રૂ. 69.50 પ્રતિ ડોલરની સામે રૂપિયો ઊંચો છે – Moneycontrol.com

રૂ. 69.50 પ્રતિ ડોલરની સામે રૂપિયો ઊંચો છે – Moneycontrol.com

છેલ્લું અપડેટ: એપ્રિલ 18, 2019 01:38 PM IST સોર્સ: Moneycontrol.com

બુધવારના રોજ મહાવીર જયંતીના કારણે ચલણ બજાર બંધ થઈ ગયું હતું, જ્યારે ગુડ ફ્રાઇડે માટે 19 એપ્રિલના રોજ બંધ રહેશે.

Representative image

પ્રતિનિધિ છબી

મંગળવાર વિરુદ્ધ મંગળવારના રોજ મંગળવારે 69.60 ની નીચી સપાટીએ ભારતીય રૂપિયો 10 પૈસા વધીને 69.50 પર ટ્રેડ થઈ રહ્યો છે.

બુધવારના રોજ મહાવીર જયંતીના કારણે ચલણ બજાર બંધ થઈ ગયું હતું, જ્યારે ગુડ ફ્રાઇડે માટે 19 એપ્રિલના રોજ બંધ રહેશે.

ચાંદીના યુઆનને નવ મહિનાની ઊંચી સપાટીએ પહોંચાડવા માટે મજબૂત આર્થિક ડેટાને પગલે રૂપિયો ફ્યુચર્સ ડોલર સામે 69.55 ની આસપાસ ઉભા રહેવાની અપેક્ષા છે. પ્રથમ ત્રિમાસિક ગાળા દરમિયાન ચાઇનાની અર્થવ્યવસ્થામાં સતત 6.4 ટકાનો વધારો થયો હતો, ઔદ્યોગિક ઉત્પાદનમાં વધારો થયો હતો અને ગ્રાહક માંગમાં સુધારાનો સંકેત જોવા મળ્યો હતો. મોતીલાલ ઓસ્વાલ જણાવે છે કે દેશની પ્રથમ ત્રિમાસિક ગાળાના આર્થિક વૃદ્ધિના અંદાજ બાદ યુઆન ગઇકાલે 0.4% વધ્યું હતું અને માર્ચના ઔદ્યોગિક ઉત્પાદનમાં ચાર વર્ષમાં સૌથી વધુ વધારો થયો હતો અને તેની આગોતરા 6.6 ડોલરના નવ મહિનાની ઊંચી સપાટીએ પહોંચી હતી.

માર્ચ મહિનામાં યુ.એસ. ઔદ્યોગિક ઉત્પાદન ઘટી ગયું હતું, જે ખાણકામના ઉત્પાદનમાં ઘટાડાને કારણે 1% ઘટ્યું હતું. ધીમી વૈશ્વિક અર્થતંત્ર અને ચીન સાથેના વેપારના તણાવ વચ્ચે ફેક્ટરીનું ઉત્પાદન નબળું રહ્યું છે. વૈશ્વિક વિકાસ સુધરી રહ્યું છે તે સંકેતો માટે રોકાણકારો ચિની અને યુરોપિયન આર્થિક ડેટાને નજીકથી જોઈ રહ્યા છે.

યુરોપમાં મેન્યુફેકચરીંગ અને સર્વિસ સેક્ટર માટે PMIs પ્રકાશન કરશે, તે યુરોપિયન અર્થતંત્રની મજબૂતાઈનો આગામી સંકેત આપશે.

પ્રથમ 18 એપ્રિલ, 2019 01:35 વાગ્યે પ્રકાશિત