એમએચએ જે એન્ડ કેમાં 9 1 'અનિચ્છનીય' વ્યક્તિઓના સુરક્ષા કવરને દૂર કર્યું

એમએચએ જે એન્ડ કેમાં 9 1 'અનિચ્છનીય' વ્યક્તિઓના સુરક્ષા કવરને દૂર કર્યું
જમ્મુ અને કે અલગવાદીઓ, જમ્મુ અને કે અલગવાદીઓની સલામતી, જમ્મુ અને કે અલગવાદીઓની સલામતી પાછી ખેંચી, ગૃહ મંત્રાલય, રાજનાથ સિંહ, જે એન્ડ કે ન્યૂઝ
કેન્દ્રના ગૃહ પ્રધાન રાજનાથ સિંહ.

“રાષ્ટ્રીય વિરોધી પ્રવૃત્તિઓમાં સામેલ” લોકોને સ્પષ્ટ સંદેશમાં, ગૃહ મંત્રાલયે શુક્રવારે જમ્મુ અને કાશ્મીરમાં 9 1 “અયોગ્ય” વ્યક્તિઓના સુરક્ષા આવરણને પાછું ખેંચી લીધું છે, જેમાં 22 અલગતાવાદી નેતાઓ સહિતના અનુચિત ઉપયોગને અંકુશમાં લેવા માટે પોલીસ સંસાધનો.

કેન્દ્ર દ્વારા જારી કરાયેલી જાહેરનામા અનુસાર ઓછામાં ઓછા 2,768 પોલીસ કર્મચારીઓ અને 389 વાહનો લોકસભાની ચૂંટણીઓ પહેલા જાહેર કરવામાં આવ્યા છે. “કેન્દ્ર દ્વારા એવું નિરીક્ષણ કરવામાં આવ્યું હતું કે ઘણા અનિચ્છનીય વ્યક્તિઓ સુરક્ષા કવર મેળવવામાં સફળ રહ્યા છે, પરિણામે જાહેરમાં રાજ્યના પોલીસ સંસાધનોની અછતમાં મોટા પ્રમાણમાં લોકો માટે અભાવ છે,” સૂચનામાં જણાવાયું છે.

“તદનુસાર, કેન્દ્રિય ગૃહ મંત્રાલયે રાજ્ય સરકારને આદેશ આપ્યો હતો કે મેરિટ પર ગંભીરતાથી સમીક્ષા કરવામાં આવે તો કેસનો સમાવેશ થાય છે.”

“જે લોકોની સુરક્ષા કવરને રાજ્ય સરકાર દ્વારા પાછી ખેંચી લેવામાં આવી છે તેમની સૂચિમાં 22 અલગતાવાદી નેતાઓનો સમાવેશ થાય છે, જે રાષ્ટ્ર વિરોધી પ્રવૃત્તિઓમાં સામેલ છે તેમને સ્પષ્ટ સંદેશ આપવો. આનું પરિણામ 2,768 પોલીસ કર્મચારીઓ અને 389 વાહનોની ઉપલબ્ધતામાં પરિણમ્યું છે, એમ નિવેદનમાં જણાવાયું છે.

આ અઠવાડિયાના પ્રારંભમાં આવકવેરા વિભાગએ અલગવાદી નેતા સૈયદ અલી શાહ ગીલાનીના દિલ્હીના નિવાસને જોડ્યું હતું. ગીલાની વિરુદ્ધ કરચોરીના આરોપો અંગેની કાર્યવાહી કરવામાં આવી હતી.

ગુરુવારે, કેન્દ્રના ગૃહ પ્રધાન રાજનાથસિંહે કહ્યું હતું કે, “સેપરેટિસ્ટ્સને તેમના માર્ગો સુધારવાની અને કશ્મીરના વિકાસમાં સહકાર આપવો પડશે.” આપણે જે કાંઈ કરીશું તે કાશ્મીરના શ્રેષ્ઠ હિતમાં રહેશે. ”