ફૂલેલા ડિસફંક્શન: પ્રીકર્સર ટુ હર્ટ ડિસઓર્ડર – ડેક્કન ક્રોનિકલ

ફૂલેલા ડિસફંક્શન: પ્રીકર્સર ટુ હર્ટ ડિસઓર્ડર – ડેક્કન ક્રોનિકલ

મોટાભાગના પુરુષો તેની સાથે સંકળાયેલા વિવિધ સામાજિક કલંકને લીધે ઇક્ટેઇલ ડિસફંક્શન (ઇડી) છુપાવે છે. સમય જતાં, ઇડી માત્ર જાતીય વાહન ઘટાડે છે પણ નિષ્ફળ સંબંધો અને અલગતામાં પરિણમે છે. અને, જો તમે હૃદય ધીરજ ધરાવતા હો, તો સમસ્યાઓ માત્ર વધશે.

બાલનગુરુના મનિપાલ ફળદ્રુપતાના અધ્યક્ષ, વાસુન એસએસ, ઉરુ-એન્ડ્રોલોજિસ્ટ, “બ્લડ વાહનો (એંડોથિલિયમ) અને સરળ સ્નાયુના અંદરના અસ્તરમાં પ્લેકની નિમણૂંકને લીધે, ઇડી હૃદયના રોગો તરફ આગળ વધે છે. હૃદય અને શિશ્ન બંને અંતર્ગત ન્યુરોવાસ્ક્યુલર માળખું ધરાવે છે. લોહીના સરળ પ્રવાહમાં કોઈપણ અવરોધ, છાતીમાં તેમજ તીક્ષ્ણ શિશ્નમાં ભીડમાં પરિણમી શકે છે. જ્યારે ઇડી હંમેશાં સૂચવે છે અને હૃદયની સ્થિતિ તરફ દોરી જાય છે, ઇડી સાથેના મોટાભાગના દર્દીઓ કોરોનરી ધમની અવરોધના લક્ષણો રજૂ કરે છે. તેથી, કોઈ પણ સારવાર શરૂ કરતા પહેલા દર્દીને હૃદય રોગ અને ઇડી બંને માટે તપાસ કરવી આવશ્યક બને છે. ”

ચિંતા, તાણ અને ઓછો આત્મસન્માન પહેલાં તમને દુઃખ પહોંચાડે છે, તે સમયસર ક્લિનિકલ સપોર્ટ મેળવવાનો સમય છે. સારા સમાચાર એ છે કે, એન્ડ્રોલોજીના ક્ષેત્રમાં પ્રગતિ સાથે, ઈ.ડી.નો ઉપચાર હવે શક્ય છે અને દર્દી ફરીથી વ્યક્તિગત પળોનો આનંદ માણવા માટે પાછો આવી શકે છે. શું તમે જાણો છો કે પેનિલ ઇમ્પ્લાન્ટ્સ અને શિશ્ન પંપ જેવા સારવાર વિકલ્પો ભારતમાં ઈડીના દર્દીઓમાં સ્પાઇકને સંબોધવામાં મદદ કરી શકે છે?

પણ વાંચો: પોર્ટેર ડિસફંક્શનનું પોર્ન કારણ છે?

“મોટા ભાગના પુરુષો તબીબી સ્થિતિને યોગ્ય રીતે સમજી શકતા નથી અને ઇડીની સારવાર માટે ‘એન્ડ્રોલોજી’ જેવા તબીબી વિશેષતાના અસ્તિત્વ વિશે જાગરૂકતાની અભાવ ધરાવતા નથી. જેમ આપણે માણસોની આરોગ્ય જાગરૂકતા સાથે સંપર્ક કરીએ છીએ તેમ, જાતીય સ્વાસ્થ્યના મહત્વને વધારીને જ્ઞાનના અંતરને પલટાવવાનો સમય આવી ગયો છે. તમારે જે સમજવું જોઈએ તે છે, ઇડી નવીનતમ ડાયગ્નોસ્ટિક સોલ્યુશન્સ જેવા કે પેનિલ ઇમ્પ્લાન્ટ્સ સાથે ફેરવી શકાય તેવું છે, “ડૉ. વિનેત મલ્હોત્રા, ક્લિનિકલ ડિરેક્ટર, યુરોલોજિસ્ટ એન્ડ એન્ડ્રોલોજિસ્ટ, ડાયોસ હોસ્પિટલના શેર.

ઈડીવાળા પુરૂષો માટે, જેમની સ્થિતિ ગોળીઓ, ઇન્જેક્ટેબલ અને ઉપચારની રોગનિવારક સંભાળથી આગળ વધી ગઈ છે, વિજ્ઞાનએ આશાની નવી કિરણ ઉભી કરી છે. એન્ડ્રોલોજીના ક્ષેત્રમાં પ્રગતિએ ઇડીની સારવાર માટે શિશ્ન પંપ અને પેનિસાઇલ પ્રત્યારોપણ જેવા સ્માર્ટ, અસરકારક અને ઓછામાં ઓછા આક્રમક ઉપકરણો લાવ્યા છે. દાખલા તરીકે, પેનીઇલ પ્રત્યારોપણ (inflatable અથવા અર્ધ-કઠોર લાકડી).

ડૉ. વાસણ વધુ વિસ્તૃત કરે છે, “સર્જીકલ પ્રક્રિયામાં શિશ્નની નીચે એક નાના ચીસ દ્વારા ઉપકરણને રોપવું સામેલ છે.આ ઉપકરણમાં એક inflatable સિલિન્ડરો, એક પંપ અને જળાશય એક જોડી સમાવે છે. બધા ઘટકો શરીરમાં છે અને બહાર દૃશ્યમાન નથી. સિલિન્ડર પમ્પને સ્ક્વિઝ કરીને, અથવા શિશ્નને સ્ક્વિઝ કરીને, ઢાંકવા અથવા ડિફ્લેટેડ કરી શકાય છે, શિશ્નને ઇલાજ અથવા ફ્લેક્સિડ બનાવે છે. પેનીઇલ પ્રત્યારોપણ સાથે, તમે ચારથી છ અઠવાડિયાના સમયગાળા દરમિયાન ભૌતિક આંતરિકતાને પુનઃસ્થાપિત કરી શકો છો. અત્યંત સુરક્ષિત અને અત્યંત કાર્યક્ષમ, પ્રક્રિયા સૌથી અસરકારક વિકલ્પ છે. ગંભીર ઇડી મેનેજ કરવા માટે. ”

લોકોને પેનિસિલ ઇમ્પ્લાન્ટ્સ જેવા પ્રારંભિક તબીબી હસ્તક્ષેપની જરૂરિયાત પર લોકોને શિક્ષિત કરવાનો અધિકાર છે. નિષ્ણાંતની સલાહ લેવાની ઇ.ડી. ઇલાજ ન કરી શકે. ફક્ત લિમ્પ શિશ્ન સુધી મર્યાદિત નથી, ઇડી એ હૃદયની બિમારીમાં પરિણમી શકે છે. તેથી, તે સમય છે કે આપણે ઇડીને સ્માર્ટ નવીનતાઓ સાથે સંબોધિત કરીએ અને દર્દી માટે જીવનની એકંદર ગુણવત્તામાં સુધારો કરીએ.