ગૂગલ બિડ્ઝ ગુડબાય ઇન્સ્ટન્ટ મેસેજિંગ એપ્લિકેશન 'ઓલો' – ન્યૂઝ 18

ગૂગલ બિડ્ઝ ગુડબાય ઇન્સ્ટન્ટ મેસેજિંગ એપ્લિકેશન 'ઓલો' – ન્યૂઝ 18

ગયા વર્ષે એપ્રિલમાં ગુગલના કમ્યુનિકેશન્સ ગ્રૂપના વડા અનિલ સબરવાલે મીડિયાને જણાવ્યું હતું કે ઉત્પાદન તરીકે “ઓલો” કંપની દ્વારા અપેક્ષિત ટ્રેક્શનનું સ્તર પ્રાપ્ત કરી શક્યું નથી.

આઇએનએ

સુધારાશે: 13 માર્ચ, 2019, 4:46 PM IST

Google Bids Goodbye to Instant Messaging App 'Allo'
ઇન્સ્ટન્ટ મેસેજિંગ એપ્લિકેશન ‘ગૂગલ બિડ ગુડબાય’

તેના “એલો” મોબાઇલ મેસેજિંગ એપ્લિકેશનમાં રોકાણને થોભાવ્યા પછી, ગૂગલે આખરે પ્લેટફોર્મ પર ગુડબાયની જાહેરાત કરી હતી જે 2016 માં ખૂબ ચાહકો સાથે લોન્ચ કરવામાં આવી હતી. સત્તાવાર એલો વેબસાઇટની બૅનરએ પુષ્ટિ આપી હતી કે 12 માર્ચે ઓપરેશનમાં છેલ્લો દિવસ હતો, ધ વેર્જ અહેવાલ સોમવારે. “અમારા સમય સાથે મળીને, અમે તમને વેબ સહાયક, ‘એલો’ જેવી સુવિધાઓ સાથે ચેટ કરવા માટે એક સ્માર્ટ રીત લાવ્યો, વેબ અને સ્વલિ સ્ટીકરો માટે, પરંતુ હવે એપ્લિકેશન સાઇન ઇન થઈ રહી છે,” ઍલોના પૃષ્ઠ પર બેનર વાંચ્યું.

ગયા વર્ષે એપ્રિલમાં ગુગલના કમ્યુનિકેશન્સ ગ્રૂપના વડા અનિલ સબરવાલે મીડિયાને જણાવ્યું હતું કે ઉત્પાદન તરીકે “ઓલો” કંપની દ્વારા અપેક્ષિત ટ્રેક્શનનું સ્તર પ્રાપ્ત કરી શક્યું નથી. એપ્લિકેશનના અનુગામી હજુ સુધી તૈયાર નથી છતાં, ગૂગલે એન્ડ્રોઇડ મેસેજિંગ એપ્લિકેશનમાં સ્માર્ટ રિસ્પોન્સ અને ડેસ્કટૉપ સપોર્ટ જેવા અલ્લોની કેટલીક સુવિધાઓ શામેલ કરી છે.

“અમે તમારી મનપસંદ સુવિધાઓ સંદેશા એપ્લિકેશન પર લાવવા માટે કામ કરી રહ્યાં છીએ જેથી તમે તમારા બધા મિત્રો સાથે સમૃદ્ધ વાતચીત કરી શકો. જો તમારી પાસે Android ફોન છે, તો અમને આશા છે કે તમે સંદેશાઓનો પ્રયાસ કરશો!” બેનર જણાવ્યું હતું. ગૂગલ ક્રોમ, મોઝિલા ફાયરફોક્સ અને ઓપેરા બ્રાઉઝર્સ પર ઉપલબ્ધ વેબ ક્લાયંટ સાથે એન્ડ્રો અને આઇઓએસ મોબાઇલ ઓપરેટિંગ સિસ્ટમ્સ (ઓએસ) માટે ઇન્સ્ટન્ટ મેસેજિંગ મોબાઇલ એપ્લિકેશન તરીકે “એલો” લોન્ચ કરવામાં આવ્યું હતું.

એલોના એક્ઝિટ પછી, ગૂગલે રિચ કોમ્યુનિકેશન સર્વિસીઝ (આરસીએસ) પર જઈ રહ્યું છે – એસએમએસના અનુગામી જે લાંબા સમયથી આવ્યાં છે – Android ને એક સફળ મેસેજિંગ એપ્લિકેશન આપવા માટે. “તે સાર્વત્રિકથી ઘણું દૂર છે, પરંતુ હવે Google એ એક મેસેજિંગ એપ્લિકેશન પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કર્યું છે, તેની પાસે થોડી વેગ મેળવવાની વધુ સારી તક છે,” ધ વેર્જ જણાવ્યું હતું.