ઓપનાઇ બોટ ડોટા 2 ચેમ્પિયન ક્રેશ કરે છે, અને હવે કોઈ પણ તેની સામે રમી શકે છે – અર્સ ટેકનીકા

ઓપનાઇ બોટ ડોટા 2 ચેમ્પિયન ક્રેશ કરે છે, અને હવે કોઈ પણ તેની સામે રમી શકે છે – અર્સ ટેકનીકા

વૈશ્વિક થર્મોન્યુક્લિયર યુદ્ધ –

ઇન્ટરનેશનલ ચેમ્પિયન ટીમ ઓ.જી.ને રાજીનામું આપવું એ સપ્તાહના અંતે સારી રીતે હરાવી દેવામાં આવ્યું.

એક અગ્નિ વિડિઓ ગેમ રાક્ષસ સ્ક્રીનશૉટ.
વધારો /

શેડો ફિયેન્ડ, શેડો અને ફિન્ડેશ.

ભૂતકાળમાં ઘણા વર્ષોથી, ઓપનૅઇ, “કૃત્રિમ સામાન્ય બુદ્ધિને માનવતાને લાભ આપે છે” તે સુનિશ્ચિત કરવાના પ્રારંભ સાથે પ્રારંભિક, બ્રહ્માંડમાં સૌથી મહાન રમત , ડાટા 2 રમવા માટે મશીન-લર્નિંગ-આધારિત બોટ વિકસિત કરી રહી છે. સંપૂર્ણ રમતના ઘણાં કટ-ડાઉન સંસ્કરણથી શરૂ કરીને, બૉટને લાખો મેચો પર લાખોથી રમતા દ્વારા વર્ષોથી વિકસાવવામાં આવી છે, પાંચ-પાંચ-પાંચ ટીમ રમત કેવી રીતે રમવી તે પણ શીખવું નહીં, પરંતુ જીત કેવી રીતે મેળવવી, સતત.

અમે એક પર બોટ વિકાસ જોવા માટે સક્ષમ થયા છો નંબર ના શો મેચો રમત અને વધુ કુશળ માનવ વિરોધીઓના એક વધુ સંપૂર્ણ સંસ્કરણનો ઉપયોગ દરેક એક સાથે. આ અંતમાં સપ્તાહના અંતમાં અંતિમ શો મેચ થવાની અપેક્ષા રાખવામાં આવી હતી, જ્યારે ઓએનજી સામે ઓન-એ-થ્રી મેચમાં ઓપનૅઇ ફાઇવને ત્રણ મેચમાં સ્થાન આપવામાં આવ્યું હતું, તે ટીમ, જેણે ગયા વર્ષે તમામ સહાયકોમાં સૌથી મોટી સ્પર્ધા જીતી હતી, આ ઇન્ટરનેશનલ.

વસ્તુઓને રસપ્રદ રાખવાના નામમાં ઓપનૅઇ કેટલાક વિકલાંગોને આધિન છે. તેના પાંચ એઆઈ પ્લેયર્સ બૉટ સૉફ્ટવેરની સમાન સંસ્કરણ ચલાવતા હોય છે, જેમાં તેમની સાથે કોઈ વાર્તાલાપ નથી: તેઓ પાંચ સ્વતંત્ર ખેલાડીઓ છે જે ખૂબ જ સમાન લાગે છે પરંતુ તેમની ક્રિયાઓનું સંકલન કરવાનો કોઈ સીધો ઉપાય નથી. ઓપનૅઇના પ્રતિક્રિયા સમય એ કૃત્રિમ રીતે ધીમું છે કે આ રમત માત્ર સુપરહુમન રીફ્લેક્સનું પ્રદર્શન નથી. અને બોટ હજી પણ રમતના સંપૂર્ણ સંસ્કરણનો ઉપયોગ કરી રહ્યું નથી: ફક્ત હિરોની મર્યાદિત પસંદગી ઉપલબ્ધ છે, અને વસ્તુઓ કે જે નિયંત્રક મિનિઅન્સ અથવા ભ્રમણા બનાવે છે તે પ્રતિબંધિત છે કારણ કે એવું લાગ્યું છે કે બોટ તેના મિનિઅન્સ કરતાં વધુ અસરકારક રીતે માઇક્રોમેનેજ કરી શકશે. કોઈપણ માનવ કરી શકે છે.

રમતો જોઈ શકાય છે

અહીં

. પ્રથમ રમત લગભગ 19 મિનિટ સુધી પણ જોતી હતી. મનુષ્ય પાસે એક નાનો ગોલ્ડ ફાયદો હતો, પરંતુ બૉટોમાં પ્રાદેશિક અંકુશ વધુ સારો હતો. બૉટો એક ટીમફાઇટમાં આગળ નીકળી ગયા હતા, જ્યારે ફક્ત એક જ ગુમાવતા ત્રણ માનવ ખેલાડીઓની હત્યા કરી હતી. આ ગેમ હજી પણ ચકલી ધારની જેમ દેખાતી હતી, પરંતુ બૉટો અસંમત હતા: તેઓએ જાહેરાત કરી હતી કે તેમની પાસે 95% ટકા જીતવાની તક છે અને, આ ઘોષણા કર્યા પછી, તરત જ માનવ આધારને ભારે નુકસાન પહોંચાડવા માટે તેમના નંબરોનો ફાયદો ઉઠાવ્યો હતો. . આનાથી તેમના ક્ષેત્રીય અંકુશમાં વધારો થયો અને તેમને નોંધપાત્ર ગોલ્ડ લીડ પણ આપ્યો.

આનાથી મનુષ્યો પાછળના પગ પર આવ્યા, અને જ્યારે તેઓ રમતને 20 મિનિટ સુધી ખેંચી શક્યા, ત્યારે તેઓ બૉટોના લીડને પાર કરી શક્યા નહીં, જેનાથી ઓપનૅઆને 1-0થી ફાયદો થયો.

બીજી રમતમાં, વસ્તુઓ પણ બંધ ન હતી; બૉટોએ પ્રારંભિક લીડ લીધો અને 15 મિનિટની અંદર માનવ આધારનો ભંગ કર્યો. પાંચ મિનિટ પછી તેઓએ વિજય મેળવ્યો.

એકંદરે, તે ઓપનૅઇ દ્વારા પ્રભાવશાળી પ્રદર્શન હતું: એક સ્થાપિત માનવ ટીમ સામે રમત 2-0થી જીતવા માટે રમતનો પ્રસ્તાવ મૂક્યો હતો. આ પ્રદર્શન વર્ષોથી ખુલ્લા અને ખુલ્લા છે.

બૉટોનું સંકલન અનૈતિક છે: જોકે તેઓ વાતચીત કરી શકતા નથી, તેમ છતાં, પાંચ કમ્પ્યુટર સંચાલિત ખેલાડીઓ એ જ રીતે વિચારે છે. જો કોઈ માનશે કે તે માનવ ખેલાડી પર હુમલો કરવાની સારી તક છે, તો તેમાંથી અન્ય ચાર તે જ વિચારે છે અને હુમલામાં જોડાશે. આ એક ચોકસાઇ અને નિયમોની કે માનવ ટીમો સાથે મેળ ખાતી નથી કરી શકો છો teamfights-સંકલન મહાન સંકલન દેખાવ આપે છે.

એક પ્રાથમિક ચાઇનીઝ રૂમ

પરંતુ ઓપનૅઇ દેખાવુક લાગે છે. તે નિશ્ચિત છે, જો આશ્ચર્યજનક, નબળાઇઓ-તે છેલ્લા હિટ્સ સ્કોરિંગમાં શ્રેષ્ઠ નથી, તો કમ્પ્યુટર-નિયંત્રિત એકમો પર હત્યા કરાય છે જેનો ઉપયોગ રમતમાં ગોલ્ડને એકત્રિત કરવા માટે થાય છે. આનાથી મનુષ્યો પ્રારંભિક સુવર્ણ લાભ મેળવવાની તક આપે છે. બૉટો પણ માનવ બાજુ પર અદૃશ્યતા સામે લડવા માટે સંઘર્ષ કર્યો હતો. તેઓ કેટલાક નાયકોના ચોક્કસ અવરોધો માટે, ખાસ કરીને અર્થશેકરની ફિશરમાં નબળી રીતે અનુકૂળ લાગતા હતા, એક જોડણી કે જે અસ્થાયી રૂપે નકશા પર એક અવ્યવસ્થિત અવરોધ બનાવે છે. બૉટ પ્લેયર્સને ફસાવવા અને તેમની આંદોલનને પ્રતિબંધિત કરવા માટે માણસો આનો ઉપયોગ કરવા માટે અસરકારક હતા, અને આ ઓપનૅઆઇને ગૂંચવણમાં મૂકે છે.

આ પ્રકારના મશીન-લર્નિંગ સિસ્ટમ અને સંપૂર્ણ સામાન્ય કૃત્રિમ બુદ્ધિ વચ્ચેના મોટા તફાવતમાં બૉટોનો વર્તણૂંક પણ પદાર્થ પાઠ છે. જ્યારે એઆઈ ફાઇવ રમતો જીતીને સ્પષ્ટ રીતે અસરકારક છે, ત્યારે તે ખરેખર જાણતું નથી કે તે કેવી રીતે દોતા 2 રમી શકે છે. રમતના માનવીય ખેલાડીઓ દુશ્મન ટીમને સોના અને અનુભવ બંનેને નકારવાનો માર્ગ તરીકે તેમની બાજુના કમ્પ્યુટર-નિયંત્રિત મિનિઅન્સ ( ડોટા 2 માં ક્રીપ્સ તરીકે ઓળખાય છે) ની ફ્લોને પુનઃદિશામાન કરવા માટે “ખેંચીને” કહેવાતી તકનીકનો ઉપયોગ કરે છે. માનવીય ખેલાડીઓ ઓળખી શકે છે કે આ બન્યું છે કારણ કે જ્યારે તેઓ માનવામાં આવે છે ત્યારે ક્રિપ્સ દેખાતા નથી. માનવીય ખેલાડીઓ પાસે સંપૂર્ણ રમતનું માનસિક મોડેલ હોય છે, તેના નિયમોની સમજણ હોય છે, અને તેથી તે ઓળખી શકે છે કે કંઈક ખોટુ છે; તેઓ ક્રીપ્સ ક્યાંથી જતા હોવા જોઈએ અને પુલથી દખલ કરે તે વિશેનું કારણ બની શકે છે. કમ્પ્યુટર, તેનાથી વિપરીત, આ દૃષ્ટાંતનો સામનો કરતી વખતે ફક્ત લક્ષ્યાંક વિના ભટકતો રહે છે.

કોઈ ખેંચવાનો

તેની સામે લાખો રમતો રમવામાં આવે છે, તેવું લાગે છે કે, ઓપનૅઆઇએ ખેંચવાની તક ક્યારેય લીધી નથી, અને તેથી તેણે તેની સામે રમવાનું શીખ્યા નથી. તેથી જ્યારે માનવ ટીમ ખેંચવાનું શરૂ કરે છે, બોટ પરિસ્થિતિને ઓળખતો નથી અને ખરેખર શું કરવું તે જાણતું નથી. આ ગેમ કેવી રીતે હોવી જોઈએ તે વિશેનું કોઈ કારણ નથી, અને તે અનુમાનિત નથી કરી શકાતું કે શા માટે રમત અનપેક્ષિત રીતે વર્તન કરે છે. બધા બૉટ શું કરી શકે છે તે દાખલાઓ માટે જોઈ શકે છે અને શ્રેષ્ઠ પરિણામો પ્રાપ્ત કરવાની સંભવિત ક્રિયાને પસંદ કરે છે; તેને એક દાખલો આપો જે તે ઓળખી શકશે નહીં અને તેનું પ્રદર્શન બગડશે.

અત્યાર સુધી, ઓપનૅઆઇ બોટ પ્રતિબંધિત કરવામાં આવ્યો છે; કેટલાક પ્રોફેશનલ્સ અને સ્ટ્રીમર્સને તેની સામે રમવાની ઍક્સેસ આપવામાં આવી છે, અને તે કેટલાક જીવંત ઇવેન્ટ્સ સામે રમવા માટે પણ ઉપલબ્ધ છે. પરંતુ થોડા દિવસો માટે, તે બદલાતી રહે છે: ડોટા 2 પ્લેયર બૉટ-અથવા તેની સાથે રમવા માટે અહીં સાઇન-અપ કરી શકે છે – ત્રણ-દિવસની અવધિ માટે. કમનસીબે, આ જાહેર સમયગાળો એવું લાગતું નથી કે તે નવા અને સુધારેલા બૉટમાં પરિણમી રહ્યું છે: ટોચની માનવ ટીમને હરાવવા એ લક્ષ્ય હતું જે ઓપનએ તેના બોટ માટે સેટ કર્યું હતું, અને તે પૂર્ણ થતાં, પ્રયોગ પૂર્ણ થવાનું જણાય છે.