ભારત માટે બળવો ઇલેક્ટ્રિક મોટરસાયકલ ચીનની સુપર સોકો ટીએસ છે? – રશલેન

ભારત માટે બળવો ઇલેક્ટ્રિક મોટરસાયકલ ચીનની સુપર સોકો ટીએસ છે? – રશલેન

બળવો ઇન્ટેલિકોર્પ ભારતની પહેલી એઆઈ-એનેબલ ઇલેક્ટ્રિક મોટરસાઇકલ શરૂ કરવાની તૈયારીમાં છે. લોંચ જૂન 2019 માં થશે. રિવોલ્ટની મોટરસાઇકલના પ્રથમ જાસૂસ શોટ 10 એપ્રિલના રોજ ઉભર્યા. જાસૂસ ફોટાઓ દર્શાવે છે કે તે ઉત્પાદન તૈયાર મોટરસાયકલ છે. આ આશ્ચર્યજનક કારણ છે કે આવી પ્રકારની મોટરસાઇકલના વિકાસ હેઠળ કોઈ સમાચાર / અહેવાલો ન હતા, અને હવે પરીક્ષણ પર ઉત્પાદન તૈયાર મોટરસાઇકલ હતી.

માઇક્રોમેક્સના સહ-સ્થાપક રાહુલ શર્મા છે. કંપની પાસે રૂ .500 કરોડનું ભંડોળ છે. તેથી આ શક્ય છે કે ટીમ આ બધા વર્ષો સુધી ઉત્પાદનને જાળવી રાખવામાં સફળ રહી છે (ધ્યાનમાં રાખીને આવી અદ્યતન મોટરસાઇકલના વિકાસમાં વર્ષો લાગે છે)? અથવા તે ચીનથી આયાત કરવામાં આવતી બાઇક છે અને ભારતીય બજાર માટે રીબેડ થઈ ગઈ છે?

રિવોલ્ટ દ્વારા જાહેર કરાયેલા લીક જાસૂસ ફોટા અને સ્કેચ માટે આભાર, અમારે એક મોટરસાઇકલ કેવી રીતે દેખાશે તે વિશે એક ખ્યાલ છે. બળવા સમાન, સુપર સોકો ટીએસ નામની એક ચાઇનીઝ મોટરસાઇકલ છે. સુપર સોકો શાંઘાઇ સ્થિત ઇલેક્ટ્રિક મોટરસાઇકલ ડેવલપર છે, જે ચાઇના તેમજ યુરોપમાં મોટરસાયકલો વેચે છે. કંપનીએ 2 વર્ષ પહેલાં ટી.એસ. લોન્ચ કરી હતી. નીચે લૉંચ વિડિઓ છે.

સુપર સોકો મુજબ, ટીએસ એ આર્ટ ઇલેક્ટ્રિક મોટરસાઇકલનું રાજ્ય છે જે સમગ્ર વિશ્વના તમામ બ્રાન્ડ્સમાંથી સહાય દ્વારા R & D ના વર્ષો પછી વિકસાવવામાં આવી છે. તેમાં 160 કિલોમીટરની ડ્રાઇવિંગ રેન્જ છે, 45 કિલોમીટરની ટોપ સ્પીડ અને 78 કિલો વજન છે. તે કેટલાક બજારોમાં મોપેડ (મોટરસાયકલ નથી) તરીકે વેચાય છે.

સુવિધાઓ વિશે બોલતા, તે આગળના ભાગમાં બેમ બીમ અને ઉચ્ચ બીમ સાથે ટ્વીન એલઇડી હેડલાઇટનો મેળવે છે. એલઇડી ડીઆરએલ હેડલેમ્પની આસપાસ છે. સારી ડ્રાઈવિંગ ગતિશીલતા માટે, ફ્રન્ટ, એલોય વ્હીલ્સ, પાછળના, આરામદાયક બેઠક, સંપૂર્ણ ડિજિટલ સાધન ક્લસ્ટરમાં મોનોશૉક છે, જે વર્તમાન ઝડપ, બાકી રેન્જ, ડ્રાઇવિંગ મોડ, તાપમાન અને ઘણું બધું બતાવશે. તમે બાઇકને તમારા સ્માર્ટફોન પર બ્લુટુથથી કનેક્ટ કરી શકો છો અને બાકીની બેટરી પર દેખરેખ રાખી શકો છો, ડ્રાઇવ રેન્જ, પૂર્ણ ચાર્જ પર સમય વગેરે.

પાવર ડિલીવરી વિશે બોલતાં, સુપર સોકો કહે છે, “ટી.એસ. તમારા વાહનના પાછલા વ્હીલની અંદર આવેલું એક નવું બોસ્ચ હબમોટર દ્વારા સંચાલિત છે. તેથી, વિદ્યુત શક્તિ વિલંબના સંકેત વિના અને ટ્રાન્સમિશન વગર – સીધી રીતે રસ્તા પર પહોંચાડવામાં આવે છે, જે તમે પહેલાં ક્યારેય જોયેલા સુપર્બ ડ્રાઈવિંગ અનુભવ વિના પ્રસારિત થાય છે. તેના પ્રવેગક પરંપરાગત પેટ્રોલ એન્જિન કરતાં પણ ઝડપી છે. ”

ભારત ગતિશીલતા તરફ આગળ વધે છે જે ઇલેક્ટ્રિક વાહનો, લક્ષ્યો અને લક્ષ્યોને અપનાવે છે. જે લાંબા સમય સુધી ખેંચાયેલી ગર્ભાવસ્થા અવધિ હોવાનું લાગે છે, પ્રથમ તરંગ જાહેર પરિવહન, સરકારી ઑફિસનો ઉપયોગ વાહનો અને બે વ્હીલર્સની ફરતે ફેરબદલ કરવામાં અસ્પષ્ટ પ્રયત્નો જુએ છે.

ફેમ II ની નીતિમાં પાલન કરવા માટે અને સબસિડીનો પ્રશ્ન હોવાના માર્ગદર્શિકા પણ છે. નાના પાયે ઇવી ઉત્પાદકો વિલાપ કરે છે કે ભીંગડા તરફેણ કરવામાં આવે છે, જે ઇલેક્ટ્રિક વાહનો સંબંધિત આર એન્ડ ડી સંબંધી જવાબ આપવા માટેનો એક મહત્વપૂર્ણ પ્રશ્ન છે. વોલ્યુમ નાના હોવાથી અને આરએન્ડડી અને વર્ષમાં પ્રક્રિયા સુધારણામાં નાના ઉત્પાદકો ભૂસકો લેવા તૈયાર નથી. તેના સ્થાને, મોટાભાગે મોટાભાગના બાઇકો અથવા સમગ્ર બાઇકને ખરાબ ઇલેક્ટ્રિક રિકશોને ચીનમાંથી ભારતમાં આયાત કરવા આતુર છે. આનાથી તેઓને આર એન્ડ ડી અને સંપૂર્ણ ઉગાડવામાં ઉત્પાદન એકમોમાં રોકાણ કર્યા વગર નફા પર કામ કરવા દે છે. અલબત્ત, તે ઇવીએસ માટે આયોજન સબસિડીથી દૂર રાખે છે.

ચાઇના પાસે પહેલેથી જ મોટી સંખ્યામાં ઇલેક્ટ્રિક વ્હીકલ ઉત્પાદકો છે, તેમજ તે લોકો જે આ વિચાર સાથે ટકી રહ્યા છે. પછી સ્ટાર્ટ-અપ્સ છે અને તે ટેક સાથે સહાયિત છે. એકંદરે ઘણા બધા ખેલાડીઓ હોવા છતાં પણ, ચીની ઇવી ઉદ્યોગમાં મેન્યુફેક્ચરીંગ ટાર્ગેટ્સને પહોંચાડવાનું વલણ છે. ભારતીય બાજુએ, ઇવી વિકાસ, ઉત્પાદન, અને આરએન્ડડી મોટાભાગના ભાગ માટે ઉધાર લેવાયેલ હાવભાવ લાગે છે.

ભારત માટે બળવો મોટરસાયકલ ચીનથી સુપર સોકો ટીએસ છે કે નહીં તે સ્પષ્ટ નથી. પરંતુ છબીઓ ખૂબ સમાન લાગે છે. ચાઇનીઝ બાઇક અને ભારતીય એક વચ્ચેનો એક નિર્ણાયક તફાવત મોટર છે. ભારતીય વ્યક્તિ પાસે રાઇડર સીટની નીચે સ્થિત મોટર સાથે બેલ્ટ ડ્રાઇવ છે, જે રિવોલ્ટ દ્વારા પ્રકાશિત કરાયેલ ટીઝર સ્કેચમાં સ્પષ્ટ રીતે દર્શાવવામાં આવી છે. રીઅર ટેઇલપીસ પણ અલગ છે. બીજું બધું સમાન છે. નીચે ગેલેરી પર એક નજર.