“રન, પરંતુ તમે છુપાવી શકતા નથી”: રાહુલ ગાંધી વડા પ્રધાન મોદી રાફેલના પ્રશ્નનો જવાબ આપે છે

“રન, પરંતુ તમે છુપાવી શકતા નથી”: રાહુલ ગાંધી વડા પ્રધાન મોદી રાફેલના પ્રશ્નનો જવાબ આપે છે

કોંગ્રેસના વડા રાહુલ ગાંધીએ વારંવાર પીએમ નરેન્દ્ર મોદીને ચર્ચા માટે પડકાર આપ્યો છે.

નવી દિલ્હી:

કોંગ્રેસ અધ્યક્ષ રાહુલ ગાંધીએ આજે ​​રફેલ ફાઇટર જેટ સોદાને એક મુલાકાતમાં લાવવા માટે પત્રકારને ઠપકો આપીને વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીની એક વિડિઓ પોસ્ટ કરી હતી અને તેની સાથે ચેતવણી આપી હતી કે તેમની સરકાર “(પ્રશ્નોમાંથી) ચલાવી શકે છે પરંતુ છુપાવી શકશે નહીં” .

“તમે શ્રી મોદીને ચલાવી શકો છો, પરંતુ તમે છુપાવી શકતા નથી. તમારો કર્મ તમારી સાથે પકડવાનો છે. દેશ તમારા અવાજમાં તે સાંભળી શકે છે. સત્ય એક શક્તિશાળી વસ્તુ છે. હું તમને ભ્રષ્ટાચાર અંગેની ચર્ચા માટે પડકાર આપીશ.” એબીપી ન્યૂઝ પરના પ્રધાનમંત્રીની ઇન્ટરવ્યૂની વિડિઓ સાથેની કૅપ્શન વાંચી.

વિડીયોમાં, ઉદ્યોગપતિ અનિલ અંબાણીને “રાફેલ સોદો આપવા” દ્વારા રાષ્ટ્રપતિએ કરેલા આરોપોને લીધે જૂઠાણાંના આધારે ઇન્ટરવ્યુરે પી.એમ. મોદીને પૂછ્યું હતું કે જો તેઓ આક્ષેપો કરે છે.

તમે શ્રી મોદી ચલાવી શકો છો પરંતુ તમે છુપાવી શકતા નથી.

તમારું કર્મ તમારી સાથે પકડવાનું છે. દેશ તમારી વૉઇસમાં સાંભળી શકે છે.

સત્ય એક શક્તિશાળી વસ્તુ છે. હું તમને ભ્રષ્ટાચાર ઉપરની ચર્ચા માટે પડકાર કરું છું. pic.twitter.com/cHhRa0mMeH

રાહુલ ગાંધી (@ રહુલગંધી) 7 એપ્રિલ, 2019

“તમે સુપ્રીમ કોર્ટમાં વિશ્વાસ પણ નથી કરતા?” પ્રધાન પ્રધાન તેમને જવાબમાં પૂછે છે. “એબીપી ન્યૂઝ કરતાં સુપ્રીમ કોર્ટ પર વિશ્વાસ ન કરતા કરતાં વધુ કમનસીબ હોઈ શકે છે? શું તમે કંટ્રોલર અને ઑડિટર જનરલ પર વિશ્વાસ નથી કરતા? શું તમે ફ્રાન્સની સરકાર પર વિશ્વાસ નથી કરતા? તમે સંસદમાં ભારત સરકારે જે કંઈપણ કહ્યું છે તેના પર તમે વિશ્વાસ નથી કરતા? તમે ઘણા પક્ષપાત છો. ”

કોંગ્રેસ અને અન્ય વિપક્ષી પક્ષો દાવો કરે છે કે નરેન્દ્ર મોદી સરકારે ફ્રાંસના ડેસોલ્ટ એવિએશનમાંથી 36 રફેલ ફાઇટર એરક્રાફ્ટ ખરીદવા માટે યુપીએ-યુગના સોદાને ફરીથી ઉંચા ભાવે ટેગ આપ્યો હતો અને ઉદ્યોગપતિ અનિલ અંબાણીની રિલાયન્સ ડિફેન્સને 30,000 કરોડ રૂપિયાનો ઓફસેટ કરાર આપ્યો હતો. તેના વિરુદ્ધ સલાહ આપતા કેટલાક હિતધારકો હોવા છતાં. કેન્દ્ર સરકાર દ્વારા આક્ષેપોને નકારવામાં આવ્યા હોવા છતાં, રિલાયન્સ અને ફ્રેન્ચ સરકારે લોકસભાની ચૂંટણીમાં સત્તા પર મતદાન કર્યું છે તો કૉંગ્રેસે આ કેસની તપાસની ખાતરી આપી છે – 11 થી 11 મે સુધીમાં સાત તબક્કામાં યોજાશે.

સુપ્રીમ કોર્ટે ગયા વર્ષે ડિસેમ્બરમાં પણ શાસન કર્યું હતું કે વડા પ્રધાન મોદી દ્વારા હસ્તાક્ષર કરવામાં આવેલા કરાર સાથે તેમાં કંઇ ખોટું નથી. રફલે સોદામાં અદાલત દ્વારા દેખરેખ હેઠળની તપાસ માટે ચાર જાહેર હિતની માંગ પણ કાઢી મૂકવામાં આવી હતી.

(પીટીઆઈ દ્વારા ઇનપુટ્સ સાથે)

ડિસ્ક્લેમર: રાફલે ડીલના કવરેજ માટે અનિલ અંબાણીના રિલાયન્સ ગ્રૂપ દ્વારા એનડીટીવી પર 10,000 કરોડનો દાવો

લોકસભા ચૂંટણી 2019 માટે ndtv.com/elections પર નવીનતમ ચૂંટણી સમાચાર , જીવંત અપડેટ્સ અને ચૂંટણી શેડ્યૂલ મેળવો. અમને 2019 ની ભારતીય સામાન્ય ચૂંટણીઓ માટે 543 સંસદીય બેઠકોમાંથી દરેક માટે ફેસબુક પર પસંદ કરો અથવા Twitter અને Instagram પર અમને અનુસરો.