આઈસીસી ક્રિકેટ વર્લ્ડ કપ 2019: રવિ શાસ્ત્રી ભારતના નંબર 4, વર્લ્ડ કપ સંયોજન – હિંદુસ્તાન ટાઇમ્સ વિશે બોલે છે

આઈસીસી ક્રિકેટ વર્લ્ડ કપ 2019: રવિ શાસ્ત્રી ભારતના નંબર 4, વર્લ્ડ કપ સંયોજન – હિંદુસ્તાન ટાઇમ્સ વિશે બોલે છે

આઈસીસી ક્રિકેટ વર્લ્ડ કપની આગળ, ટીમના ભારતીય કોચ રવિ શાસ્ત્રી તેમની ટીમ વિશે વિશ્વાસ ધરાવે છે અને માને છે કે તેમની પાસે બધી રીતે જવા અને ટ્રોફીને હાંસલ કરવા માટે રેન્કમાં પૂરતી દારૂગોળો છે.

તેમણે એમ પણ કહ્યું કે બાજુ ખૂબ જ લવચીક હશે અને સંયોજનો સંપૂર્ણપણે શરતો પર આધારિત હશે. નંબર 4 પોઝિશન વિશે બોલતાં, જે ચર્ચા અને ચર્ચાના વિષય છે, શાસ્ત્રીએ કહ્યું કે તેના અનુસાર, તે વિશિષ્ટ થિત માટે કોઈ એક ખેલાડી નથી અને તે અભ્યાસક્રમોની પસંદગી માટે ઘોડા હશે. ( આઇસીસી ક્રિકેટ વર્લ્ડ કપ 2019 નું સંપૂર્ણ કવરેજ )

“અમે એક લવચીક ટીમ છે. તે કોર્સ માટે ઘોડા છે, અમે પૂરતી દારૂગોળો મળી છે. અમને પર્યાપ્ત ખેલાડીઓ મળ્યા છે જે 4 થી બેટિંગ કરી શકે છે. તેથી, હું તેના વિશે ખરેખર ચિંતિત નથી, “શાસ્ત્રીએ એક મુલાકાતમાં ક્રિકેટનેક્સ્ટને જણાવ્યું હતું.

પણ વાંચો: રવિ શાસ્ત્રી કોહલી-ધોનીના સંબંધો, ડ્રેસિંગ રૂમ પર અસર દર્શાવે છે

“મને લાગે છે કે અમને બધા પાયાને આવરી લેવામાં આવ્યા છે. છેલ્લી વસ્તુ જે તમે ઇચ્છો તે પ્રવાસ પર મુસાફરો છે. તમે તે 15 ખેલાડીઓમાં હોવ છો … કોઈપણ સમયે, કોઈપણ સમયે કોણ રમી શકે છે. જો ઝડપી બોલરને મોટી ઇજા થઈ હોય તો તે લગભગ તરત જ બદલાશે.

કેટર જાધવ, જે વિરાટ કોહલીની ટીમનો અગત્યનો સભ્ય બન્યો છે, તેણે આઈપીએલની સમાપ્તિ દરમિયાન ઈજા લીધી હતી, પરંતુ કોચ ખૂબ જ ચિંતિત નથી અને કોઈ પણ કૉલ કરવા પહેલાં રાહ જોવી માંગે છે.

“હકીકતમાં તેમાંથી હું સંપૂર્ણપણે છૂટી ગયો છું. જ્યારે ફ્લાઇટ 22 મી, (મે) ના રોજ ઉતરે છે ત્યારે આપણે જોશું કે તેના પર કોણ 15 છે અને તેને ત્યાંથી લઈ લો. કેદારના કેસમાં સદભાગ્યે, કોઈ ફ્રેક્ચર નથી તેથી અમે રાહ જોવી અને જોશું. ત્યાં હજુ સમય છે તેથી તે બરાબર હોવું જોઈએ, “તેમણે જણાવ્યું હતું.

શાસ્ત્રીએ કહ્યું હતું કે ટીમ વર્લ્ડ કપ જેવી મોટી ઘટના માટે પ્રી-પ્લાન કરી શકશે નહીં અને ટૂર્નામેન્ટ સુધીના ચાર વર્ષ તૈયાર થવાનો સમય છે.

તે પણ વાંચો: વિશ્વ કપ દરમિયાન દરેક ટીમને ભ્રષ્ટાચાર વિરોધી અધિકારી સમર્પિત કરવો: રિપોર્ટ

“આ મોટા ટુર્નામેન્ટમાં …. તમે પ્રવાહ સાથે જાઓ છો, તમે વિવિધ પરિસ્થિતિઓમાં સ્વયંસંચાલિત રીતે પ્રતિક્રિયા આપો છો અને ચાર વર્ષ કે જે વિશ્વ કપની વચ્ચે ગયા છે તે જ ટીમ બનાવે છે.”

ભૂતપૂર્વ સુકાનીએ શોપીસ ઇવેન્ટમાં જોવા માટે વેસ્ટ ઈન્ડિઝ અને ઑસ્ટ્રેલિયાને હરાવ્યા હતા. “જ્યારે તેઓ (વેસ્ટ ઈન્ડિઝ) ભારતમાં હતા ત્યારે મેં કહ્યું કે અમે તેમને હરાવ્યું હશે પરંતુ અમારી પાસે એક સખત શ્રેણી હતી અને તેઓએ કેટલાક ઉત્તમ ક્રિકેટ રમ્યા હતા. અને મેં કહ્યું કે આપેલ સમયે, ક્રિસ (ગેઈલ) નહોતો, તે બાજુ કોઈ (એન્ડ્રે) રસેલ નહોતો, “શાસ્ત્રીએ કહ્યું.

“મેં કહ્યું હતું કે આ બાજુ માટે જુઓ, તેમની પાસે ગંભીર પ્રતિભા છે અને હું તેના વિશે ખૂબ ખુશ છું. કારણ કે તમે વેસ્ટ ઇન્ડિઝના ગૌરવ દિવસોમાં રમ્યા છે અને રમત રમનારા કેટલાક શ્રેષ્ઠ ખેલાડીઓ સામે રમ્યા છે અને પછી દેશ કેટલાક વાસ્તવિક દબાણોમાંથી પસાર થઈ ગયો છે.

“ત્યાં એવી શક્તિ છે જે કોઈ ટીમ નજીક આવે છે. જ્યારે છગ્ગા ફટકારવાની તીવ્ર ક્ષમતા આવે છે, ત્યારે તે સીડી ઉપર માર્ગ બનાવે છે. ”

ઓસ્ટ્રેલિયાના પ્રતિષ્ઠિત ચેમ્પિયન વિશે વાત કરતાં તેમણે ઉમેર્યું: “તમે તે ઑસ્ટ્રેલિયાથી અપેક્ષા રાખશો. તેઓએ છેલ્લા 25 વર્ષમાં અન્ય કોઈ ટીમ કરતા વધુ વિશ્વ કપ જીત્યા છે. એવી કોઈ ઓસ્ટ્રેલિયન ટીમ ક્યારેય નથી જે સ્પર્ધાત્મક નથી.

શાસ્ત્રીએ કહ્યું હતું કે, “અને હવે તેઓ તેમના બધા ખેલાડીઓને પાછા મળ્યા છે અને તેઓ ખૂબ સારા ફોર્મમાં હોવાનું જણાય છે પરંતુ તે પછી વર્લ્ડકપમાં તે પછીનો દિવસ છે.”

( એજન્સીઓ પાસેથી ઇનપુટ સાથે )

પ્રથમ પ્રકાશિત: 14 મે, 2019 14:40 IST