ગૂગલે તેના લેપટોપ અને ટેબ્લેટ ડિવીઝન – એક્સસીએ ડેવલપર્સને પાછળ પાડી છે

ગૂગલે તેના લેપટોપ અને ટેબ્લેટ ડિવીઝન – એક્સસીએ ડેવલપર્સને પાછળ પાડી છે

સૉફ્ટવેર અને સંલગ્ન તકનીકીઓની વાત આવે ત્યારે Google વિવાદિત રાજા છે, પરંતુ તે હાર્ડવેર માટે કહી શકાતું નથી. ગૂગલે તેની મોટાભાગની હાર્ડવેર ઓફરિંગમાં ઘણી સફળતા મેળવી નથી, અને બિઝનેસ ઇન્સાઇડરના તાજેતરના અહેવાલ સૂચવે છે કે ટૂંકા ગાળાના ભવિષ્યમાં પણ આ બદલાવાની શક્યતા નથી. સોફટવેર જાયન્ટે તેના લેપટોપ અને ટેબ્લેટ વિભાગોમાંથી ” ડઝન કર્મચારીઓ ” ને ખસેડ્યું છે, જે તેના ઇન-હાઉસ હાર્ડવેર ગ્રુપના કદને પાછું ખેંચે છે કારણ કે તે તેની પ્રોડક્ટ પ્લાન ફરીથી આકારણી કરે છે.

ગૂગલની “સર્જન” ટીમના કર્મચારીઓ – ગૂગલના લેપટોપ અને ટેબ્લેટ ઉત્પાદનોના વિકાસ અને ઉત્પાદન માટે જવાબદાર આંતરિક હાર્ડવેર ડિવિઝન – આલ્ફાબેટની અંદર નવી યોજનાઓ અને કામચલાઉ ભૂમિકા શોધવા માટે કહેવામાં આવ્યું છે. હાર્ડવેર ઇજનેરો, તકનીકી પ્રોગ્રામ મેનેજરો અને સંબંધિત સપોર્ટિંગ સ્ટાફને આ ” રોડમેપ કટબેક્સ ” નો નોટિસ આપવામાં આવી છે. લેપટોપ અને ટેબ્લેટ વિભાગમાં પ્રોજેક્ટ રદ કરીને આ ફેરફારો સૂચવવામાં આવ્યા છે. અસરગ્રસ્ત કર્મચારીઓ ગૂગલના સ્માર્ટફોન ડિવિઝન તેમજ અન્ય આલ્ફાબેટ કંપનીઓમાં કામચલાઉ ભૂમિકા શોધતા હતા, જેથી તેમને ગૂગલ સાથે સંકળાયેલા રહેવાની અને ભવિષ્યમાં નિર્ણય લેવા માટે કંપનીને લવચીકતા આપવાની મંજૂરી આપવામાં આવી.

બનાવટની અંદરની ઉત્પાદન ભૂમિકાઓ તાજેતરમાં ઘટાડા દ્વારા પ્રભાવિત થઈ નથી, જે સૂચવે છે કે Google ની નજીકની ટર્મ ઉત્પાદન લાઇનઅપ અસરકારક હોઈ શકે છે. જો કે, ટીમમાં ” કામોમાં સામગ્રીનો સમૂહ ” હોવાનું જણાવાયું છે, અને ડાઉનસેઇઝિંગ ઉત્પાદનોની ” પોર્ટફોલિયોને ઢાંકવું ” ની શક્યતા છે.

વ્યાપાર ઇન્સાઇડર રિપોર્ટ્સ તરીકે, આ “રોડમેપ પુશઆઉટ” હવે તેના પોતાના લેપટોપ્સ અને ટેબ્લેટ્સની લાઇન બનાવવાની Google ની પ્રતિબદ્ધતાના હદ વિશે પ્રશ્નો ઉભા કરે છે. લેપટોપ્સ માટેનું હાર્ડવેર બજાર તીવ્ર સ્પર્ધાત્મક છે, અને આ સ્થાનમાંના Google ના બધા (વધારે પડતા) પ્રયત્નો બજારને પકડવામાં નિષ્ફળ રહ્યા છે.


સોર્સ: બિઝનેસ ઇન્સાઇડર

તમારા ઇનબોક્સમાં વિતરિત જેવા વધુ પોસ્ટ્સ જોઈએ છે? અમારા ન્યૂઝલેટર પર સબ્સ્ક્રાઇબ થવા માટે તમારું ઇમેઇલ દાખલ કરો.