નર્સ – લેટ્સનો સમય રાપ્ટરને આરામ આપવાનો હતો – ઇએસપીએન

નર્સ – લેટ્સનો સમય રાપ્ટરને આરામ આપવાનો હતો – ઇએસપીએન
5:56 PM પર પોસ્ટેડ

  • ટિમ બૉન્ટેમ્પ્સ ઇએસપીએન

ટોરોન્ટો – જ્યારે ટોરોન્ટો રાપ્ટર્સના કોચ નિક નર્સે 3 મિનિટ સાથે સમયસમાપ્ત કર્યો, 5 સેકન્ડ બાકી અને તેની ટીમ 103-97 ની આગેવાની લેતી હતી, તે સરહદના ઉત્તરમાં ચેમ્પિયનશિપ ઉજવણીની શરૂઆત જેવી લાગતી હતી.

ટોરોન્ટોએ પ્રથમ ત્રિમાસિક ગાળા પછી પાછળથી આગળ વધીને કાવી લિયોનાર્ડથી 10 સીધા પોઇન્ટ્સ મેળવ્યા હતા, અને બે દાયકા કરતા વધુ સમયથી શહેર માટે પ્રથમ ખિતાબ જીતી શકે છે.

પરંતુ પછી, એક ક્ષણમાં, તે ન હતું.

ગોલ્ડન સ્ટેટ વોરિયર્સે ત્રણ સીધા 3-પોઇન્ટર ફટકાર્યા – પ્રથમ ક્લે થોમ્પસન , ત્યારબાદ સ્ટીફન કરી અને પછી થોમ્પસન દ્વારા – ફરીથી લીડમાં પાછા ફરવા માટે, અને રાપ્ટર્સે અંતિમ મિનિટમાં જોડાણ કરવા અથવા લીડ લેવા માટે ઘણી તક ગુમાવ્યાં. , એનબીએ ફાઈનલ્સના ગેમ 5 માં સોમવારની રાતે 106-105 ની પછવાડે છે .

ગોલ્ડન સ્ટેટને હવે આ શ્રેણીને સાતમી રમતમાં આગળ ધપાવવાની તક મળશે જ્યારે આ ટીમો ગુરુવારે રાત્રે ઓરેકલ એરેના ખાતેની છેલ્લી મેચમાં ફરીથી મેચ કરશે, જ્યારે ટોરોન્ટો ટાઇટલ જીતવા માટે આ કપટપૂર્ણ અંતિમ જીતનો દાવો કરશે.

નર્સે સમયસમાપ્તિ અંગે જણાવ્યું હતું કે, “અમે હમણાં જ પહોંચી ગયા અને માત્ર તે લોકોને આરામ આપવાનો નિર્ણય લીધો.” “[અમે] માત્ર વિચાર્યું કે અમે વધારાની શક્તિ દબાણનો ઉપયોગ કરી શકીએ છીએ.”

છેલ્લા સિઝનમાં સ્થપાયેલા નિયમમાં, ટીમો ચોથા ક્વાર્ટરમાં અંતિમ ત્રણ મિનિટની અંદર ફક્ત બે સમયનો સમય લઈ શકે છે. કોઈપણ વધારાનો સમયસમાપ્તિ ગુમાવ્યો છે, જેના કારણે ઘણા કોચ એક જ જગ્યાએ હાજર રહેવા માટે નર્સે સોમવારની રાત કરી હતી.

આ કિસ્સામાં, રાપ્ટર્સે પોતાને વેગ મળ્યો અને ચેમ્પિયનશીપમાં બંધ રહ્યો. સમય સમાપ્ત થયા પછી, વસ્તુઓ અલગ પડી.

“તે સમયે મને લાગ્યું કે તે કદાચ અમને થોડો આરામ કરવા માંગે છે,” લિયોનાર્ડે કહ્યું. “તમે ક્યારેય જાણતા નથી. મારો મતલબ છે કે, જો આપણે રમત જીતી હોત, તો અમે તેના વિશે વાત કરીશું નહીં.”

રાપ્ટોર્સે રમત જીતી નથી – અને ખાસ કરીને ખરાબ ફેશનમાં.

છેલ્લા ત્રણ મિનિટમાં ટોરોન્ટોએ તેના છેલ્લા છ મિનિટમાં પાંચ ગુમાવ્યા હતા – જેમાં ત્રણ 3 પોઇન્ટર્સનો સમાવેશ થતો હતો અને એક ખર્ચાળ ટર્નઓવર કરાયો હતો જેણે કરીના રમત-ટાઇંગ 3 ને 1:22 બાકી રાખ્યા હતા. દરમિયાન, ગોલ્ડન સ્ટેટને લીડ લેવા માટે જરૂરી શોટ મળ્યા, અને પછી કાયલ લોરીના સંભવિત ચેમ્પિયનશીપ-વિજેતા 3 પોઇન્ટર પર ડ્રાયમન્ડ ગ્રીન દ્વારા સિઝન બચત અવરોધ મળ્યો .

લોરીએ કહ્યું, “તે મારા હાથમાંથી ઉત્તમ લાગે છે.” “તેણે તેનો એક ટુકડો મેળવ્યો. તે મહાન ડિફેન્ડર્સ કરે છે. તેને એક ભાગ મળી ગયો છે અને અમે તેને જોવાનું ચાલુ રાખીએ છીએ અને જુઓ કે અમે આગલી રમત માટે કેવી રીતે વધુ સારી હોઈ શકીએ.”

લિયોનાર્ડ, જેણે નાટક પર ડબલ ટીમ કરી હતી, તેણે અંતિમ નિર્ણય લેવા ન લેવાનો નિર્ણય કર્યો હતો.

“ઠીક છે, મારો મતલબ છે કે, બે માણસો મારા પર આવ્યા, મને ખબર નથી કે હું શૉટ બંધ કરી શક્યો હોત,” તેમણે કહ્યું. “તે મુશ્કેલ છે. જો તમને તમારા ઉપર બે ગાય્સ મળ્યા હોય, તો તમારે જમણી રમત શોધવાનો પ્રયાસ કરવો પડશે. અમે ખૂણામાં શોટ લેવાનું સમાપ્ત કરી દીધું છે, પરંતુ તે પૂરતું ઝડપી ગયું નથી.”

તે એક વિચિત્ર રમતનો વિચિત્ર અંત હતો, જેમાં એક બીજા ક્વાર્ટરની શરૂઆતમાં એરેનામાંથી બહાર આવતી બધી હવા જોતી હતી જ્યારે કેવિન ડ્યુરન્ટે જમણા પગ વાવ્યા હતા અને ઢગલામાં પડ્યા હતા, આખરે પછીથી અદાલતમાં જતા હતા જેનું પછીથી નિદાન થયું હતું એક એચિલીસ ઈજા.

જ્યારે એવું બન્યું ત્યારે, એવું લાગ્યું કે કેટલાક પ્રશંસકો ડ્યુરન્ટને નીચે ઉત્સાહિત કરતા હતા – લોરી અને રેપ્ટર્સના અન્ય સભ્યોએ તરત જ તેમને કહેવાનું શરૂ કરવાનું શરૂ કર્યું હતું. રમત પછી, વૉરિયર્સ કોચ સ્ટીવ કેરે એ કરવા માટે રાપ્ટોર્સનો આભાર માન્યો.

લોરીએ કહ્યું, “મને લાગે છે કે મને નથી લાગતું કે ચાહકો ઇજાના મહત્વને જાણતા હતા.” “તેઓ જેવો જ દેખાય છે તે નીચે ગયો. આ લીગમાં આપણે બધા ભાઈઓ છીએ. દિવસના અંતે, અમે બધા ભાઈઓ છીએ અને તે એક નાનો ભાઈચારા છે અને તમે ક્યારેય તેના જેવી પ્રતિસ્પર્ધીને નીચે જવાનું પસંદ કરતા નથી. ખબર નથી કે સંજોગો શું છે.

“અને મારા માટે તે માત્ર હતું, સાંભળો, આપણે એવું કંઈ નહી કરવા માંગીએ છીએ. આપણે આ નથી કે તે શું છે તે જાણતા નથી. તેથી હું માત્ર પ્રકારની છું – અમને તે પ્રકારની સામગ્રી નથી જોઈતી. તે ખૂબ ભાવનાત્મક રીતે બદલાયો નથી. તે નીચે ગયો તે પછી તે નીચે ગયો, અને અમે આગળ વધીને રમત સમાપ્ત કરી. ”

તે પૂરું થયું તેવું કંઇક અપેક્ષા રાખ્યું નહીં, જો કે, જ્યારે લિયોનાર્ડે તે 10 સીધા પોઇન્ટને ટૉરન્ટો સામે પાવરમાં ફેંકી દીધા. Scotiabank એરેના – તેના બહાર હજારો ચાહકો, અને જુદા જુદા “જુરાસિક પાર્ક્સ” પર જોવા મળતા દેશભરમાં ફેલાયેલ હજારો લોકોનો ઉલ્લેખ ન કરવો – ઉદ્ભવ્યો, અને એવું લાગ્યું કે રાપ્ટર સમાપ્ત રેખા પૂર્ણ કરવા માટે નિયુક્ત થયા હતા અને શીર્ષક જીતી.

વોરિયર્સે, ટોરોન્ટોના શ્રેષ્ઠ શૉટને લઈને અને રાપ્ટોર્સ પર જમણે પાછા આવીને, તેઓએ એક પંક્તિ અને ત્રણ છેલ્લા ત્રણમાં ત્રણ ખિતાબ જીત્યાં અને તેને પાંચ સીધી એનબીએ ફાઇનલ્સમાં શામેલ કર્યા પછી વિશ્વને યાદ અપાવ્યું.

“મને લાગે છે કે આ દિવસ અને ઉંમરમાં, છ મિનિટો સાથે છ છ મિનિટનો અર્થ એ નથી કે તે ઘણો જ છે,” નર્સે કહ્યું.

“તમારે રમવાનું ચાલુ રાખવું અને સારા શૉટ લેવાનું અને રક્ષણાત્મક રાખવું પડ્યું. અમે આ વર્ષે ફ્લોરની બંને બાજુએ ખરેખર સારી ક્લોઝ-રમત ટીમ રહી છે. અમે ખરેખર બીજા અર્ધમાં રક્ષિત છીએ; અમે તેમને દરેક ક્વાર્ટરમાં 22 સુધી રાખીએ છીએ, અને મને તે સમયે સારું લાગ્યું.

“[અમે] માત્ર થોડા વધુ નાટકો બનાવવા માટે જરૂરી છે.”