ચંદીગઢ: બાતાએ બેગ માટે ગ્રાહકને 3 રૂપિયા ચાર્જ કરવા બદલ રૂ. 9000 નું દંડ કર્યું – Daijiworld.com

ચંદીગઢ: બાતાએ બેગ માટે ગ્રાહકને 3 રૂપિયા ચાર્જ કરવા બદલ રૂ. 9000 નું દંડ કર્યું – Daijiworld.com
  • સોમ, 15 એપ્રિલ 2019 10:03:05 AM

ડાઇજવર્લ્ડ મીડિયા નેટવર્ક – ચંડીગઢ (એસપી)

ચંડીગઢ, 15 એપ્રિલ: ગ્રાહકની સેવામાં કરવામાં આવતી સેવાની અભાવે રૂ .9,000 નું દંડ ભરવા માટે જાણીતા બ્રાન્ડેડ ફૂટવેરના નિર્માતા બાટા ઇન્ડિયા લિ. ને એક કન્ઝ્યુમર ફોરમએ ત્રણ રૂપિયા ચાર્જ કરીને ખોટું કર્યું હોવાનું યોગ્ય રીતે હોલ્ડિંગ કર્યું છે. તેને આપવામાં આવેલ એક થેલી માટે.

ઇન્ડિયા ટુડેએ નોંધ્યું છે કે, શહેરના રહેવાસી દિનેશ પ્રસાદ રુતુરીએ ગ્રાહક ફોરમમાં ફરિયાદ કરી હતી કે 5 ફેબ્રુઆરીના રોજ સેક્ટર 22 ડી ખાતે બાટા સ્ટોરમાંથી જૂતા ખરીદવા પછી, તેમને આપવામાં આવેલા કાપડના બેગ માટે ત્રણ રૂપિયા તેમને જૂતા સાથે. ગ્રાહકે ધ્યાન દોર્યું કે બાતા પાસે તેની બેગ પર છાપેલ ઉત્પાદનોની જાહેરાત હતી. તેથી તેણે દલીલ કરી કે સ્ટોર તેને બેગ માટે ચાર્જ કરવામાં ખોટો હતો.

રતૂરીએ માત્ર બેગ માટે ચૂકવણી કરેલ પૈસા પરત કરવાની માંગ કરી નહોતી, પણ સેવામાં ખામી માટે વળતર પણ આપ્યું હતું. બાટા ઇન્ડિયાના પ્રતિનિધિઓએ તેમની ભૂમિ સ્થાયી કરી હતી, એવી માન્યતાને ખતમ કરી હતી કે તેઓએ સેવાની ખામી ઓછી કરી છે. જો કે બંને પક્ષોએ સાંભળ્યા પછી ફોરમએ નિષ્કર્ષ આપ્યો કે પેઢી ગ્રાહકને બેગની કિંમત ચાર્જ કરવામાં ખોટી હતી અને તેને સેવાની અભાવે ગણવામાં આવી હતી. તે નોંધ્યું છે કે સ્ટોર તેના ગ્રાહકોને ખરીદવા માટે મફત બેગ પ્રદાન કરવા માટે ફરજ પાડવામાં આવે છે.

ફોરમએ બાટા ઇન્ડિયાને તેના ગ્રાહકોને મફત પેપર બેગ પ્રદાન કરવા કહ્યું. તે પણ નોંધ્યું છે કે જો કંપનીઓ પર્યાવરણ સંરક્ષણ વિશે ખરેખર ચિંતા કરે છે, તો તેમને ગ્રાહકને કોઈપણ ચાર્જ કર્યા વગર પર્યાવરણને અનુકૂળ બેગ પ્રદાન કરવાની જરૂર છે. બાટાને કહેવાતા ગ્રાહકને રૂ. 1000 ની મુકદ્દમો સાથે ત્રણ રૂપિયા પરત કરવાની પણ આદેશ આપવામાં આવી હતી. સેવામાં તેની ખામીને લીધે કંપનીને માનસિક યાતના માટે રૂ. 3,000 ચૂકવવાનું કહેવામાં આવ્યું હતું. કંપનીએ રાજ્ય ગ્રાહક ફરિયાદ નિવારણ કમિશનના કાયદાકીય સહાય ખાતામાં 5000 રૂપિયાની રકમ જમા કરવાની સૂચના આપી હતી.

ઓર્ડર એ સ્ટોર્સ પર અઘરા આંચકા તરીકે આવ્યો છે જેણે ગ્રાહકોને આપવામાં આવતી બેગ માટે ચાર્જ કરવાની પ્રેક્ટિસ કરી છે અને ગ્રાહકોને આ ખર્ચ બચાવવા માંગતા હોય તો તેમની પોતાની બેગ લાવવાની માંગ કરી છે.