વૈશ્વિક એપ્લિકેશન આવક Q1 2019 માં $ 19.5 બિલિયન નોંધાયો: રિપોર્ટ – એસએમઇ ટાઇમ્સ

આઇએનએ 13 એપ્રિલ, 2019
મોબાઇલ એપ્લિકેશન ઇન્ટેલિજન્સ કંપની, સેન્સર ટાવરની નવી રિપોર્ટ અનુસાર 2019 ની પ્રથમ ત્રિમાસિક ગાળામાં ઍપલ એપ સ્ટોર અને ગૂગલ પ્લે પર 19.5 અબજ ડોલરનો ખર્ચ થયો હતો.

આ દર વર્ષે 16.9 ટકાનો વધારો દર્શાવે છે. 2018 ની પ્રથમ ત્રિમાસિક ગાળામાં સ્ટોર્સે ઇન-એપ્લિકેશન ખરીદી, સબ્સ્ક્રિપ્શન્સ અને પ્રીમિયમ એપ્લિકેશન્સ પર કુલ 16.7 અબજ ડોલરનો સંયુક્ત ગ્રાહક ખર્ચ જોયો હતો, એવું અહેવાલ જણાવે છે.

વિશ્લેષણ અનુસાર, ડેટિંગ એપ્લિકેશન ટિંડરે ક્વાર્ટરમાં ટોચની આવકના સ્થળે દાવો કરવા માટે સ્ટ્રીમિંગ સેવા નેટફિક્સને હરાવ્યું.

સેન્સર ટાવરના હેડ ઓફ મોબાઈલ ઇન્સાઇટ્સ, રેન્ડી નેલ્સન, શુક્રવારે એક બ્લોગ પોસ્ટમાં લખ્યું હતું કે “છેલ્લાં ત્રિમાસિક ગાળાના બે સ્ટોર્સ દ્વારા પેદા કરવામાં આવેલા આવકના લગભગ 64 ટકા જેટલા આવકને કારણે એપલના એપ સ્ટોરમાં વૈશ્વિક સ્તરે 12.4 બિલિયન ડોલરનો ખર્ચ થયો છે.”

તે એક વર્ષ પહેલા ક્વાર્ટરમાં 15 ટકા વૃદ્ધિ દર્શાવે છે, જ્યારે એપ સ્ટોર પર ખર્ચ આશરે $ 10.8 બિલિયન સુધી પહોંચ્યો હતો. નેલ્સન જણાવે છે કે, “ગૂગલ પ્લે આવક 20.2 ટકા યોયે વધીને 7.1 અબજ ડોલર થઈ ગઈ છે, જે એપ સ્ટોરની કુલ 57 ટકા હિસ્સો છે, જે 2018 ની પ્રથમ ત્રિમાસિક ગાળામાં 5.9 બિલિયન ડોલરથી વધુ છે.”

જો કે, ગૂગલ પ્લે એ 2019 ની પ્રથમ ક્વાર્ટરમાં 28.1 બિલિયન ફર્સ્ટ-ટાઇમ એપ્લિકેશન ઇન્સ્ટોલ્સમાંથી લગભગ 74 ટકા હિસ્સો ધરાવે છે. એપ સ્ટોરની કુલ સ્થાપના Q1 માં 7.4 બિલિયનની પહોંચી છે, જે પાછલા વર્ષના સમાન ત્રિમાસિક ગાળામાં 4.7 ટકા ઘટ્યું છે, વિશ્લેષણ દર્શાવે છે. .

સેન્સર ટાવરે જણાવ્યું હતું કે, મોબાઇલ ગેમ સર્ટિફિકેશન પર સરકારના વિરામને લીધે ચાઇનામાં થતાં ઘટાડાને ઘટાડવા માટે ઘટાડો થઈ શકે છે.

ટિકટોક એ એપ સ્ટોર અને ગૂગલ પ્લેમાં 2019 ની ક્યૂ 1 દરમિયાન વિશ્વભરમાં ત્રીજી સૌથી વધુ સ્થાપિત એપ્લિકેશન હતી, જે અનુક્રમે નં. 1 અને નં. 2 પર ફક્ત ફેસબુકના વાઇપસ અને મેસેન્જરની પાછળ છે.