“હું તેના બદલે સાચું કરતાં સાચું હોવું જોઈએ”: જેક માએ એક્સ્ટ્રીમ ઓવરટાઇમની બચાવ કરી – એનડીટીવી ન્યૂઝ

“હું તેના બદલે સાચું કરતાં સાચું હોવું જોઈએ”: જેક માએ એક્સ્ટ્રીમ ઓવરટાઇમની બચાવ કરી – એનડીટીવી ન્યૂઝ

અબજોપતિ જેક માએ ફરીથી તકનીકી કાર્યકર્તાઓને ઉદ્યોગોની આત્યંતિક-ઓવરટાઇમ સંસ્કૃતિને અપનાવવા પ્રોત્સાહન આપ્યું હતું, જે વધતી જતી સોશિયલ મીડિયાના બેકલેશનો વિરોધ કરે છે.

અલીબાબા ગ્રૂપ હોલ્ડિંગ લિમિટેડના સહ-સ્થાપક એક વખત વધુ પ્રખ્યાત 12 કલાકની એક-દિવસ, છ દિવસ-એક-અઠવાડિયાની નિયમિત રૂપે જુસ્સાદાર યુવાન કામદારો માટે ડી રિગુર તરીકે સમર્થન આપે છે. લાંબી રવિવારના બ્લૉગ પોસ્ટમાં, છેલ્લા અઠવાડિયે ચીનના સૌથી ધનાઢ્ય વ્યક્તિએ ટિપ્પણી પર વિસ્તરણ કર્યું, જેમાં તેમણે સામાન્ય લોકોની આઠ-કલાકની ઓફિસ જીવનશૈલીની આશા રાખતા લોકોને કાઢી મૂક્યા.

મારે લખ્યું હતું કે, “હું અપેક્ષા રાખું છું કે, થોડા દિવસો પહેલાં આંતરિક રીતે મારી ટિપ્પણી 996 શેડ્યૂલ અંગે ચર્ચા અને બિન-સ્ટોપની ટીકા કરે છે.” “હું આ લોકો સમજી શકું છું, અને હું કંઈક એવું કહી શકું જે ‘સાચું’ હતું. પરંતુ, આજે દુનિયામાં ‘સાચા’ વસ્તુઓ કહેતા લોકોની ગેરહાજરી નથી, જેનો અમારો અભાવ છે તે સત્ય શબ્દો છે જે લોકોને લાગે છે. ”

માની અગાઉની ટિપ્પણીઓએ પ્રોગ્રામરો અને અસંતોષજનક તાણથી મૃત્યુ પામેલા સ્થાપકોની વાર્તાઓ પર સતત ચાલી રહેલી ચર્ચાને અટકાવી હતી. ચાઇનીઝ ટેક વર્ક્સે માર્ચમાં ઓનલાઇન કોડ-શેરિંગ કમ્યુનિટી ગિથબબ પર મજૂરની સ્થિતિનો વિરોધ કર્યો હતો, જે બેનર 996.આઇસીયુ હેઠળ, જે ઝડપથી સાઇટના સૌથી લોકપ્રિય વિષય બન્યા.

માઓની બહાર, ચાઇનાના ઘણા જાણીતા ઉદ્યોગના આંકડાઓએ વિવાદ પર ભાર મૂક્યો છે. અલીબાબા આર્કેટ-ફ્રોઈડ જેડી.કોમ ઇન્ક. ના ચીફ એક્ઝિક્યુટિવ રિચાર્ડ લિયુએ તાજેતરના તેમના વીચેટ પળો પર જણાવ્યું હતું કે, જ્યારે તેઓ સ્ટાફને 996 સુનિશ્ચિત કરવા માટે દબાણ કરશે નહીં, ત્યારે જે લોકોએ પછાડ્યા હતા તેઓ તેમના ભાઈઓ તરીકે માનતા ન હતા. ” રવિવારના રોજ, માએ કર્મચારીઓને ઘર્ષણના કલાકો પર કામ કરવાનું દબાણ કર્યું હતું તે “અમાનવીય” હતું – પરંતુ કેટલાક તે કરવા માંગે છે.

માએ લખ્યું હતું કે, “જે લોકો 996 શેડ્યૂલ માટે વળગી શકે છે તેઓ તે છે કે જેમણે તેમના જુસ્સાને નાણાકીય લાભોથી બહાર કાઢ્યા છે.”

લોકસભા ચૂંટણી 2019 માટે ndtv.com/elections પર નવીનતમ ચૂંટણી સમાચાર , જીવંત અપડેટ્સ અને ચૂંટણી શેડ્યૂલ મેળવો. અમને 2019 ની ભારતીય સામાન્ય ચૂંટણીઓ માટે 543 સંસદીય બેઠકોમાંથી દરેક માટે ફેસબુક પર પસંદ કરો અથવા Twitter અને Instagram પર અમને અનુસરો.