ઓઇલના ભાવમાં 30 ટકાનો ઘટાડો થયો છે; સ્પોટલાઇટમાં લિબિયા વિરોધાભાસ – Investing.com

ઓઇલના ભાવમાં 30 ટકાનો ઘટાડો થયો છે; સ્પોટલાઇટમાં લિબિયા વિરોધાભાસ – Investing.com
© રોઇટર્સ. © રોઇટર્સ.

ઇન્વેસ્ટિગ.કોમ – ઑઇલના ભાવ સોમવારે નીચા થયા છે, પરંતુ વૈશ્વિક પુરવઠાના અંદાજ અંગે ચાલી રહેલી ચિંતાઓ વચ્ચે નુકસાનની તપાસ કરવામાં આવી છે.

યુ.એસ. 0.4% થી ઘટીને $ 63.62 થયા હતા 12:10 AM ET (04:10 GMT), જ્યારે આંતરરાષ્ટ્રીય 0.2% ઘટીને 71.42 ડોલર થયા હતા.

યુ.એસ. ક્રૂડ 41% વધ્યું છે જ્યારે યુકે બેન્ચમાર્ક 32% નો વધારો બતાવે છે, જે પેટ્રોલિયમ નિકાસ કરનારા દેશો (ઓપેક) ના સંગઠનની આગેવાની હેઠળના ઉત્પાદનમાં ઘટાડો કરે છે.

ઓપેક, રશિયા અને અન્ય બિન-સદસ્ય ઉત્પાદકો 2019 ની શરૂઆતથી 1.2 મિલિયન બીપીડી દ્વારા આઉટપુટ ઘટાડતા રહ્યા છે. નિર્માતાઓ જૂન કરારમાં વધારો કરશે કે નહીં તે નક્કી કરવા માટે છે.

અગાઉની એક અહેવાલમાં, રોઇટર્સે એક ઓપેક સ્રોતનો ઉલ્લેખ કર્યો હતો કે તેલ ઉત્પાદકો બેઠક દરમિયાન તેમના આઉટપુટ કટને સમાપ્ત કરવાનું નક્કી કરી શકે છે, જો તે લિબિયા, વેનેઝુએલાઅને અને ઇરાની સપ્લાય કટોકટીનો ઉકેલ ન આવે તો.

અન્ય સમાચારમાં, ઔદ્યોગિક કંપની બેકર હ્યુજીસ દ્વારા પ્રકાશિત, અમેરિકન ઓઇલ રિગ ગણાતા, છેલ્લા અઠવાડિયાના 15-રાઇગ ક્લાઇમ્બ પછી આ સપ્તાહમાં બે એકમોએ ઉછર્યા હતા.

ગયા સપ્તાહે યુએસ એનર્જી ઇન્ફર્મેશન એડમિનિસ્ટ્રેશનએ તેની સાપ્તાહિક સપ્લાય-ડિમાન્ડ રિપોર્ટમાં અહેવાલ આપ્યો હતો કે ઉત્પાદન દરરોજ 12.2 મિલિયન બેરલની નવી ઊંચાઈએ પહોંચ્યું છે.

દરમિયાન, લિબિયન સંઘર્ષે ધ્યાન કેન્દ્રિત કર્યું હતું કારણ કે શુક્રવારે અહેવાલોએ સૂચવ્યું હતું કે લિબિયાનના જનરલ ખલિફા હાફ્ટર દ્વારા રાજધાની, ટ્રીપોલીના અંકુશ પર અંકુશ મેળવતા ઉત્તર આફ્રિકાની દેશના તેલ ઉત્પાદનને દૂર કરવાના વચન આપવામાં આવ્યું હતું.

નોર્થ આફ્રિકન દેશ, જે દરરોજ આશરે 1.1 મિલિયન બેરલનું ઉત્પાદન કરે છે, તે 2011 મુઆમર ગડાફીના ઉથલાવીને કારણે નબળું રહ્યું છે. હાફ્ટરના દળો લીબીયાના ઓઇલફિલ્ડ્સના 40% થી વધુ અને તેના ક્રૂડને નિકાસ કરે તેવા મુખ્ય બંદરોને નિયંત્રિત કરે છે.

ડિસક્લેમર: ફ્યુઝન મીડિયા

તમને યાદ કરાવવું છે કે આ વેબસાઇટમાં સમાયેલ ડેટા રીઅલ-ટાઇમ અથવા સચોટ નથી. તમામ સીએફડી (સ્ટોક્સ, ઇન્ડેક્સ, ફ્યુચર્સ) અને ફોરેક્સના ભાવ એક્સચેન્જ દ્વારા આપવામાં આવતાં નથી પરંતુ તેના બદલે માર્કેટ ઉત્પાદકો દ્વારા, અને તેથી ભાવ ચોક્કસ હોઈ શકતા નથી અને વાસ્તવિક બજાર કિંમતથી અલગ હોઈ શકે છે, જેનો અર્થ છે ભાવ ભાવ સૂચક છે અને વ્યવસાયિક હેતુ માટે યોગ્ય નથી. તેથી આ ડેટાનો ઉપયોગ કરવાના પરિણામે ફ્યુઝન મીડિયાની કોઈપણ જવાબદારીને ગુમાવવાની કોઈ જવાબદારી તમારી પાસે નથી.

ફ્યુઝન મીડિયા અથવા ફ્યુઝન મીડિયા સાથે સંકળાયેલ કોઈપણ વ્યક્તિ ડેટા, અવતરણચિહ્નો, ચાર્ટ્સ અને આ વેબસાઇટની અંતર્ગત ખરીદી / વેચાણ સંકેતો સહિતની માહિતીના આધારે વિશ્વાસ પરના પરિણામે નુકસાન અથવા નુકસાન માટે કોઈ જવાબદારી સ્વીકારશે નહીં. નાણાકીય બજારોમાં ટ્રેડિંગ સાથે સંકળાયેલા જોખમો અને ખર્ચને લગતી સંપૂર્ણ માહિતી આપો, તે જોખમકારક રોકાણ સ્વરૂપમાંનું એક શક્ય છે.