આઈસીસી વર્લ્ડ કપ 2019 | પંડ્ય 1999 ની ક્લાસનરની સમકક્ષ હોઈ શકે: વો – ન્યૂઝ 18

આઈસીસી વર્લ્ડ કપ 2019 | પંડ્ય 1999 ની ક્લાસનરની સમકક્ષ હોઈ શકે: વો – ન્યૂઝ 18
ICC World Cup 2019 | Pandya Might be the Equivalent of 1999 Klusener: Waugh

ઓસ્ટ્રેલિયાના ભૂતપૂર્વ સુકાની સ્ટીવ વૉનું માનવું છે કે, દક્ષિણ આફ્રિકાના લેન્સ ક્લુસનરે 1999 ની આવૃત્તિમાં હડિક પાંડ્યાને ચાલુ વર્લ્ડ કપમાં પ્રભુત્વ આપી શકે છે, કારણ કે તે વિચારે છે કે ભારતીય ઑલ-રાઉન્ડરની સ્વચ્છ-હિટિંગ એવી કોઈ વસ્તુ છે જેનો કોઈ વિરોધ કરનાર કપ્તાનનો સામનો કરી શકે નહીં.

પંડ્યાએ ઓવલે 27 બોલની 48 રનની ભાગીદારી કરીને રવિવારે ઑસ્ટ્રેલિયા સામે 5 વિકેટે 352 રનનો ભાર મૂક્યો હતો. ત્યારબાદ ભારતએ 36 રનની જીત માટે ઓસ્ટ્રેલિયાને 316 રનમાં બંડલ કરી.

“… તે હડિક પંડ્યની ઇનિંગ છે જે વિરોધીઓની સ્પાઇન્સને નીચે ફેંકી દેશે. આ વ્યક્તિ 1999 ની વર્લ્ડકપમાં લાન્સ ક્લુસનરની સમકક્ષ હોઈ શકે છે. તેની પાસે તેની ઇનિંગ્સની શરૂઆત સૌથી વધુ સમાપ્ત થવા જેવી છે. કોઈ વિરોધી કેપ્ટન સંરક્ષણ આપી શકશે નહીં, “વોને આઈસીસીની સત્તાવાર વેબસાઇટ માટે તેમના કોલમમાં લખ્યું હતું.

પાંડ્ય દ્વારા ભજવવામાં આવેલું નોક, જેણે ચાર ચોગ્ગા અને ત્રણ મેક્સિમમ બનાવ્યા, તેણે 1999 ની વર્લ્ડકપમાં ક્લુસનરની ફટાકડાના વોને યાદ અપાવ્યું. ક્લુસનર 20 વર્ષ પહેલા ઇંગ્લેન્ડમાં તેના વિનાશક નીચલા ક્રમના હિટિંગ માટે ટુર્નામેન્ટનો માણસ હતો, જેણે 122.17 ની સ્ટ્રાઇક રેટમાં 281 રન બનાવ્યા હતા, 1999 ની પૂર્વ -20 મેચોમાં અસાધારણ મેચ હતી.

ડાબોડી બેટ્સમેનના શોષણથી દક્ષિણ આફ્રિકાને લોર્ડ્સમાં ફાઇનલ બનાવવાના એક રનમાં સંચાલિત કરવામાં આવ્યું હતું, પરંતુ એડબાસ્ટન ખાતેની સેમિ-ફાઇનલ પર નબળા દેખાવથી પરિણામ આવ્યું હતું કે વોના ઓસ્ટ્રેલિયાએ પ્રસિદ્ધ ટાઇનો વિજય મેળવ્યો હતો.

પાકિસ્તાન ફાઇનલમાં પાકિસ્તાનને બહાર ફેંકીને વર્લ્ડકપ જીત્યો.

વોએ લખ્યું હતું કે, જ્યારે તેઓ (ઓસ્ટ્રેલિયા) ઓસ્ટ્રેલિયાની વિરુદ્ધમાં મજબૂત ઓપનિંગ ભાગીદારીમાં ફસાઈ જાય છે ત્યારે તેઓ વિરાટ કોહલીને બાકીની ઇનિંગમાં જોવાનું વિચારે છે.

પીઢ મહેન્દ્રસિંહ ધોનીની પ્રશંસા કરતા, જેણે 14-બોલની 27 રન ફટકારી, વોએ કહ્યું: “એમએસ ધોનીની ઘડાયેલું અને તીવ્ર બ્રહ્માંડ ભાગ્યે જ પહોંચાડવામાં નિષ્ફળ જાય છે અને ફરીથી તેણે 350 થી વધુ લક્ષ્યાંક નક્કી કરવા ઑસ્ટ્રેલિયા પર હુમલો કર્યો.

“ઑસ્ટ્રેલિયા નિરાશ થશે કે તેઓ મેદાનમાં કેટલીક મહત્વપૂર્ણ તક ચૂકી ગયા હતા અને તેમની બોલિંગ ઘણી વખત છૂટક હતી અને અપેક્ષા મુજબ શિસ્તબદ્ધ નહોતી.”

એક પ્રભાવશાળી કુલ પીછો કરતા, છેલ્લા 15 ઑવરોમાં ઓલ આઉટ આક્રમણ શરૂ કરતા પહેલા ઓસ્ટ્રેલિયનોએ નક્કર મંચની જરૂર હોત.

ડેવિડ વોર્નર સાથેનો ઇતિહાસ બનાવવા માટે ઓસ્ટ્રેલિયા ક્યારેય નજર રાખતો હતો અને સ્ટીવ સ્મિથ હંમેશાં ક્રીઝ પર પોતાની સામાન્ય લય અને નિયંત્રણ માટે સંઘર્ષ કરતા હતા, એમ વોને કહ્યું હતું કે, તે બધા સમયના સૌથી સફળ કેપ્ટન છે.

તેમણે જણાવ્યું હતું કે, “અવરોધો સામે જીત મેળવવા માટે બધું જ સ્થગિત થવું જ જોઇએ અને એરોન ફિન્ચની જેમ આઉટિંગની શરૂઆતમાં ટર્નિંગ પોઇન્ટ શરૂઆતમાં આવ્યો હતો, જેણે અવિચારી સ્પર્શમાં જોયા હતા અને મોટા સો માટે સેટ જોયા હતા.”

નુકસાન હોવા છતાં, વોએ કહ્યું કે ઓસ્ટ્રેલિયા હજી પણ સેમિ-ફાઇનલ્સમાં ફીચર થઈ શકે છે.

“ભારત આ આત્મવિશ્વાસથી ભરેલા આ મેચથી દૂર જશે કારણ કે મોટાભાગના મુખ્ય ખેલાડીઓએ ભારે દબાણ હેઠળ શું કરવાની જરૂર છે અને તેમની રમત યોજના સંપૂર્ણ રીતે અમલી થઈ હતી,” વોએ લખ્યું હતું.

“આ નુકશાનને વિખેરી નાખવાની તેમની પાસે સમય છે, બેટિંગ ઓર્ડર અને બૉલિંગ વિકલ્પો સાથે ટિંકર અને સેમિ-ફાઇનલ્સની આસપાસની વસ્તુઓની આસપાસની વસ્તુઓની આજુબાજુની વસ્તુઓનો ઉપયોગ કરવાની તેમની પાસે સમય છે.”