મેક્રો ડેટા, ગ્લોબલ સંકેતો આ સપ્તાહે સ્ટોક માર્કેટ માટે મુખ્ય ડ્રાઇવરો બનશે: વિશ્લેષકો – મૂડીરોકાણ

મેક્રો ડેટા, ગ્લોબલ સંકેતો આ સપ્તાહે સ્ટોક માર્કેટ માટે મુખ્ય ડ્રાઇવરો બનશે: વિશ્લેષકો – મૂડીરોકાણ

વિશ્લેષકોનું કહેવું છે કે ઔદ્યોગિક ઉત્પાદન અને ફુગાવાના આંકડા તેમજ યુએસ-ચીન વેપાર સંઘર્ષ અને ક્રૂડ ઓઈલના ભાવ જેવા વૈશ્વિક પરિબળો આ સપ્તાહે સ્ટોક માર્કેટ માટેનું ધ્યાન રાખશે.

એનબીએફસીની જગ્યામાં લિક્વિડિટીની ચિંતાઓ ગયા સપ્તાહે ઇક્વિટી બજારોમાં ખોટાં વહનની રમત રમી હતી અને રોકાણકારોએ પણ તેના પર એક ટેબ રાખ્યો હતો.

“આગળ વધતા, બજારને ફુગાવો અને ઔદ્યોગિક ઉત્પાદન જેવા મહત્ત્વના મેક્રો ડેટાના આધારે વેપાર કરવાની અપેક્ષા છે. મોનસૂન પેન આઉટ કેવી રીતે થશે તે ધ્યાન કેન્દ્રિત કરશે. હવે બજારો તેમના બજેટને આગામી બજેટમાં ફેરવશે અને આશાઓ સરકાર તરફથી સુધારા માટે લાવવામાં આવશે. ખાનગી રોકાણમાં વેગ અને વધારો.

જિયોજિત ફાઇનાન્શિયલ સર્વિસિસના રિસર્ચ હેડ વિનોદ નાયરે જણાવ્યું હતું કે, “યુએસ-મેક્સિકો-ચીનની વેપાર યુદ્ધની ચિંતા અને ક્રૂડ ઓઈલના ભાવની હિલચાલ અંગેની વૈશ્વિક પ્રગતિ પર આ મહિને સમાપ્ત થતા ઓપેકની બેઠકમાં ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવામાં આવશે.”

12 મી જૂને ઔદ્યોગિક ઉત્પાદન ડેટા અને ફુગાવો દર જાહેર કરવામાં આવશે. ડબ્લ્યુપીઆઈ ફુગાવો 14 જૂનના રોજ બજારના કલાકો પછી આવે છે.

“આ અઠવાડિયે, આપણે ફુગાવોની સંખ્યા જોઈશું. બજાર હવે વૈશ્વિક યુદ્ધ જેવા કે વેપાર યુદ્ધ, યુએસડીઆર અને ક્રૂડ ઓઇલ પર ફરીથી સંકેત આપી શકે છે. હવે સ્થાનિક ડ્યુરો બેકસીટ લેતા હોવાથી આ હવે ડ્રાઇવિંગ પરિબળો બની શકે છે,” એમ મુસ્તફા નાદેમે જણાવ્યું હતું. સીઇઓ, એપિક સંશોધન.

દરમિયાન, રિઝર્વ બૅંકે શુક્રવારે અસ્વસ્થ સંપત્તિને ઉકેલવા માટે તેની રાહ જોઈ રહેલી સુધારેલ પરિપત્ર બહાર પાડ્યો હતો, જેમાં અન્ય જોગવાઈઓ વચ્ચે ધિરાણકર્તાઓએ એનપીએ એકાઉન્ટને લેબલ કરવા માટે 30-દિવસની અવધિ આપી હતી.

“આ નવી 30 દિવસની વિંડો હવે ખરેખર ઉધાર લેનાર માટે ગાદી મુકી દેશે … જે સત્તાઓને હવે ધીરનારને આપવામાં આવી છે તે ટેબલ પર ઘણી સ્પષ્ટતા લાવે છે કારણ કે તે હવે ખરાબ લોન્સને ઓળખી શકશે, પુસ્તકોનો અભ્યાસ કરશે. અને તેના માટે કોંક્રિટ રીઝોલ્યુશન બનાવવું. અમે માનીએ છીએ કે તે બંને માટે ધિરાણકર્તા અને ઉધાર લેનાર છે, કારણ કે તે તાર્કિક રીતે ખૂબ જ જરૂરી સ્પષ્ટતા લાવે છે. ચોક્કસપણે તે એનબીએફસી ક્ષેત્ર પર હકારાત્મક અસર કરે છે.

સંજીવ ઝારબેડે, વાઇસ પ્રેસિડેન્ટ – પીસીજી રિસર્ચ, કોટક સિક્યોરિટીઝે જણાવ્યું હતું કે, “જોવાની મુખ્ય ઇવેન્ટ્સ ફેડ મીટિંગ, જી 20 મીટિંગ અને પછી જુલાઈમાં કેન્દ્રિય બજેટ પર હશે.”

વિશ્લેષકોએ જણાવ્યું હતું કે વિદેશી ફંડ પ્રવાહ, રૂપિયો અને ક્રૂડ ઓઇલ ચળવળ પણ બજાર માટે નિર્ણાયક રહેશે.

છેલ્લા અઠવાડિયા દરમિયાન, સેન્સેક્સ 98.30 ની સપાટીએ બંધ રહ્યો હતો અને નિફ્ટીમાં 52.15 પોઇન્ટનો ઘટાડો થયો હતો.