2020 મહિન્દ્રા સ્કોર્પિયો, નવી થાર સંભવિત 2020 માં ઓટો એક્સ્પો – ગાડિયાવાડી ડોટ કોમ

2020 મહિન્દ્રા સ્કોર્પિયો, નવી થાર સંભવિત 2020 માં ઓટો એક્સ્પો – ગાડિયાવાડી ડોટ કોમ
2020 Mahindra Scorpio 2020 Mahindra Thar

નેક્સ્ટ-જનરલ મહિન્દ્રા થાર અને સ્કોર્પિયોનું વેચાણ તે જ વર્ષમાં 2020 ઓટો એક્સ્પોમાં કરવામાં આવ્યું હતું.

ગયા વર્ષના અંતથી નવી વાહનો રજૂ કરતી વખતે મહિન્દ્રા એન્ડ મહિન્દ્રા તેના ઘરેલુ પોર્ટફોલિયોને તાજું કરી રહ્યું છે. તમામ નવા મૅરેઝો એમપીવી અને એક્સયુવી 300 ની આગમન દેશના સૌથી મોટા પેસેન્જર યુવી ઉત્પાદક માટે સફળ વાર્તા સાબિત થઈ ગઈ છે કારણ કે બંને વાહનો સારી વેચાણને ટકાવી રાખશે. તેના લોંચના ત્રણ મહિનાની અંદર, XUV300 માસિક વેચાણમાં બીજા સ્થાને પહોંચ્યું હતું અને એપ્રિલ 2019 માં તે ત્રીજી સૌથી વધુ વેચાતી એસયુવી હતી.

બીજી તરફ મારઝો, મારુતિ સુઝુકી એર્ટિગા અને ટોયોટા ઇનોવા ક્રિસ્ટાની વચ્ચે ઉદારતાથી કિંમતવાળી છે અને તે ગ્રાહકોમાં પણ સારી રીતે પ્રાપ્ત થઈ છે. સાત-અને આઠ-બેઠકની ગોઠવણોમાં ઓફર કરાઈ, એમપીવીની સ્ટાઇલનું કલ્પના અને ડિઝાઇન અમેરિકાના મિશિગનના મહિન્દ્રા નોર્થ અમેરિકન ડિઝાઇન સેન્ટર દ્વારા કરવામાં આવ્યું છે.

આ જ માર્ગને ઘટાડવાનું બીજું ઉત્પાદન આગામી જનરેશન સ્કોર્પિયો હશે જ્યારે ચેન્નઈમાં મહિન્દ્રા સંશોધન ખીણમાં વિકાસની પ્રવૃત્તિ હાથ ધરવામાં આવશે. સ્કોર્પિયો એ બોલીરોની સાથે કંપની માટે લાંબા સમયથી ચાલી રહેલા વર્કહૉર્સ છે અને આગલા-જનરલ વર્ઝનના પરીક્ષણ ખચ્ચરની ચિત્રોનો પહેલો સેટ પહેલેથી જ ઇન્ટરનેટ પર દેખાયો છે.

2020 મહિન્દ્રા થર ગાડીવાડી -5

આગામી સ્કોર્પિયોએ ડિઝાઇન માટે ઉત્ક્રાંતિત્મક અભિગમ અપનાવ્યો છે તે નોંધવું એ યોગ્ય છે. વધુમાં, તે નવા વિકસિત 2.0-લિટર ડીઝલ એન્જિન દ્વારા સંચાલિત કરવામાં આવશે. હળવા પાવરટ્રેઇન 160-હોર્સપાવરને બહાર કાઢતા 2.2-લિટર એમહોક એકમને બદલે છે અને તેને છ-સ્પીડ મેન્યુઅલ ટ્રાન્સમિશન સાથે જોડાયેલા 320 એનએમ પીક ટોર્કથી વધુ ઉત્પાદન કરવામાં આવે છે.

2020 મહિન્દ્રા સ્કોર્પિયો એ અદ્યતન પ્લેટફોર્મ પર આધારિત છે અને તેને કોડ Z101 કોડનામ કરવામાં આવ્યું છે. અમે આશા રાખીએ છીએ કે તે 2020 ઓટો એક્સ્પોમાં બીજી પેઢી થાર ઓફ-રોડર સાથે ઘરેલું પ્રિમીયર બનાવશે. સ્કોર્પિયોની જેમ આગામી થર લગભગ 10 વર્ષથી ચાલતા આઉટગોઇંગ મોડેલની તુલનામાં પરિપક્વ સ્ટાઇલ ધરાવે છે.

2020 મહિન્દ્રા સ્ક્રોપીયો ભારત -4 માં જાસૂસી
2020 સ્કોર્પિયો

2.5-લિટર ડીઝલ એન્જિનને એક નવી 2.0-લિટર બીએસવીઆઈ એકમ માટે 140 હોર્સપાવર અને 300 થી વધુ એનએમ ટોર્કને પંપીંગ કરવા માટે પસંદ કરવામાં આવશે. આગામી પેઢીની એક્સયુવી 500 માં એન્જિન 180 હોર્સપાવરની ઓફર કરશે.

રેન્ડરિંગ છબીઓ ફક્ત સંદર્ભ માટે વપરાય છે