારું ઇમેઇલ દાખલ કરો.