ભૂતપૂર્વ બીએસએફ જવાન તેજ બહાદુર યાદવે જણાવ્યું હતું કે, મારા નામાંકનના નામથી રાજકીય ષડયંત્ર નકારો

ભૂતપૂર્વ બીએસએફ જવાન તેજ બહાદુર યાદવે જણાવ્યું હતું કે, મારા નામાંકનના નામથી રાજકીય ષડયંત્ર નકારો

તેને “રાજકીય ષડયંત્ર” કહીને, સરહદ બૉર્ડ સિક્યુરિટી ફોર્સ (બીએસએફ) ના જવાન તેજ બહાદુર યાદવે વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી અને ભારતીય જનતા પાર્ટી (બીજેપી) ને નોમિનેશન નકારવા બદલ દોષિત ઠેરવ્યા છે.

ખેડૂતના પુત્ર યાદવ, ઉત્તર પ્રદેશના વારાણસી લોકસભા મતક્ષેત્રમાંથી ચૂંટણી લડવા માટે ઉમેદવારી નોંધાવી હતી. તેમણે દાવો કર્યો હતો કે જો તેઓ નોમિનેશન નકારવામાં ન આવે તો તેઓ પીએમ મોદીને હરાવ્યા હોત. તેમણે હવે વારાણસીમાં વડાપ્રધાન મોદી સામે ઝુંબેશ કરવાનો નિર્ણય કર્યો છે.

તેમણે સંદેશાવ્યવહાર સાથે વાત કરી કે શા માટે તેમણે વારાણસીથી ચૂંટણી લડવાનું નક્કી કર્યું છે, તેમના ભાવિ કાર્યવાહી અને વડા પ્રધાન મોદી વિશે તેઓ શું અનુભવે છે.

“મોદી સરકાર તેના વચનો, ભારતના ખેડૂતોને આર્મી કર્મચારીઓના કલ્યાણથી બચાવવામાં નિષ્ફળ ગઈ છે. તેમણે આર્મીના નામે રાજકારણ ચલાવ્યું હતું અને 2014 માં સત્તામાં આવ્યા હતા. સૈન્યને ગરીબ ગુણવત્તાવાળા ખોરાકની સામે મેં જ્યારે અવાજ આપ્યો ત્યારે એક આર્મી માણસ હોવાને કારણે, તેમણે મને મારા પોસ્ટમાંથી કાઢી મૂકવા દીધા. પાંચ વર્ષમાં, તેમણે આર્મી અથવા ખેડૂતો તરફેણમાં કોઈ નોંધપાત્ર પગલું લીધું નથી, “યાદવે જણાવ્યું હતું.

યાદવે એમ પણ કહ્યું હતું કે વડા પ્રધાન બાલકોટ હવાઈ હુમલાની વાત કરી રહ્યાં છે, પરંતુ જવાનો પરના હુમલા વિશે નહીં. “વડા પ્રધાન મોદી પુલવામા હુમલાની તપાસનું ઑર્ડર કેમ નથી આપતા? હું તેમની સામે ઊભા રહેવા માંગું છું અને તેમને પૂછું છું કે: જો તે ખરેખર આર્મીની સંભાળ રાખે છે, તો તેણે મારા પ્રશ્નોનો જવાબ આપવો જોઈએ.

યાદવએ સૌપ્રથમ 24 એપ્રિલે સ્વતંત્ર ઉમેદવાર તરીકે નોમિનેશન દાખલ કર્યું હતું અને ત્યારબાદ સમાજવાદી પક્ષ (એસપી) ના પ્રતીક પર ચૂંટણી લડવા માટે 29 એપ્રિલના રોજ તેમના ઉમેદવારી નોંધાવી હતી. એસપીએ યાદવને મહાગઠબંધનના સંયુક્ત ઉમેદવાર તરીકે પદભ્રષ્ટ કર્યો હતો . એસપી 2019 ની લોકસભાની ચૂંટણી માયાવતીની બહુજન સમાજ પાર્ટી (બીએસપી) અને રાષ્ટ્રીય લોક દળ (આરએલડી) સાથે જોડાણમાં ચૂંટણી લડશે.

તેમના દ્વારા રજૂ કરવામાં આવેલા દસ્તાવેજોના બે સેટમાં “વિસંગતતા” ઉપર 1 મેના રોજ તેમના નામાંકનને નકારવામાં આવ્યું હતું.

વડા પ્રધાન મોદી અને ભાજપને દોષ આપતા યાદવે કહ્યું હતું કે તેઓ “લક્ષ્યાંકિત” હતા કારણ કે તેમણે ખેડૂતો અને જવાનોની ઇચ્છાઓ અને દગાને રજૂ કર્યું હતું. તેમણે એવો પણ દાવો કર્યો હતો કે વડા પ્રધાન તેમને “ડરતા” હતા કારણ કે તેમને લોકોનો ટેકો મળી રહ્યો હતો.

“જો હું વારાણસીથી લડતો હતો, તો હું ચોક્કસપણે મોદીને હરાવીશ. મને દરેક જગ્યાએથી ટેકો મળી રહ્યો હતો. વારાણસીના લોકો મને ટેકો આપે છે. જ્યારે એસપીએ મને તેના ઉમેદવાર તરીકે નામાંકિત કર્યા, ત્યારે સામાન્ય આદમી પાર્ટી પણ મારું સમર્થન કરી રહી હતી . વડા પ્રધાન મોદી અને ભાજપના રાજકીય ષડયંત્ર હેઠળ તે મારા નામાંકનને નકારવામાં આવ્યું હતું, એમ યાદવે દાવો કર્યો હતો.

વારાણસીમાં વડા પ્રધાન વિરુદ્ધ યાદવની હરીફનો ઉલ્લેખ કરતા દિલ્હીના મુખ્યમંત્રી અને આપના રાષ્ટ્રીય કન્વીનર અરવિંદ કેજરીવાલે ટ્વીટમાં કહ્યું હતું કે મોદીના રાજ્યને “પડકારવા જેવા” રાજ્યના લોકોએ “હરિયાણાની જમીનમાં કંઈક” હતું. કેજરીવાલ 2014 ની સામાન્ય ચૂંટણીમાં વડાપ્રધાન મોદી સામે ચૂંટણી લડ્યા હતા.

પણ વાંચો | મોદીને ભૂતપૂર્વ બીએસએફ જવાનો નોમિનેશન ‘રદ’ મળ્યો: અરવિંદ કેજરીવાલ

યાદવે જણાવ્યું હતું કે તેઓ છઠ્ઠા તબક્કામાં મતદાન કરવા માટે હરિયાણા આવ્યા હતા અને એસપીના ઉમેદવાર શાલીની યાદવની ઝુંબેશ માટે વારાણસી પરત ફર્યા હતા. “હું સાતમી તબક્કામાં મતદાન હેઠળની અન્ય લોકસભાની બેઠકોમાં પણ જઈશ,” તેમણે ઉમેર્યું.

સુપ્રીમ કોર્ટે ચૂંટણી પંચના નામાંકનને નકારી કાઢવાના નિર્ણયને પડકારતી તેમની અરજીને રદબાતલ કરવા અંગે પૂછતા યાદવે જણાવ્યું હતું કે ચૂંટણી બાદ તે અલ્લાહાબાદ હાઈ કોર્ટમાં જશે.

યાદવે વરારાસીના ઉમેદવારી પત્રકોને નકારી કાઢવા માટે રીટર્નિંગ ઑફિસર (આરઓ) ના નિર્ણયને પડકારતી ટોચની અદાલતમાં ખસી ગયા હતા, એમ કહ્યું હતું કે તેનો હેતુ વડા પ્રધાન મોદીને “વૉકઓવર આપવા” કરવાનો હતો.

ચીફ જસ્ટીસ રંજન ગોગોઈની અધ્યક્ષતા હેઠળની ખંડપીઠે તેમની અરજીને નકારી કાઢી હતી.

લોકસભાની ચૂંટણી: નવીનતમ અપડેટ્સ, વિશ્લેષણ અને મંતવ્યો માટે, અહીં ક્લિક કરો