ઑટીઝમ નિદાન સંભાળવા અને ઓટીસ્ટીક બાળકો વધારવા માટે તૈયારી માટે પેરેંટિંગ સલાહ એરિક વિલિયમ્સ – યોરટૅંગો

ઑટીઝમ નિદાન સંભાળવા અને ઓટીસ્ટીક બાળકો વધારવા માટે તૈયારી માટે પેરેંટિંગ સલાહ એરિક વિલિયમ્સ – યોરટૅંગો

આનો અર્થ એ છે કે આપણે ઓટીઝમ આપીએ છીએ અને અમે કેવી રીતે પ્રતિસાદ આપીએ છીએ જે ઓટીઝમને આનંદપ્રદ બનાવે છે.

ઓટીઝમથી નિદાન કરાયેલા બાળકોના માતાપિતા તાણના ઊંચા સ્તરો, માનસિક સમસ્યાઓ અને ન્યૂરૉટાઇપિકલ બાળકોના માતાપિતા કરતા ગરીબ આરોગ્યનો અનુભવ કરી શકે છે.

તેથી દર વખતે જ્યારે નવું અભ્યાસ પ્રકાશિત થાય છે તે સૂચવે છે કે ઓટીઝમ પ્રસાર દર ફરીથી વધી ગયો છે , તે પણ સૂચવે છે કે વિશેષ જરૂરિયાતો માતાપિતા, પતિ / પત્ની, કર્મચારી, કુટુંબના સભ્ય, મિત્ર વગેરેની ઓળખ સાથે વધુ અને વધુ માતાપિતા સંઘર્ષ કરે છે.

બીજા શબ્દોમાં કહીએ તો, જીવનમાં બીજું કંઈ બંધ થતું નથી કારણ કે તેમના બાળકને ઓટીઝમ નિદાન છે. જો કંઈપણ હોય, તો વાલીપણાની વાત આવે ત્યારે જીવન વધુ માંગે છે.

સંબંધિત: જો તમારા નવજાત બાળકમાં આ 6 લક્ષણો અને વાતો હોય, તો તેને ઓટીઝમ હોઈ શકે છે

હું આ જાણું છું કારણ કે હું 11 વર્ષીય ટ્વીન બોય ઓટીઝમ સાથેના માતાપિતા પણ છું. અને મારી પાસે એક 2 વર્ષીય ન્યુરોપ્ટિકલ પુત્રી છે જે હજી સુધી આ સમજવા માટે ખૂબ જ નાની છે. પરંતુ એક દિવસ તે કરશે.

અને અમે ખાતરી કરીશું કે તેણી ઓટીઝમ અને ઓટીસ્ટીક બાળકોની તંદુરસ્ત જાગરૂકતા અને સ્વીકૃતિ ધરાવે છે.

તાણ, ચીડિયાપણું, ઉદાસી, ચિંતા, ડિપ્રેશન? હા, મેં આ બધું અનુભવ્યું છે અને ઑટીઝમ અને માતાપિતા પર તેની અસરો વિશે વધુ જાણવા માગતા કોઈ વ્યક્તિ માટે સરળતાથી કેસ અભ્યાસ હોઈ શકે છે.

પરંતુ કોઈ ભૂલ ન કરો, હું ઓટીઝમને ચાહું છું, હું મારા બાળકોને ચાહું છું, અને હું માતાપિતાને પ્રેમ કરું છું જે હું બની ગયો છું. મને જે જીવન છે તે પણ હું પ્રેમ કરું છું કારણ કે મેં સારા દિવસો કરતાં વધુ સારા દિવસો શીખ્યાં છે.

અને તમે, ઑટીઝમ કેરગિવીંગની આ મુસાફરીને સફળતાપૂર્વક નેવિગેટ કરી શકશો.

જો તમે ઑટીઝમવાળા બાળકના માતાપિતા હો, તો અહીં 6 સરળ પેરેંટિંગ ટિપ્સ અને માનસિકતા હેક્સ છે.

1. જાણો કે તમે ઓટીઝમ પર ઉભરતા નિષ્ણાત છો

તમારે તમારા બાળકની ઓટીઝમ વિશે તમને કહેવા માટે કૉલેજની ડિગ્રીની જરૂર નથી અથવા મનોવિજ્ઞાન અથવા વર્તણૂકીય વિશ્લેષણમાં કૉલેજ ડિગ્રી ધરાવતા કોઈની જરૂર નથી. પ્રારંભમાં, માહિતી અને સંસાધનો સાંભળવાનું સરસ છે, પરંતુ તમે દરરોજ ઓટીઝમ સાથે રહો છો. તમારા બાળકની જેમ ઓટીઝમ તમારા માટે કુટુંબ છે.

ઑટીઝમના પરિણામ સ્વરૂપે તમારા બાળકમાં શું નથી અને તમારું બાળક શું કરી શકે છે અને શું કરી શકતું નથી તે કોઈ અન્ય તમને જણાવી શકશે નહીં. તમારી પાસે જે છે તે ઘણાં વિદ્યાર્થીઓ અને ક્ષેત્રના વિશેષજ્ઞો તેમના જીવનકાળમાં પ્રાપ્ત કરી શકશે.

તમારી પાસે માનદ પીએચડી તરફનો અનુભવ અને કામ છે. ઑટીઝમમાં તમારા બાળક સાથે પ્રોફેસર, ડિપાર્ટમેન્ટ અધ્યક્ષ અને ડીન તરીકે.

તમારા કરતા તેમના ઓટીઝમ વિશે તમને કોણ શીખવશે?

2. સાવચેત રહો કે તમારું બાળક ભાગનું ઓટીઝમ છે અને તમે જે બધું તેમને ઉભા કરવા માટે ઉભા કરો છો તે ભાગ છે

તે માનસિકતાને અપનાવવાનું સરળ બને છે કે તમે તમારા બાળકને ઓટીઝમ ગુમાવી દીધું છે. તમારા બાળકને ફલૂથી નિદાન કરવામાં આવે છે તેમ લાગે છે કે તે તમારા બાળકને ઓટીઝમથી કેવી રીતે પુનઃપ્રાપ્ત કરવા માટે “ઉપચાર” શોધે છે તે પણ વધુ સરળ છે.

તમારું બાળક હજી પણ તમારું બાળક છે. અને તેમનું ઓટીઝમ એ માત્ર તે જ ભાગ છે જે તેઓ છે અને ક્યારેય નહીં.

જો તમે જે જુઓ છો તે ઑટીઝમ અને ઓટીસ્ટીક બાળક છે, તો તે ક્યાં છે તેના કરતા તમે ભાવનાત્મક અને માનસિક રૂપે ક્યાં છો તે વિશે વધુ કહે છે. અને તે સામાન્ય છે, શરૂઆતમાં.

ઓટીઝમવાળા બાળકો તેઓ જે બનવા માંગતા હોય તેટલું સક્ષમ છે. તમારી અપેક્ષાઓ અને સમયરેખાને સમાયોજિત કરવું એ સામાન્ય રીતે કરવામાં આવનારી સૌથી મોટી ગોઠવણો છે.

3. યાદ રાખો કે ઓટીઝમ તમને વ્યાખ્યાયિત કરતું નથી

જેમ ઓટીઝમ તમારા બાળકને વ્યાખ્યાયિત કરતું નથી તેમ, તે તમને અને તમારા વાલીઓની કુશળતાને પણ વ્યાખ્યાયિત કરતું નથી.

ખાતરી કરો કે, જીવન માગણી અને નોનસ્ટોપ છે. પરંતુ તે કોઈપણ બાળકોના માતાપિતા માટે સાચું છે. તમે ઘણી રીતે વધુ સારી રીતે ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવાનું શીખશો. અથવા ખાલી મૂકી દો, તમે મુખ્ય વસ્તુને મુખ્ય વસ્તુ કેવી રીતે બનાવવી તે શીખીશું.

ફક્ત એટલા માટે કે તમે ઑટીઝમ માતાપિતા છો, તેનો અર્થ એ નથી કે તમારે પોતાને તે કહેવું પડશે. તે “સામાન્ય બાળક” માતાપિતા તરીકે પોતાને ઓળખવા જેવું જ છે. કોઈ તે કરે છે! પરંતુ જ્યારે જરૂરી હોય ત્યારે તેને સંબોધવા બરાબર છે.

4. તમારી પાસે અલગ નિયમો દ્વારા જીવનનો આનંદ માણવાની પરવાનગી છે

જ્યારે તમે તમારા અને તમારા બાળકના જીવનની તુલના અન્ય લોકો સાથે કરો છો ત્યારે તે ઉદાસી અને નીચે જવું સરળ છે. તમે જીવનને અનુચિત કરતાં ઓછું લાગે છે અથવા અન્યાય કરો છો કારણ કે તમારી પાસે અન્ય લોકો જેવા જીવન જીવવાની તક નથી.

ઓટીઝમ વિશેનો એક સરસ ભાગ એ છે કે તે સમાજના ધોરણોને અનુરૂપ હોવું જરૂરી નથી. તેનો અર્થ એ છે કે માતાપિતા તરીકે તમારું જીવન હંમેશાં અનુકૂળ હોવું જરૂરી નથી. તમે સહ-કામદારો સાથે ભાગ્યે જ પસંદ કરો છો તે કંપનીના કૌટુંબિક પિકનિકને કહી શકતા નથી કારણ કે તમારી પાસે તે સમય પસાર કરવાનો વધુ સારો રસ્તો છે.

તે વ્યવસાયિક રૂપે સામાજિક છે (એટલે ​​કે મિત્રો, કુટુંબ, જીવનસાથી, ડેટિંગ), તબીબી, આધ્યાત્મિક, રાજકીય, અથવા આર્થિક રીતે, તમે “સામાન્ય” શું છે તે બૉક્સની બહાર રહે અને તમારી પોતાની સામાન્ય સ્થિતિનો વિકાસ કરી શકો.

જ્યારે તમે અસાધારણ હોઈ શકો છો ત્યારે સરેરાશ માતાપિતા કેમ છે?

સંબંધિત: તમે ઓટીઝમ સાથેના બાળકની માતા છો ત્યારે સામાન્ય દિવસ શું લાગે છે

5. જાણો કે તમે કશું ખોટું કર્યું નથી

તમે જે અધ્યયન વાંચો છો તેના પર મને કોઈ વાંધો નથી, તમે કંઈક અલગ કરી શકો છો તેના પર હંમેશા સંકેત છે.

ઉદાહરણ તરીકે, તમે તમારા બાળકને રસીકરણ કર્યું છે, તમે જંતુનાશક પદાર્થોનો સંપર્ક કર્યો છે, તમારા બાળકોને ખૂબ મોડું થયું છે, તમે તમારા બાળકને પૂરતું વાંચ્યું નથી, તમે પૂરતી પેટ સમય નથી કર્યો, અથવા તમે તેને આનુવંશિક રૂપે પસાર કર્યો છે.

સાચું, આ સૂચિ ચાલુ અને ચાલુ થઈ શકે છે. તમે, સંપૂર્ણ રીતે, કંઇ ખોટું કર્યું નથી, તમે ખરાબ માતાપિતા નથી, અને તમને આપવા માટે ખૂબ જ પ્રેમ છે.

નિર્ગમન 4:11 માંથી નીચેનો શાસ્ત્ર ધ્યાનમાં લો:

પછી યહોવાએ તેને કહ્યું, “કોણે મોઢું બનાવ્યું? કોણ તેને મૌન, અથવા બહેરા, અથવા જોઈ, અથવા અંધ બનાવે છે? તે હું નથી, ભગવાન?

તમે તમારા બાળકને આ કર્યું નથી. હકીકતમાં, આ શાસ્ત્ર અનુસાર, ઓટીઝમ કોઈ ભૂલ નથી; તે મનુષ્યની એક અલગ ડિઝાઇન છે કે જે ભગવાન પોતાના હેતુ માટે બનાવે છે.

તપાસો કે યોહાન 9: 1-3 શું કહે છે:

જેમ જેમ તે પસાર થઈ ગયો તેમ, તેણે એક માણસને જન્મથી આંધળો જોયો. અને તેના શિષ્યોએ તેમને પૂછ્યું, “રાબ્બી, આણે કે તેના માતાપિતાએ પાપ કર્યુ કે, તે આંધળો જનમ્યો હતો?” ઈસુએ ઉત્તર આપ્યો, “આ માણસ પાપ કરે છે કે તેના માતાપિતા નથી, પણ ભગવાનનાં કાર્યો પ્રદર્શિત થઈ શકે છે તેનામાં

6. તમે પસંદ કરેલ છે

કોઈ બાળક માતા-પિતાને સજાના સ્રોત તરીકે જન્મ્યો નથી. ત્યાં એક કહેવત છે કે, “બાળકો ભગવાન તરફથી ભેટ છે.” કેટલાક દૈવી કારણોસર, તેમણે તમને પૃથ્વી પર આ બાળકના મન, શરીર અને ભાવના માટે વકીલ, પાલક, અને રક્ષક બનવાનું પસંદ કર્યું છે.

આ બાળક બીજા કોઈને જન્મ્યો હોઈ શકે છે, પરંતુ તમારા વિશે કંઇક અજોડ છે જે આ બાળકને માતાપિતા બનાવે છે, તેના દ્વારા વિશેષ રૂપે ડિઝાઇન કરવામાં આવે છે, જીવનમાં તમારી ખાસ સોંપણી. ઘણીવાર અમારા કારકિર્દીમાં, વિશેષ સોંપણી સાથે વધુ લાભો, વધુ પગાર અથવા કેટલાક ખાસ પ્રમોશન હોય છે જે પછીથી જાણ્યા વગર આવે છે.

આ પ્રસંગ માટે તમને અગાઉ જીવનમાં વિશેષ પ્રતિભા આપવામાં આવ્યા છે. હવે તેમને પ્રદર્શિત કરવાનો સમય છે.

ઓટીઝમ પેરેંટિંગ સરળ નથી. અને, ઘણા કિસ્સાઓમાં, તે તમારા વિશ્વાસ, કુટુંબ, મિત્રો અને સ્વયં વિશે તમે જે બધું માને છે તે પડકાર આપી શકે છે. પરંતુ આ જ આપણને જીવનમાં મજબૂત બનાવે છે.

બોડી બિલ્ડર્સના સ્નાયુ તંતુઓની જેમ તેમને મોટા થવા માટે ફાટવું, તમારા અને તમારા બાળકના જીવન વિશેની તમારી મૂળ વિચારસરણીને પણ થોડી ફાટવાની જરૂર છે. જેટલી વધારે તમે આ માન્યતાઓને ઑટીઝમ સાથે તમારા રોજિંદા જીવનમાં કાર્ય કરો છો, તેટલી મજબૂત તમે માતાપિતા, પત્ની, વકીલ અને એકંદર વ્યક્તિ તરીકે બનશો.

સંબંધિત: 13 ખરા સત્ય ફક્ત ઓટીઝમવાળા બાળકોના માતાપિતા સમજી શકશે

ડો. એરિક એ વિલિયમ્સ એ 11 વર્ષીય એક સરખા ટ્વીન છોકરાઓના પતિ અને પિતા છે, જે ગંભીર ઓટીઝમનું નિદાન કરે છે, 2 વર્ષીય ન્યુરોપ્ટિકલ પુત્રી, ઓટીઝમ વકીલ, પ્રસ્તુતકર્તાના પિતા, અને ઓટીઝમ સોસાયટી ઑફ ક્યુમ્બરલેન્ડ માટેના બોર્ડ ઓફ ડિરેક્ટર્સમાં સેવા આપે છે. ફેટવિલે, એન.સી. અને કાઉન્ટીમાં મેરિપોસા સ્કૂલ ફોર ચિલ્ડ્રન ઓટીઝ ઇન ઇન કૅરી, એનસી. તે ફેટવિલે , એનસીમાં લાઇસેંસ પ્રાપ્ત પ્રોફેશનલ કાઉન્સેલર (એલપીસી) અને લાઇસન્સિવ મેરેજ અને ફેમિલી થેરાપિસ્ટ (એલએમએફટી) તરીકે પણ વર્તે છે .