ગૂગલે જીડીસી 2019 ની આગળની ગેમિંગ યોજનાને આગળ ધપાવ્યું – આઇગિયાન નેટવર્ક

ગૂગલે જીડીસી 2019 ની આગળની ગેમિંગ યોજનાને આગળ ધપાવ્યું – આઇગિયાન નેટવર્ક

ગેમ ડેવલપર્સ કોન્ફરન્સ (જીડીસી) 2019 માર્ચ 18 થી માર્ચ 22 સુધી યોજાશે. વિશ્વનો સૌથી મોટો રમત ઉદ્યોગનો ઇવેન્ટ સેન ફ્રાન્સિસ્કો, કેલિફોર્નિયામાં યોજાશે. ગેમિંગના ભવિષ્યને દર્શાવવા અને અનુભવવા માટે તેને ઘણીવાર પ્લેટફોર્મ તરીકે જોવામાં આવે છે. ગૂગલ, જે કંપની સામાન્ય રીતે રમતો અને ગેમિંગ સાથે સંકળાયેલી નથી, તેણે ઘટના સમયે અને તેની હાજરીમાં તેની હાજરીને વેગ આપ્યો છે. કંપની દ્વારા શેર કરવામાં આવેલી એક નવી વિડિઓમાં, તેણે જાહેરાત કરી કે તે 19 મી માર્ચના રોજ ગેમિંગ ઓરિએન્ટેશન સોલ્યુશન્સનું પ્રદર્શન કરશે.

ગૂગલની ગેમિંગ હાર્ડવેર

ઇવેન્ટમાં Google શું જાહેર કરશે અથવા શોકેસ કરશે તે સ્પષ્ટ નથી, અહેવાલો દાવો કરે છે કે કંપની ગેમિંગ હાર્ડવેર પર કાર્ય કરી રહી છે. આ પ્રોજેક્ટને ‘તિરસ્કૃત’ નામ આપવામાં આવ્યું છે અને તે થોડા સમય માટે કામમાં છે. આ ઇવેન્ટ કંપનીને ગેમિંગ કન્સોલ, કંટ્રોલર્સ અને સ્ટ્રીમિંગ સેવા શરૂ કરતી જોઈ શકે છે. કંપની દ્વારા શેર કરાયેલ ટીઝર વિડિઓઝમાં એક ટેક્સ્ટ શામેલ છે જેમાં “GDC 2019 પર ગેમિંગના ભાવિ માટે Google ના દ્રષ્ટિકોણને ઉઘાડી રાખીને આસપાસ ભેગા કરો”. આ વિડિઓમાં હૉલવેઝ વિવિધ વૈજ્ઞાનિક, કાલ્પનિક, અને રેસીંગ-થીમવાળા વિસ્તારોમાં બતાવે છે જે ગેમિંગ થીમ સાથે મેળ ખાય છે.

ગૂગલે તેના ઓનલાઈન સ્ટોર પર પ્લેસહોલ્ડર પણ બનાવ્યું છે જે 19 માર્ચના રોજ જાહેર કરશે. આ પગલું લોન્ચ સમયે હાર્ડવેર ડિવાઇસની હાજરીની પુષ્ટિ કરે છે કારણ કે કંપની તેના ઑનલાઇન સ્ટોર પર વેચાય છે તે એકમાત્ર પ્રકારનો પ્રોડક્ટ છે. મલ્ટીપલ રિપોર્ટ્સે ભારપૂર્વક જણાવ્યું છે કે Google ગેમિંગ કન્સોલનો ઉપયોગ ફક્ત રમત સ્ટ્રીમિંગ સેવા સાથે જોડાવા માટે કરવામાં આવશે જે કંપની ઇવેન્ટ પર જાહેરાત કરશે. ઉપકરણ પર ગેમિંગ ક્લાઉડ-આધારિત હશે અને કામ કરવા માટે ઇન્ટરનેટ કનેક્શનની જરૂર પડશે.

આ પણ વાંચો: એન્ટ્યુતુ દ્વારા હ્યુવેઇ પી 30 પ્રો સ્ટોપ્સ તેના મુખ્ય વિશિષ્ટતાઓને જાહેર કરે છે

રસપ્રદ વાત એ છે કે, Google નું નવું રમત સ્ટ્રીમિંગ સૉફ્ટવેર હાર્ડવેર આધારિત હોતું નથી. ક્લાઉડ રમતો નમ્ર વિશિષ્ટતાઓવાળા ઉપકરણો પર ચલાવવા માટે સક્ષમ છે, સેવા બિન-Google ઉપકરણો માટે પણ ઉપલબ્ધ હોઈ શકે છે. જો કે, કંપની કોઈપણ રીતે ગેમિંગ કન્સોલ લોન્ચ કરી શકે છે, જે તેના ગેમિંગ સેવાના Google સંસ્કરણને શ્રેષ્ઠ રૂપે દર્શાવશે. 19 મી માર્ચના દિવસે ગૂગલે જે પણ યોજના બનાવી છે, તેટલી ઝડપથી રાહ જોવી પડશે કારણ કે તારીખ ઝડપથી આવી રહી છે.