ઓસ્ટ્રેલિયાનો પ્રભુત્વ – ડેક્કન હેરાલ્ડ

ઓસ્ટ્રેલિયાનો પ્રભુત્વ – ડેક્કન હેરાલ્ડ

બુધવારના રોજ ફિરોઝ શાહ કોટલા સ્ટેડિયમ ખાતે શ્રેણી-નિર્ધારિત હરીફાઈમાં 35-રનની જીત સાથે ઓસ્ટ્રેલિયાએ ભારતના દાયકા લાંબા પ્રભુત્વને અંત કર્યું.

પાંચ મેચની એક-દિવસીય શ્રેણીમાં 0-2થી પાછળ, ઓસ્ટ્રેલિયાએ ત્રાસવાદથી ત્રણ મેચ જીતીને સનસનાટીભર્યા રીતે લડ્યા, અને 200 9 થી ભારત (3-2) માં તેમની પહેલી ઓડીઆઈ સીરીઝ જીત સાથે ભાગી ગયા.

આ હારએ ભારત માટે ચિંતાના કેટલાક ક્ષેત્રો ખોલ્યા, જેમણે કે.એલ. રાહુલ અને યુજેવેન્દ્ર ચહલના સ્થાને મોહમ્મદ શમી અને રવિન્દ્ર જાડેજાને નિર્ણય માટે પસંદ કર્યા. વાસ્તવમાં, યજમાનોએ સાત બોલિંગ વિકલ્પો ફટકાર્યા હતા જેમાં કેદાર જાધવ અને વિજય શંકરમાં બે ઓલ-રાઉન્ડર્સનો સમાવેશ થતો હતો. તેમ છતાં, તેઓ સમૃદ્ધિમાંથી ઓસ્ટ્રેલિયન ભાગીદારીને ધરપકડ કરી શક્યા નહીં.

બેટિંગ કરવાનું પસંદ કરતા, ઓસ્ટ્રેલિયન ઓપનર ઉસ્માન ખવાજા (100) એ તેની બીજી સદીમાં પાંચ દિવસીય મેચમાં પોતાનું પ્રમાણપત્ર ઉમેર્યું અને પીટર હેન્ડસકોમ (52) બીજા સ્થાને અડધી સદી સાથે મોહાલીમાં જતા રહ્યા.

ભારત મધ્યમ ઓવરમાં પાછો ફર્યો, પરંતુ જાસ્પ્રિત બૂમરા (10-0-39-0) અને ભુવનેશ્ર્વરકુમાર (3/48) અને મેદાનની સારી જોડણી હોવા છતાં ઓસ્ટ્રેલિયાએ ધીમી અને નીચલા સપાટી પર 50 ઓવરમાં 272/9 સાથે પૂર્ણ કર્યું. એમ. શમી (2/57) પોતાની વચ્ચે પાંચ વિકેટ લીધી. જાડેજા, સ્પિનરોમાં વધુ સારું, 2/45 સાથે સમાપ્ત થયું.

ભુવનેશ્ર્વર અને જાધવ વચ્ચેની સાતમી વિકેટની ભાગીદારી એ એકમાત્ર તબક્કો હતો, જેમાં રોહિત શર્માની 89 બોલમાં 56 રનની એકમાત્ર પ્રયાસ ઉપરાંત ભારત સામે લડત જોવાનું હતું. નવા બોલનો ઉપયોગ કરીને ઑસ્ટ્રેલિયન સીમરોની સારી અસર અને યુવાન લેગિએ એડમ ઝેમ્પા (3/46) બેટ્સમેનોને સતાવ્યા પછી, ભારત 237 ની નીચે ગયો.

ભારતનો પીછો અવિચારી રીતે શરૂ થયો. પિટ કમિન્સના બાઉન્સ દ્વારા શિખર ધવનને પરાજય આપ્યો હતો અને પાંચમી ઓવરમાં વિકેટ-કીપર એલેક્સ કેરે સામે ગયો હતો. વિરાટ કોહલી માર્કસ સ્ટોઇન્સને કેરીમાં ટોચની બાજુએ રાખતા પહેલા માત્ર 22 બોલમાં જ રહ્યો હતો. તે પોતાના બેટને પછાડીને ચાલ્યો ગયો અને તેના બરતરફથી તરત જ ભારતીય મધ્યમ ક્રમની બ્રિટીશનેસનો ખુલાસો થયો.

રિષભ पंत, નં. 4 માં આવી, તેની ઇરાદો ન હતી અને નેથન લિયોનથી સ્લિપ્સમાં એક સૌંદર્ય પ્રગટ કરી. વિજય શંકર પણ સોનેરી તકથી ભરાઈ ગયા. 25 મી ઓવર સુધીમાં, ભારત 124/4 થી આગળ નીકળી ગયું અને જીતની શક્યતાઓ દૂર જોવાની શરૂઆત થઈ. તે બધા રોહિત પાસે આવ્યા, જેમણે તેની 41 મી અડધી સદી ઉભી કરી. ઝિમ્પાને હરાવવા માટે તેણે બે વખત જીંદગી આપીને શરમજનક બરતરફીનો સામનો કરવો પડ્યો હતો, તે 29 મી ઓવરમાં સ્ટમ્પ થયો હતો અને આ પ્રક્રિયામાં તેનો બેટ ફટકો ગયો હતો.

ભુવનેશ્ર્વર અને જાધવએ પાછળથી ભારતીય પ્રદર્શનમાં કેટલાક લડતનો ઇનકાર કર્યો હતો, પરંતુ તે ખૂબ જ ઓછો અને ખૂબ મોડું હતો.

ભારતથી વિપરીત, ઓસ્ટ્રેલિયન બેટ્સમેનોએ પોતાની જાતને શરતો પર લાગુ પાડ્યા. ખ્વાજાએ બોલરોને કુશળતાઓથી પસંદ કર્યા અને બે નિર્ણાયક ભાગીદારીમાં જોડાયા. એરોન ફિન્ચ સાથે તેણે પ્રારંભિક વિકેટ માટે 76 રન બનાવ્યા. અને જાડેજાએ ડિલિવરીની પીચ સાથે ફિન્ચને બોલ્ડ કર્યા પછી, તેણે ઝડપી વિકેટ લીધી અને હેન્ડસકોમને બીજા વિકેટ માટે 99 રન બનાવ્યા.

ખ્વાજા, ખાસ કરીને, કુલદીપ યાદવ વિરુદ્ધ તેજસ્વી, 32 મી ઓવરમાં સદી ફટકારતા પહેલા દસ ચોક્કા અને બે છગ્ગા સાથે, બે છગ્ગા માટે તેને ચૂંટતો હતો. જો કે, ભુવનેશ્ર્વર દ્વારા બોલ્ડ 33 ઓવરમાં એક ઓવરમાં કોહલીને કોહલીને આઉટ કરી શક્યો ન હતો.

તેના બરતરફને કારણે ઓસ્ટ્રેલિયાએ ચાર ઓવરમાં ત્રણ વિકેટે ગુમાવ્યું હતું જેમાં ગ્લેન મેક્સવેલ અને હેન્ડસકોમનો સમાવેશ થતો હતો. ઝાય રિચાર્ડસન અને ક્યુમિન્સ દ્વારા સમયસર હડતાલથી ઓસ્ટ્રેલિયાએ છેલ્લા 10 ઓવરમાં 70 રન ઉમેર્યા અને સ્પર્ધાત્મક કુલ સ્કોર મેળવ્યા. પરંતુ ભારતીયો બુધવારે લડત માટે પોતાને પસંદ કરી શક્યા નહીં.

લાઈવ અનુસરો