રાહુલ ગાંધી સંયુક્ત વિરોધ વિશે વાત કરે છે, કેજરીવાલ હરિયાણાની ઓફર સાથે તૈયાર છે

રાહુલ ગાંધી સંયુક્ત વિરોધ વિશે વાત કરે છે, કેજરીવાલ હરિયાણાની ઓફર સાથે તૈયાર છે

દિલ્હીના મુખ્યમંત્રી અરવિંદ કેજરીવાલે બુધવારે લોકસભા ચૂંટણી માટે હરિયાણામાં તેમની સામાન્ય આદમી પાર્ટી અને કૉંગ્રેસ વચ્ચે જોડાણ કરવાની દરખાસ્ત કરી હતી. કેજરીવાલે તેમના પ્રસ્તાવ પર ટ્વિટ કર્યું છે કે એવો દાવો કરે છે કે આવા જોડાણથી ભાજપને હરિયાણામાંની બધી 10 લોકસભાની બેઠકો પર હરાવવામાં આવશે.

“દેશના લોકો (બીજેપી અધ્યક્ષ) અમિત શાહ અને (વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર) મોદીની જોડીને હરાવવા માંગે છે. જો આપ ‘એએપી’, જેજેપી અને કોંગ્રેસ એક સાથે ચૂંટણી લડશે, તો ભાજપ હરિયાણામાં બધી 10 બેઠકો ગુમાવશે. (કોંગ્રેસ અધ્યક્ષ) રાહુલ ગાંધીએ તેના વિશે વિચારવું જોઈએ, “કેજરીવાલએ ટ્વિટર પર લખ્યું હતું.

પણ જુઓ: રાહુલ ગાંધીનું કહેવું છે કે ‘યુદ્ધ જીતી જશે’, કેમ કે કોંગ્રેસ એલ.એસ. પોલ્સ માટે ચિંતિત છે

કોંગ્રેસ પ્રમુખ રાહુલ ગાંધીએ લોકસભાની ચૂંટણીમાં મોદી સરકાર સામે “સંયુક્ત” વિરોધ વિશે વાત કર્યા પછી કેજરીવાલની ગઠબંધનની ઓફર ટૂંક સમયમાં આવી હતી. ચેન્નઈમાં એક પ્રેસ કોન્ફરન્સને સંબોધતાં ગાંધીએ કહ્યું હતું કે, મોદી સરકારને સત્તામાંથી કાઢી મૂકવા માટે વિરોધ પક્ષ ભાજપના નેતૃત્વવાળી ગઠબંધન સામે એકીકૃત છે.

અગાઉ મંગળવારે, ગાંધીએ કહ્યું હતું કે સંસદીય ચૂંટણીમાં ભાજપના નેતૃત્વ હેઠળની ગઠબંધનને હરાવવાનો હેતુ હોય તો કોઈ પણ “બલિદાન” ગઠબંધન માટે મોટું નથી.

દિલ્હીમાં મુખ્ય વિરોધ પક્ષ સાથે સોદાનો હડતાલ કરવાનો નિષ્ફળ પ્રયાસ પાછળ કોંગ્રેસના જોડાણ માટે કેજરીવાલનું પ્રસ્તાવ છે. કેજરીવાલે વારંવાર ગાંધીને ભાજપ સામે હાથ મિલાવવા અને દિલ્હીની સાત લોકસભાની બેઠકોને હરાવવા વિનંતી કરી હતી.

ગાંધીએ કૉંગ્રેસની દિલ્હી એકમ સાથે બેઠક યોજી હતી, જેણે આપની સાથે હાથ મિલાવવાના વિચારનો વિરોધ કર્યો હતો. દિલ્હીમાં ગઠબંધનની વાટાઘાટ ન થઈ શકે. દિલ્હીમાં જોડાણ નહીં હોવાના કારણે કેજરીવાલે તેમની નિરાશાને છુપાવ્યું ન હતું, એમ કહીને કોંગ્રેસનો નિર્ણય ભાજપને મદદ કરશે.

જોડાણ માટે તેમની ઓફરમાં, કેજરીવાલએ જનાયક જનતા પાર્ટી (જેજેપી) વિશે ઉલ્લેખ કર્યો હતો, જેનું સંચાલન હરિયાણાના હિસારના લોકસભા સાંસદ દુષિયત ચૌતાલા દ્વારા કરવામાં આવે છે. તેઓ ભૂતપૂર્વ સાંસદ અજય સિંહ ચૌતાલાના પુત્ર અને હરિયાણાના પૂર્વ પ્રધાન ઓમ પ્રકાશ ચૌતાલાના પૌત્ર છે. દુષ્યંત ચોટલાએ દાવો કર્યો છે કે પૂર્વ નાયબ પ્રધાનમંત્રી દેવી લાલ સાથે શરૂ થયેલી કુટુંબની રાજકીય વારસાના સાચા વારસદાર હોવાનો દાવો છે.

2014 ની સંસદીય ચૂંટણીમાં ભાજપે 10 ​​લોકસભાની સાત બેઠકો જીતી હતી. ભારતીય રાષ્ટ્રીય લોક દળ (આઈએનએલડી) – દુષ્યંત ચૌટલે પાર્ટી સાથેના માર્ગો વહેંચ્યા પછી જેજેપીની રચના થઈ હતી – કોંગ્રેસને બે બેઠકો મળી હતી જ્યારે કોંગ્રેસને એક બેઠક મળી હતી.

પ્રથમ પ્રકાશિત: 13 માર્ચ, 2019 15:51 IST