એમએસ ધોનીએ રૂ. 10,000 ની ફાઇન આપી અને કોઈ ખેલાડી હંમેશ માટે મોડું થયું ન હતું, તે કહે છે કે, પૅડી અપટન – એનડીટીવી ન્યૂઝ

એમએસ ધોનીએ રૂ. 10,000 ની ફાઇન આપી અને કોઈ ખેલાડી હંમેશ માટે મોડું થયું ન હતું, તે કહે છે કે, પૅડી અપટન – એનડીટીવી ન્યૂઝ
MS Dhoni Suggested Rs 10,000 Fine And No Player Was Late Ever Again, Reveals Paddy Upton

એમ.એસ. ધોનીએ 2011 માં ભારતને બીજી વિશ્વ કપની ખિતાબ જીતી લીધી. © ટ્વીટર

ભારતીય ક્રિકેટ ટીમના ઘણા પ્રસંગોએ સફળ થવા માટે એમએસ ધોનીએ કપ્તાનીના પ્રારંભિક દિવસોમાં એક આદર્શ ડ્રેસિંગ રૂમની સ્થાપના કરી હતી, એમ ભારતના ભૂતપૂર્વ માનસિક કન્ડીશનીંગ કોચ પૅડી અપ્ટોન જણાવે છે. પaddy અપ્ટનના જણાવ્યા મુજબ, ભૂતપૂર્વ ભારતના ભૂતપૂર્વ કેપ્ટન એમ.એસ. ધોનીએ એક ટીમની મીટિંગ અને તાલીમ માટે મોડું ન હોવાનું સુનિશ્ચિત કરવા માટે એક અનન્ય વિચાર કર્યો હતો. “જ્યારે હું ટીમમાં જોડાયો ત્યારે અનિલ કુંબલે ટેસ્ટ ટીમના કેપ્ટન હતા અને એમએસ ધોની ઓડીઆઈ ટીમના કેપ્ટન હતા. અમારી પાસે ખૂબ સ્વયં-શાસનની પ્રક્રિયા હતી. તેથી અમે ટીમને કહ્યું કે સમય પર હોવું મહત્વપૂર્ણ છે. પ્રેક્ટિસ અને ટીમ મીટિંગ્સ માટે? ‘ કોલકતાના એક મીડિયા ઇવેન્ટ દરમિયાન અપ્ટનએ જણાવ્યું હતું કે, દરેક વ્યક્તિએ હા કહ્યું છે.

“તેથી અમે તેમને પૂછ્યું કે જો કોઈ સમય પર ન હોય તો ત્યાં કોઈએ છોડવું જોઈએ? અમે તેને અને ખેલાડીઓ વચ્ચે ચર્ચા કરી, અને આખરે તે નિર્ણય લેવા માટે કેપ્ટનને છોડવામાં આવ્યો.”

અપ્ટનએ જણાવ્યું હતું કે કુંબલેએ એવો નિષ્કર્ષ કાઢ્યો હતો કે દરેક લેટરમેરને રૂ. 10,000 નો દંડ કરવો જોઇએ, ધોનીએ વધુ સજા માટે સૂચન કર્યું હતું અને જણાવ્યું હતું કે જો કોઈ ખેલાડી મોડું થઈ ગયું હોય તો બાકીની બાજુ 10,000 રૂપિયા ચૂકવશે.

ટેસ્ટ ટીમમાં, અનિલ કુંબલેએ કહ્યું હતું કે પરિણામ 10 હજાર રૂપિયાનું દંડ હશે, જેણે મોડું મોડું કર્યું હતું તે વ્યક્તિને ચૂકવણી કરવી પડશે. અને પછી એક દિવસની ટીમ સાથે પણ અમે વાતચીત કરી હતી અને એમએસ (ધોની) પણ બોલ્યા હતા. કે ‘હા પરિણામ હોવું જોઈએ. તેથી જો કોઈ મોડું થઈ ગયું હોય, તો દરેક જણ 10,000 રૂપિયા દંડ કરશે!’ એક દિવસ ફરીથી ટીમમાંથી કોઈ પણ મોડું થઈ ગયું ન હતું, “એવું અપ્ટોનએ જણાવ્યું હતું.

અપટૉમે પણ શાંત રહેવા બદલ ધોનીની પ્રશંસા કરી અને કહ્યું: “તેની વાસ્તવિક શક્તિ એ રમતની પરિસ્થિતિને ધ્યાનમાં લીધા વગર તેની શાંતતા અને સંમિશ્રણ છે. આવા મજબૂત નેતા હોવાને કારણે, મુશ્કેલ પરિસ્થિતિઓમાં તેના સ્તરની આગેવાની લેતા, તે અન્ય ખેલાડીઓને પરવાનગી આપે છે શાંત રહો અને કંપોઝ કરો. ”

“મને લાગે છે કે તેની પાસે વાસ્તવિક શક્તિ છે,” તેમણે ઉમેર્યું.

(આઇએનએન ઇનપુટ્સ સાથે)

હાઈલાઈટ્સ

  • ધોનીએ ઘણી વખત ભારતીય ક્રિકેટ ટીમને સફળતા મળી
  • તેમણે આદર્શ ડ્રેસિંગ રૂમ માટે પાયો બનાવ્યો
  • અપ્ટનએ કહ્યું કે ધોનીએ અંતમાં આવનારાઓ માટે મોટી સજા સુચવી હતી

સંબંધિત લેખો