ડ્રગ 'કેનાગ્લિફ્લોઝિન' ડાયાબિટીસના દર્દીઓમાં કિડની નિષ્ફળતાનું જોખમ ઘટાડે છે – ANI ન્યૂઝ

ડ્રગ 'કેનાગ્લિફ્લોઝિન' ડાયાબિટીસના દર્દીઓમાં કિડની નિષ્ફળતાનું જોખમ ઘટાડે છે – ANI ન્યૂઝ

<લેખ>

ANI | અપડેટ કરેલું: એપ્રિલ 16, 2019 13:41 IST

વોશિંગ્ટન ડીસી [યુએસએ], એપ્રિલ 16 (એએનઆઇ): એક સીમાચિહ્ન ક્લિનિકલ ટ્રાયલમાં, સંશોધકોએ શોધી કાઢ્યું છે કે કેનાગ્લિફ્લોઝિન નામની દવા, દર્દીના પ્રકાર 2 ડાયાબિટીઝ અને કિડની રોગ.

જર્નલમાં પ્રકાશિત થયેલા ન્યૂ જર્નલ જર્નલમાં પ્રકાશિત અભ્યાસમાં 4,401 સહભાગીઓ સામેલ છે 34 દેશો.

“18 વર્ષમાં પ્રથમ વખત, અમારી પાસે દર્દીઓ માટે ઉપચાર છે. ટાઇપ 2 ડાયાબિટીસ અને તીવ્ર કિડની રોગ કે જે કિડની નિષ્ફળતામાં ઘટાડો કરે છે, “અભ્યાસના વરિષ્ઠ લેખક કેનેથ મહાફેફે જણાવ્યું હતું.

આ દવા, કેનાગ્લિફ્લોઝિન, હાલમાં લગભગ બે-દાયકાના જૂના ઉપચારમાં સુધારો કરે છે. ધરાવતા લોકોમાં કિડની કાર્યની સુરક્ષા માટે એકમાત્ર માન્ય સારવાર. ટ્રાયલમાં, કૅનાગ્લિફ્લોઝિન પણ મુખ્ય કાર્ડિયોવાસ્ક્યુલર ઇવેન્ટ્સના જોખમને ઘટાડવા માટે મળી આવ્યું હતું.

કૅનાગ્લિફ્લોઝિન કિડની દ્વારા ગ્લુકોઝનું વિસર્જન વધારે છે. ડ્રગ ડ્રગ દ્વારા પહેલાથી મંજૂર કરવામાં આવ્યું છે. : //www.aninews.in/search? ક્વેરી = ટાઇપ 2 ડાયાબિટીસ “> ટાઇપ 2 ડાયાબિટીસ અને ટાઇપ 2 ડાયાબિટીઝ અને હાલની હૃદય રોગ.

” ડાયાબિટીસ અને કિડની રોગવાળા લોકો કિડની નિષ્ફળતા, હૃદયરોગનો હુમલો, સ્ટ્રોક અને મૃત્યુ. આ નિર્ણાયક ટ્રાયલ પરિણામ સાથે, આજે એક ગોળી એક ગોળીનો ઉપયોગ કરીને આ જોખમને ઘટાડવા માટે અમારી પાસે એક અસરકારક રીત છે, “અભ્યાસના મુખ્ય લેખક, Vlado Perkovic જણાવે છે.

આમાં ભાગ લેનારાઓ ટ્રાયલને વર્તમાન માર્ગદર્શિકા હેઠળ કિડની રોગ માટે ઉપલબ્ધ શ્રેષ્ઠ સંભાળ પ્રાપ્ત થઈ, જે રેઈનિન-એન્જીયોટેન્સિન-એલ્ડોસ્ટેરોન સિસ્ટમ અથવા આરએએએસ, નાકાબંધી તરીકે ઓળખાય છે. વધુમાં, અડધાને કેનાગ્લિફ્લોઝિન પ્રાપ્ત કરવા માટે રેન્ડમલી રીતે પસંદ કરવામાં આવી હતી, જ્યારે બીજા અર્ધને પ્લેસબો આપવામાં આવી હતી.

અભ્યાસના પ્રાથમિક પરિણામોમાં જાણવા મળ્યું છે કે કેનાગ્લિફ્લોઝિન લેનારા સહભાગીઓ પ્લેસબો જૂથ કરતા 30 ટકા ઓછા હતા. કિડની નિષ્ફળતા વિકાસ અથવા રુંવાટી નિષ્ફળતા અથવા કાર્ડિયોવેસ્ક્યુલર રોગમાંથી મૃત્યુ પામે છે.

કિડનીની નિષ્ફળતા અથવા કિડની નિષ્ફળતાથી મૃત્યુનું જોખમ 34 ટકા ઘટ્યું છે, અને કાર્ડિયાકને લીધે હાર્ટ નિષ્ફળતા અથવા મૃત્યુ માટેના હૉસ્પિટલમાં દાખલ થવાનું જોખમ 31% દ્વારા ઘટાડો થયો છે.

ડાયાબિટીસવાળા લોકો કિડની રોગ વિકસાવી શકે છે કારણ કે લાંબા સમય સુધી લોહીની ખાંડ કિડનીમાં રક્તવાહિનીઓને નુકસાન પહોંચાડે છે. આ ઉપરાંત, ડાયાબીટીસ ઘણીવાર ઊંચા બ્લડ પ્રેશરનું કારણ બને છે, જે અંગમાં રક્તવાહિનીઓને ખેંચી અને નબળી કરી શકે છે.

છેલ્લા બે દાયકાથી, ચિકિત્સકોએ ડાયાબિટીસમાં કિડની કાર્યમાં થતાં ઘટાડાને રોકવા માટે મોટાભાગે આરએએએસએસ નાબૂદ પર આધાર રાખ્યો છે. દર્દીઓ. આરએએએસએસ નાકાબંધી બ્લડ પ્રેશર ઘટાડે છે અને કિડનીના રોગની વૃદ્ધિમાં વિલંબ કરે છે, તેમ છતાં આ સારવારમાંથી પસાર થતા દર્દીઓ ગુદાના નિષ્ફળતા અને કાર્ડિયોવેસ્ક્યુલર રોગ, તેમજ આ પરિસ્થિતિઓમાંથી મૃત્યુ માટે વધુ જોખમમાં રહે છે.

આપેલ લોકોની સંખ્યા 2030 માં