'લોકસભાની ચૂંટણી 2019 અપડેટ્સ: પ્રિયંકા ગાંધીએ વિકાસ પર વડા પ્રધાનના રેકોર્ડનો પ્રશ્ન કર્યો, નેહરુ-ઈન્દિરાનું લક્ષ્ય

'લોકસભાની ચૂંટણી 2019 અપડેટ્સ: પ્રિયંકા ગાંધીએ વિકાસ પર વડા પ્રધાનના રેકોર્ડનો પ્રશ્ન કર્યો, નેહરુ-ઈન્દિરાનું લક્ષ્ય

જીવંત સમાચાર અને અપડેટ્સ ઑનલાઇન

લોકસભાની ચૂંટણી 2019 લાઇવ અપડેટ્સ: ઉત્તર પ્રદેશના ગાઝિયાબાદમાં એ.આઈ.સી.સી.ના મહાસચિવ રાહુલ ગાંધી, ઝુંબેશમાં, “સત્તા હોવાના 5 વર્ષ પછી, તમારી પાસે એક સિદ્ધિ નથી. ફક્ત તમે જે કહે છે તે છે ‘નેહરુએ આ કર્યું’, ‘ઈન્દિરાએ આ કર્યું’ …. તેણીએ પૂછ્યું, ‘મોદી જી, તમે શું કર્યું?’

બોલીવુડના અભિનેતા વિવેક ઓબેરોયનું નામ ભાજપની સ્ટાર અભિયાનની સૂચિમાં ગુજરાતમાં જોવા મળ્યું છે. યાદીમાં 40 નામો હતા, જેમાં પ્રધાનમંત્રી નરેન્દ્ર મોદી, પક્ષ અધ્યક્ષ અમિત શાહ અને કેન્દ્રીય પ્રધાન રાજનાથ સિંહનો ઉલ્લેખ હતો.

કોંગ્રેસના વરિષ્ઠ નેતા અહમદ પટેલએ ઓગસ્ટાવેસ્ટલેન્ડ કેસમાં તેમના વિરુદ્ધ બેહદ અને “હાસ્યજનક આરોપો” ના સ્તરે નરેન્દ્ર મોદીની ટીકા કરી હતી. તેમણે જણાવ્યું હતું કે, “આ ચૂંટણી સીઝનમાં, સો ઝુલ્લાની કટીંગ શરૂ થઈ ગઈ છે. બેઝલેસ અને હાસ્યજનક આરોપોની વરસાદ છે … એવું લાગે છે કે ઇડી હવે એનડીએનો મહત્ત્વનો ભાગ બન્યો છે.”

આસામના મોરિગાંવમાં એક રેલીને સંબોધતાં, ભાજપના અધ્યક્ષ અમિત શાહે કહ્યું, “દેશભરમાં મોદી-મોદીની પ્રાર્થનાથી જાણવા મળ્યું છે કે 2014 થી મોદી વધુ મોટા આદેશ સાથે જીતશે.”

ઓગસ્ટાવેસ્ટલેન્ડ કેસ ઉપર કોંગ્રેસ ઉપરના હુમલાને પગલે, કેન્દ્રીય પ્રધાન અરુણ જેટલીએ ઇ.ડી. ચાર્જશીટમાં “એપી” અને “એફએએમ” ના નામો પર રાહુલ ગાંધી પર ટીકા કરી હતી. તેમણે કહ્યું હતું કે, મૌનનો અધિકાર એક આરોપીઓ માટે ઉપલબ્ધ છે, નહીં કે વડા પ્રધાનપદના ઉમેદવાર માટે.

દેહરાદૂનમાં એક રેલીને સંબોધતા, વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ વીવીઆઈપી હેલિકોપ્ટર કૌભાંડ પર કૉંગ્રેસ પર હુમલો કર્યો. તેમણે જણાવ્યું હતું કે ઇડી દ્વારા દાખલ કરવામાં આવેલી ચાર્જશીટમાં એક “એપી” નામ આપવામાં આવ્યું છે, જે કોંગ્રેસના નેતા અહમદ પટેલ અને “એફએએમ” છે જે “પરિવાર” માટે વપરાય છે.

રાષ્ટ્રીય પરિષદના નેતા ઓમર અબ્દુલ્લા ઘણા રાજકીય લોકોમાંના એક હતા જેમણે ભાજપના મથુરા ઉમેદવાર હેમા માલિનીની તેમની ઝુંબેશ પદ્ધતિઓ માટે ટીકા કરી છે જે તેમના મતદારક્ષેત્રના લોકોને દૂર કરવામાં આવ્યા છે.

માલિનીએ એક હેલિકોપ્ટરથી ફોટોગ્રાફ માટે એક સિકલ સાથે પોઝ મૂકવાની વાત કરી હતી, જે ભાજપને શરમજનક લાગી હતી. શુક્રવારે, તેણીએ એક ટ્રેક્ટર પર સવારી કરી જે અબ્દુલ્લાએ નોંધ્યું હતું કે મેગ જનરેટર સાથે ફીટ થઈ શકે છે. તે ટ્રેક્ટર ચલાવી રહી ન હતી, તે સ્ટેશનરી હતી.

કોંગ્રેસના વડા રાહુલ ગાંધી પર 10 એપ્રિલ અને યુપીએ ચેરપર્સન સોનિયા ગાંધી 11 એપ્રિલના રોજ રાયબરેલી બેઠક માટે ફાઇલ તેવી અપેક્ષા છે અમેઠી લોકસભા બેઠક માટે તેમના નામાંકન પત્રને ફાઇલ તેવી શક્યતા છે જણાવ્યું એવું કહ્યું હોવાનું કોંગ્રેસ સૂત્રોએ અહેવાલ.

વાયએસઆર કૉંગ્રેસ પાર્ટીના અધ્યક્ષ જગનમોહન રેડ્ડીએ જણાવ્યું હતું કે, સીએનએન-ન્યૂઝ 18 ને એક વિશિષ્ટ ઇન્ટરવ્યૂમાં, તેઓ “આંધ્રપ્રદેશને વિશેષ દરજ્જો આપશે જે” સાથે જોડાણ માટે ખુલ્લા છે. આમ જગણે કોંગ્રેસ અને બીજેપી બંને માટે ખુલ્લા દરવાજા રાખ્યા છે, જ્યારે તેમના કાર્ડો જાહેર કર્યા નથી. નોંધપાત્ર રીતે, તેમની પાર્ટી કૉંગ્રેસના વિરામવાદી પક્ષ તરીકે રચના કરવામાં આવી હતી.

આવકવેરાના અધિકારીઓએ કર્ણાટકના મુખ્યમંત્રી એચ. એચ. કુમારસ્વામીના નિકટના સહાયક ડી.ટી. પરમેશના ઘરો પર છૂટાછેડા કર્યા છે અને 6 કરોડ રૂપિયા જપ્ત કર્યા છે. પરમેશે અગાઉ આક્ષેપ કર્યો હતો કે તેમના કેનરા બેન્કના બે લૉકરોની ચાવી ખોવાઈ ગઈ હતી. જોકે, શુક્રવારે તેમણે આઇટી અધિકારીઓને ચાવી આપી હતી. વિભાગ ઠેકેદાર-રાજકારણી નેક્સસને ઉઘાડી કરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યો છે.

ઉત્તરપ્રદેશમાં સહારનપુરમાં બોલતાં, બીજી દિવસે તેમની બીજી રેલીમાં, નરેન્દ્ર મોદીએ ફરીથી વિરોધ પક્ષો પર ગરમી ઉભી કરી. સહનનપુરમાં નરેન્દ્ર મોદીએ કહ્યું હતું કે, “તેઓ તેમની કરોડોની સુરક્ષા કરે છે, જ્યારે અમે તેમની પુત્રીઓને સુરક્ષિત કરીએ છીએ.” તેમણે સીધી ‘મુસ્લિમ પુત્રીઓ’ ને પણ બોલાવ્યા અને તેમને ચેતવણી આપી કે કોંગ્રેસ, સમાજવાદી પાર્ટી અને બહુજન સમાજ પાર્ટી હેઠળ તેમને ત્રાસ આપવામાં આવશે.

બીજેપીના અધ્યક્ષ અમિત શાહે મણિપુરના થૌબાલ ખાતેની બીજી રેલીમાં ભીડ સાથે ઝડપી જોડાણ સ્થાપિત કરવા માટે બોક્સિંગ આઇકોન મેરી કોમ અને મુખ્યમંત્રી એન. બિરેન સિંહ (ભૂતપૂર્વ ફૂટબોલર) લાવ્યા હતા. “એન બિરેન સિંહ (મણિપુરના મુખ્યમંત્રી) એ બીએસએફમાં સેવા આપી હતી અને તે એક મહાન ચોકીદાર છે. તેના હેઠળ, મણિપુર વિકાસ પામ્યો છે,” એમ અમિત શાહે જણાવ્યું હતું. તે સમયથી જ્યારે નરેન્દ્ર મોદી સત્તામાં આવ્યા, ત્યારે મણિપુરને શ્રેષ્ઠ વિકાસનો સામનો કરવો પડ્યો છે. 14 મી નાણામંત્રી ભાજપના શાસન દરમિયાન આવ્યો હતો, તેમણે યાદ અપાવ્યું હતું.

આંધ્રપ્રદેશના મુખ્યમંત્રી એન. ચંદ્રબાબુ નાયડુએ શુક્રવારે વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીને ચેતવણી આપી હતી કારણ કે ટીડીપીના નેતા વિજયવાડામાં પાર્ટીના નેતાઓ પર આઇટી હુમલાના વિરોધમાં બેઠા હતા. તેમણે કહ્યું, “હું વડા પ્રધાનને ચેતવણી આપી રહ્યો છું. જો તમે આમ કરો તો તમારે ભારે કિંમત ચૂકવવી પડશે. અમે લોકશાહી અને ભારતને બચાવવા માટે લડ્યા છીએ. તમે કોણ છો? તમે બહારના વડા પ્રધાન છો. હું પણ છું અધિકારીઓને વિનંતી ન સાંભળવા વિનંતી કરે છે. જો તમે સાંભળો છો, તો તમને ગંભીર પરિણામો પણ મળશે. ”

વિજયવાડામાં બેઠેલા વિરોધમાં નાયડુએ તેલુગુ દેશમ પાર્ટીના ઉમેદવારો અને ટેકેદારો પર આઇટી હુમલાઓનો અહેવાલ આપ્યો હતો, એમ કહ્યું હતું કે, વડા પ્રધાનની સૂચનાઓ પર ટીડીપીના નેતાઓ પર રેડ્સ હાથ ધરવામાં આવ્યા છે. ભારતના માર્ગદર્શનના ચૂંટણી પંચ હેઠળ હાથ ધરવામાં આવે છે. બધા પક્ષોને સમાન તક હોવી જોઈએ; તેઓ કોઈપણ પક્ષની આંશિક હોઈ શકે નહીં, અને તેઓ કોઈ પક્ષને દબાવી શકશે નહીં.

નાયડુએ વિજયવાડામાં વિરોધ પ્રદર્શન શરૂ કર્યું છે અને તેલુગુ દેસમ પાર્ટીના ઉમેદવારો અને ટેકેદારો પર આઇટી છાપની જાણ કરી છે. નાયડુએ આરોપ લગાવ્યો છે કે ભાજપના નેતાઓને કારણે ભાજપના નેતૃત્વને કારણે ટીડીપીના નેતાઓને ખાસ લક્ષ્ય બનાવવામાં આવ્યું છે.

ઉત્તરપ્રદેશના અમ્રોહમાં એક રેલીમાં બોલતા નરેન્દ્ર મોદીએ વર્ષોથી કોંગ્રેસ દ્વારા ઉત્તરપ્રદેશના નેતાઓને કરવામાં આવેલા તમામ કથિત અન્યાયને સૂચિબદ્ધ કર્યા હતા અને એ પણ ઉલ્લેખ કર્યો હતો કે પક્ષે બી.આર. આંબેડકરનો અપમાન કર્યો હતો કારણ કે તે ગાંધી પરિવારની સામે ઊભા હતા. . “પરંતુ હવે તેમને મતબેન્ક રાજકારણને કારણે તેમને પાછા લાવવું પડશે,” તેમણે જણાવ્યું હતું.

ઉત્તર પ્રદેશના અમ્રોહ ખાતેની એક રેલીમાં બોલતા વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ કહ્યું હતું કે પાકિસ્તાનમાં આતંકવાદીઓને યોગ્ય પ્રતિભાવ આપવામાં આવ્યો છે જેણે પાકિસ્તાનમાં નાયકો બનવા માંગતા ભારતના ઘણા લોકોને ડર આપ્યો છે. “તમે બધાએ દિલ્હીમાં ચોકીદાર રાખ્યું છે. તમે જાણો છો કે જો કોઈ વ્યક્તિ ભારતમાં કોઈને નુકસાન પહોંચાડે તો ચોકીદાર નરકમાં જશે અને તેને સજા કરશે.”

જ્યારે વિદ્યાર્થીએ રાજકારણમાં મહિલાઓની ભાગીદારીની કલ્પના કેવી રીતે કરી તે અંગે વિદ્યાર્થીએ પૂછ્યું ત્યારે, રાહુલએ વચન આપ્યું હતું કે જો 2019 માં કૉંગ્રેસ સત્તામાં આવશે તો તમામ વિધાનસભા અને લોકસભાની બેઠકોના 33 ટકા અનામત હશે. તેમણે એમ પણ કહ્યું કે તેઓ આયોજન કરી રહ્યા છે અન્ય વિવિધ ક્ષેત્રોમાં સમાન રિઝર્વેશન પણ કાર્યરત છે.

મહારાષ્ટ્રના પુણેના વિદ્યાર્થીઓ સાથેના એક ઇન્ટરેક્ટિવ સેશનમાં કોંગ્રેસી વડા રાહુલ ગાંધીએ કહ્યું હતું કે દેશ હવે કુશળતાને માન આપતું નથી. ભારતમાં ખોવાયેલી નોકરીઓ અંગેના ફિશિંગ આંકડાઓ, રાહુલએ કોંગ્રેસના મેનિફેસ્ટો પર પણ પોઇન્ટ આપ્યો હતો, એમ કહીને કે તેઓ ખોટા વચનોમાં વિશ્વાસ નથી કરતા.

આરજેડી નેતા તેજસાવી યાદવે કહ્યું છે કે બિહારના મુખ્યમંત્રી નીતિશકુમારે તેમના પિતા લાલુ પ્રસાદને તેમના અને તેમના કૉંગ્રેસના નેતાઓને સોદા અને ઓફર સાથે છઠ્ઠા મહિનાની અંદર ભાજપ સાથે સંમત થયા હતા. જેડી (યુ) ના નેતા પ્રશાંત કિશોરની પ્રતિક્રિયા તરીકે આ વાત આવે છે કે લાલુ પ્રસાદના આ દાવા અંગેના દાવાઓ ‘બોગસ’ હતા.

અરુણાચલ પ્રદેશના ચેંગલંગમાં, ભાજપના અધ્યક્ષ અમિત શાહે ફરી એકવાર બાલકોટ હવાઈ હડતાળ ઊભી કરી હતી કે પુલ્વામા હુમલામાં સૈનિકોના મોતનો બદલો લેવા માટે ભારત સરકારે હાથ ધર્યું હતું. રાહુલના ગુરુ સેમ પિત્રોડા પૂછે છે કે આપણે શા માટે હડતાલ કરવાની જરૂર છે, પરંતુ આપણે જાણીએ છીએ કે તમે માત્ર પત્થરોથી પથ્થર હુમલાનો જવાબ આપી શકો છો, એમ શાહે જણાવ્યું હતું.

  ભાજપના અધ્યક્ષ અમિત શાહ, અરુણાચલ પ્રદેશના ચાંગલાંગ જીલ્લામાં બોર્દમસાના જનરલ ગ્રાઉન્ડ્સ ખાતે રેલીને સંબોધતાં કહ્યું હતું કે નરેન્દ્ર મોદીએ ઉત્તર પૂર્વમાં મોટો વિકાસ લાવ્યો છે અને ઉમેર્યું છે કે ભારતે તેના માટે મત આપવાનો નિર્ણય લીધો છે. “આ તે ભૂમિ છે જ્યાં સૂર્ય ઉગે છે. તેથી જ તમારામાંના ઘણા અહીં ખૂબ મહેનત કરે છે,” તેમણે કહ્યું.

જનતા દળ (યુનાઈટેડ) ના નેતા પ્રશાંત કિશોરએ આરોપ મૂક્યો છે કે લાલુ પ્રસાદના “શ્રેષ્ઠ દિવસો” તેમની પાછળ છે. તેમણે જણાવ્યું હતું કે, રાષ્ટ્રીય જનતા દળ દ્વારા કરવામાં આવેલા દાવાઓ, સમાચાર આઉટલેટ્સ દ્વારા અહેવાલ, “બનાવટી” હતા. ટૂંક સમયમાં જ પ્રકાશિત કરાયેલી પુસ્તકમાં, લાલુએ આરોપ લગાવ્યો છે કે જેડી (યુ) ના નેતા અને બિહારના મુખ્યમંત્રી નીતિશ કુમાર આરજેડી-જેડીયુ ગઠબંધનમાં પાછા જવાના મહિનાઓમાં પાછા ફરવા માંગે છે, પરંતુ લાલુએ તેના પ્રયત્નોને રદિયો આપ્યો હતો.

ઉત્તર પ્રદેશ અને ઉત્તરાખંડમાં રેલીમાં બોલતા વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ એબીપીને એક વિશિષ્ટ ઇન્ટરવ્યૂમાં જણાવ્યું હતું કે શ્રમ તેમની પ્રતિબદ્ધતા છે. તેમના વ્યસ્ત ઝુંબેશ શેડ્યૂલ વિશે પૂછવામાં આવતા, મોદીએ કહ્યું કે તેમણે દેશના 450 જિલ્લાઓમાં “રાત્રી રહેવાનું” કર્યું છે અને તે થાક સ્વીકારતા નથી.

બેક-ટુ-બેક રેલીઓ એ દિવસનો હુકમ છે કારણ કે ભારતીય જનતા પક્ષ અને કોંગ્રેસના પિત્તળમાં પ્રચાર અભિયાનમાં દેશની લંબાઇ અને પહોળાઈ આવરી લે છે, જેમાં લોકસભાની ચૂંટણીના પ્રથમ તબક્કામાં એક અઠવાડિયાથી ઓછા સમયમાં શરૂઆત.

શુક્રવારે, વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી ઉત્તર પ્રદેશના અમ્રોહ અને સહારનપુરમાં ઉત્તરાખંડના દેહરાદૂન સાથે ચૂંટણી રેલી યોજશે. કોંગ્રેસ પ્રમુખ રાહુલ ગાંધી જાહેર રેલીને સંબોધશે અને મહારાષ્ટ્રના વિદ્યાર્થીઓ સાથે એક ઇન્ટરેક્ટિવ સત્ર યોજશે. તેઓ પુણેના વિદ્યાર્થીઓ સાથે વાતચીત કરવા તૈયાર છે, ત્યારબાદ તેઓ ચંદ્રપુર અને વર્ધામાં રેલીઓ સંબોધશે.

ગુરુવારે, રાહુલે કેરળના વાયનાડથી તેમના નોમિનેશન પેપર દાખલ કર્યા હતા અને ત્યારબાદ શહેરમાંથી મેગા રોડશો બતાવ્યું હતું. તેમની સાથે બહેન, કોંગ્રેસના મહાસચિવ પ્રિયંકા ગાંધી પણ હતા, જેઓ કોંગ્રેસના ઉમેદવાર ડૉલી શર્માના ટેકામાં ઉત્તર પ્રદેશના ગાઝિયાબાદમાં એક કાર્યક્રમમાં શુક્રવારે હાજર રહેશે.

ભાજપના અધ્યક્ષ અમિત શાહ અરુણાચલ પ્રદેશના બારદૂમા, મણિપુરના થૌબાલ અને આસામના જગિરોડમાં ઝુંબેશ માટે સુનિશ્ચિત છે. શાહે તેમની તેલંગણાની મુલાકાત રદ કરી હતી, જ્યાં તેઓ ગુરુવારે બે જાહેર રેલીઓને સંબોધિત કરવાના હતા, કારણ કે તેમને પક્ષના મેનિફેસ્ટો અને પોલ-સંબંધિત મુદ્દા પર “કટોકટીની બેઠક” માં હાજર રહેવાનું કહેવામાં આવ્યું હતું, એમ ટોચના નેતાએ ગુરુવારે જણાવ્યું હતું. કરિમગર અને વારંગાલમાં જાહેર સભાઓને સંબોધિત કરવા માટે તેમની નિમણૂંક કરવામાં આવી હતી.

પશ્ચિમ બંગાળના મુખ્યમંત્રી મમતા બેનરજી આસામના ધુબૂરી અને પશ્ચિમ બંગાળના નક્સલબારીમાં એક રેલી યોજશે.

ઉત્તર પ્રદેશના મુખ્યમંત્રી યોગી આદિત્યનાથે તેમની “મોદી જી કી સેના ” ટિપ્પણીમાં ભારતીય ભૂમિ સેનાના સંદર્ભમાં ચૂંટણી પંચ (ઇસી) ને જવાબ આપવાની અપેક્ષા છે.

ભાજપના ગુરુવારે ભાજપના નેતા લાલકૃષ્ણ અડવાણી, ગાંધીનગર લોકસભા બેઠકમાં પક્ષના અધ્યક્ષ અમિત શાહ દ્વારા સ્થાનાંતરિત થયા પછી મોટી સંખ્યામાં ભરાઈ ગઇ હતી, તેમણે ભાજપ નેશન ફર્સ્ટ, પાર્ટી નેક્સ્ટ, સેલ્ફ લાસ્ટ આગળનું એક બ્લોગ લખ્યું હતું . પક્ષના પાયોનિયરીંગ દિવસ 6 એપ્રિલે. મોદીએ ટ્વિટમાં જવાબ આપતા જણાવ્યું હતું કે, “ભાજપ કાર્યકારી હોવાનો ગર્વ અનુભવો અને ગર્વ અનુભવો કે એલ કે અડવાણી જી જેવા મહાન લોકોએ તેને મજબૂત બનાવ્યું છે.”

કહેવામાં આવે છે કે, અડવાણીએ ગુરુવારે કહ્યું હતું કે તેમની પાર્ટીએ ક્યારેય રાજકીય રીતે ‘એન્ટી-નાગરિક’ અથવા ‘દુશ્મનો’ તરીકે નહીં પરંતુ માત્ર વિરોધી તરીકે અસંમત એવા લોકોનો વિચાર કર્યો નથી. તેમની ટિપ્પણી જે સમયે આવી હતી જ્યારે ભાજપના ટોચના નેતાઓએ રાષ્ટ્રીય સલામતીના મુદ્દે રાજકીય પ્રતિસ્પર્ધીઓ વિરુદ્ધ રાષ્ટ્ર વિરોધી બાર્બ્સનો ઉપયોગ કર્યો હતો.

ફર્સ્ટપોસ્ટ / ઇલેક્શન્સ પર લોકસભાની ચૂંટણી 2019 માટેની નવીનતમ ચૂંટણી સમાચાર, વિશ્લેષણ, ભાષ્ય, જીવંત અપડેટ્સ અને શેડ્યૂલ માટેની તમારી માર્ગદર્શિકા. આગામી સામાન્ય ચૂંટણીઓ માટે તમામ 543 મતવિસ્તારોમાંથી અપડેટ્સ માટે Twitter અને Instagram પર અથવા અમારા ફેસબુક પૃષ્ઠની જેમ અમને અનુસરો.

અપડેટ તારીખ: એપ્રિલ 05, 2019 19:25:18 IST

ટૅગ્સ: અમિત શાહ ચૂંટણી ઝુંબેશ

,

અમિત શાહ અરુણાચલમાં

,

અમિત શાહ આસામમાં

,

અમિત શાહ મણિપુરમાં

,

અમિત શાહ રેલી અરુણાચલમાં

,

આસામમાં અમિત શાહ રેલી

,

અમિત શાહ રેલી મણિપુરમાં

,

ઉત્તર પૂર્વમાં બીજેપી

,

ઉત્તર પ્રદેશમાં ભાજપ

,

કોંગ્રેસ મહારાષ્ટ્રમાં

,

કોંગ્રેસ યુપીમાં

,

લોકસભાની ચૂંટણી 2019

,

લોકસભા ચૂંટણી 2019

,

લોકસભા મતદાન

,

નરેન્દ્ર મોદી ચૂંટણી ઝુંબેશ

,

ઉત્તર પ્રદેશમાં નરેન્દ્ર મોદી

,

ઉત્તરાખંડમાં નરેન્દ્ર મોદી

,

નરેન્દ્ર મોદી જીવંત

,

ઉત્તર પ્રદેશમાં નરેન્દ્ર મોદી રેલી

,

ઉત્તરાખંડમાં નરેન્દ્ર મોદી રેલી

,

ન્યૂઝટ્રેકર

,

પ્રિયંકા ગાંધી ચૂંટણી અભિયાન

,

ગાઝિયાબાદમાં પ્રિયંકા ગાંધી

,

પ્રિયંકા ગાંધી લાઈવ

,

રાહુલ ગાંધી ચૂંટણી ઝુંબેશ

,

ચંદ્રપુરમાં રાહુલ ગાંધી

,

મહારાષ્ટ્રમાં રાહુલ ગાંધી

,

પૂણેમાં રાહુલ ગાંધી

,

રાહુલ ગાંધી લાઈવ

,

પૂણેમાં રાહુલ ગાંધી રેલી

,

રાહુલ ગાંધી રેલી વર્ધામાં

,

રાહુલ માં વર્ધા

સ્વાગત છે

  • 1. જો તમે દિલ્હી એનસીઆર અથવા મુંબઈના કેટલાક ભાગોમાં હોવ તો તમે ડોરસ્પેપ ડિલિવરી માટે સબ્સ્ક્રાઇબ કરી શકો છો. ડિજિટલ સબ્સ્ક્રિપ્શન તેની સાથે મફત આવે છે.
  • 2. જો તમે આ વિતરણ ઝોનની બહાર છો, તો તમે મર્યાદિત અવધિ માટે ફર્સ્ટપોસ્ટ પ્રિન્ટ સામગ્રીની સંપૂર્ણ કલગીને ઍક્સેસ કરી શકો છો.
  • 3. તમે પાંચ વાર્તાઓ સુધી નમૂના લઈ શકો છો, જેના પછી તમારે સતત ઍક્સેસ માટે સાઇન અપ કરવાની જરૂર પડશે.