સુષ્મા સ્વરાજને ગવર્નર તરીકે આંધ્રમાં મોકલવામાં આવી નથી '

સુષ્મા સ્વરાજને ગવર્નર તરીકે આંધ્રમાં મોકલવામાં આવી નથી '

નવી દિલ્હી: ગૃહ મંત્રાલયના સૂત્રોએ સોમવારે ભૂતપૂર્વ વિદેશ મંત્રીની નિમણૂંક અંગેની અટકળોનો ઇનકાર કર્યો હતો

સુષ્મા સ્વરાજ

આંધ્રના ગવર્નર તરીકે. એમએચએએ આવા કોઈ દરખાસ્તને મંજૂર કર્યા હોવાનો ઇનકાર કર્યો હતો.

સ્વરાજની ઇસ્લામ ઇએસએલ નરસિંહાનની જગ્યાએ પસંદગી માટે સોશિયલ મીડિયા અહેવાલોની પુષ્ટિ કરવા માટે પૂછવામાં આવતા અધિકારીએ જવાબ આપ્યો કે, “સાચું નથી.” નરસિંહાન, આંધ્રપ્રદેશ અને તેલંગણા બંનેમાં રાજ ભાવનનું સંચાલન કરતા, ડિસેમ્બર 200 9 માં અવિભાજ્ય આંધ્રપ્રદેશના ગવર્નર તરીકે નિયુક્ત કરવામાં આવ્યા હતા.

સોમવારની રાતે મોડેથી સુષ્માએ ટ્વીટ કરી: “આંધ્રપ્રદેશના ગવર્નર તરીકેની મારી નિમણૂંકની સમાચાર સાચું નથી.”

આંધ્રપ્રદેશના ગવર્નર તરીકેની મારી નિમણૂંક અંગેની વાત સાચી નથી.

સુષ્મા સ્વરાજ ( @ સુષ્માશ્વરાજ ) 1560187238000

રવિવારે નરસિંહને વડા પ્રધાન સાથે મુલાકાત લીધી હતી

નરેન્દ્ર મોદી

તિરુપતિના તિરુમાલા મંદિરમાં અને ગૃહમંત્રી અમિત શાહ પર સૌજન્ય માટે સોમવારે રાજધાની હતું. એક મંત્રી દ્વારા અભિનંદન ચીંચીં દ્વારા આ અટકળો શરૂ કરવામાં આવી હતી જે કાઢી નાખવામાં આવી હતી. તે સમજી શકાય છે કે તે ટેલિવિઝન અહેવાલો પર આધારિત છે અને તેથી તેને પાછી ખેંચી લેવામાં આવી હતી.

સ્વરાજ છેલ્લા સરકારમાં બાહ્ય બાબતોના મંત્રી હતા પરંતુ ગયા વર્ષે 2019 ની લોકસભાની ચૂંટણી લડતા ન હોવાના નિર્ણયની જાહેરાત કરી હતી. તેમને 30 મી મેના રોજ નવા મોદી કેબિનેટમાં સામેલ કરવામાં આવ્યા ન હતા. ભૂતપૂર્વ વિદેશ સચિવ એસ. જયશંકરને વિદેશ મંત્રી તરીકે કેબિનેટમાં સામેલ કરવામાં આવ્યા હતા.