ટાઇમ્સ ઓફ ઇન્ડિયા – ડાયાબિટીસને ખાવા માટેના 5 બધા કુદરતી માર્ગો

ટાઇમ્સ ઓફ ઇન્ડિયા – ડાયાબિટીસને ખાવા માટેના 5 બધા કુદરતી માર્ગો

જો તમને ડાયાબિટીસની આસપાસના લોકોની સંખ્યાથી આશ્ચર્ય થાય છે, તો જાણો કે જીવનશૈલી રોગ વિશ્વભરમાં મહામારીના પ્રમાણમાં આવી રહ્યો છે. અને એશિયા પેસિફિકમાં ભારત સૌથી ખરાબ હિટ થઈ શકે છે. આંતરરાષ્ટ્રીય ડાયાબિટીસ ફેડરેશન પ્રોજેક્ટ કરે છે કે 2040 સુધીમાં ડાયાબિટીસ ધરાવતા ભારતીયોની સંખ્યા 123 મિલિયન થશે.

અને ફક્ત રોગ જ નહીં, તેના પુરોગામી સમાન વિસ્ફોટક છે. દેશની સર્વોચ્ચ સંશોધન સંસ્થાએ 2017 માં અંદાજ મૂક્યો હતો કે આગામી દસ વર્ષમાં પૂર્વગ્રહવાળા (ત્યારબાદ 70 મિલિયન) ભારતીયોની સંખ્યા બમણી થઈ જશે. ‘વિકલાંગ ગ્લુકોઝ સહિષ્ણુતા’ તરીકે પણ ઓળખાય છે, જે ડાયાબિટીસના પૂર્વગામી પુખ્ત વયના લોકોમાં 10.3% નું પ્રમાણ ધરાવે છે, જે 7.3% ના ડાયાબિટીસના પ્રસાર કરતાં 1.4 ગણું વધારે છે. અભ્યાસ ભારતીય મેડિકલ સંશોધન પરિષદ દ્વારા 14 રાજ્યો અને ચંદીગઢના કેન્દ્રશાસિત પ્રદેશ (યુટી) માંથી 20 વર્ષના સમયગાળામાં 57,117 પુખ્ત વયના લોકો દ્વારા કરવામાં આવ્યો હતો.

જો નંબરો અસ્વસ્થતાજનક લાગે છે, તો ડાયાબીટીસની અનિશ્ચિતતા જટિલતાઓને અયોગ્ય છે. તેમાં અંધત્વ, કિડની નિષ્ફળતા, હૃદય રોગ, સ્ટ્રોક, અને પગના વિઘટનનો સમાવેશ થાય છે. જેના કારણે ડાયાબિટીસ અને તેના સંચાલનની રોકથામ તાકીદ સાથે હાથ ધરવામાં આવે છે.

અહીં કેટલાક જીવનશૈલી ફેરફારો છે જે પૂર્વ ડાયાબિટીસ ખાડી અને ડાયાબિટીસ પર ડાયાબિટીસને તેમની સ્થિતિ વધુ સારી રીતે સંચાલિત કરવા માટે બનાવી શકે છે:

વજન સંચાલન

જાડાપણું તમને સ્વાસ્થ્યની મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવા માટે જોખમમાં મૂકે છે. અને જ્યારે કેટલાક લોકોમાં પ્રકાર 2 ડાયાબિટીસ અને ઇન્સ્યુલિન પ્રતિકારના વિકાસમાં સ્થૂળતાની ભૂમિકા હજી પણ જાણીતી નથી, નિષ્ણાતોને ખબર છે કે સ્થૂળતા અને શારીરિક પ્રવૃત્તિની અભાવ તેને વધુ ખરાબ બનાવે છે. સ્થૂળતા-આધારિત ડાયાબિટીસનું વર્ણન કરવા માટે “ડાયાબેસીટી” શબ્દનો ઉપયોગ કરવામાં આવ્યો છે. મધ્યમ અને સતત વજન નુકશાન (તમારા વર્તમાન શરીરના વજનમાં પાંચથી દસ ટકા) સાથે, તમે તમારા શરીરની ઇન્સ્યુલિન ક્રિયામાં સુધારો કરી શકો છો, ઉપવાસને ગ્લુકોઝ સાંદ્રતા ઘટાડી શકો છો અને ત્યારબાદ ડાયાબિટીસની દવાઓની જરૂરિયાત ઘટાડી શકો છો. આહાર, કસરત અને વર્તન ફેરફારના મિશ્રણ સાથે, કોઈ સ્થૂળતાને સફળતાપૂર્વક ઉલટાવી શકે છે.

આ એક અઠવાડિયા

વિરોધી ડાયાબિટીસ મિશ્રિત પેક

તંદુરસ્ત હર્બલ ટીમાં ઇજિપ્તીયન હિબીસ્કસ આદુ ફ્લશ, ઇજિપ્તીયન હિબિસ્કસ ફારસી રોઝ અને ઇજિપ્તીયન હિબીસ્કસ લવંડરના 3 પ્રીમિયમ સ્વાદોનો સમાવેશ થાય છે અને ડાયાબિટીસ તેમજ હાઇ બ્લડ પ્રેશરને નિયંત્રિત કરવામાં મદદ કરે છે. તે સરળતાથી ખરીદી શકાય છે

Qtrove.com

.

આહાર

જ્યારે ડાયાબિટીસ હોય ત્યારે ખાવા માટેના શ્રેષ્ઠ ખોરાક નક્કી કરવાનું મુશ્કેલ બની શકે છે. તમારું મુખ્ય ધ્યેય રક્ત શર્કરાના સ્તરોને સારી રીતે નિયંત્રિત રાખવા અને હૃદય રોગ જેવી ડાયાબિટીસની જટિલતાઓને રોકવું જોઈએ. ઉદાહરણ તરીકે, ફેટી માછલી ઓમેગા -3 ફેટી એસિડ્સ ડીએચએ અને ઇપીએના મહાન સ્ત્રોત છે, જે હૃદયની તંદુરસ્તી માટે મુખ્ય ફાયદા ધરાવે છે. પણ, પાંદડાવાળા લીલા શાકભાજી અત્યંત પૌષ્ટિક અને કેલરીમાં ઓછી હોય છે. તમે બધા પ્રકારની નટ્સ પર નાસ્તો કરી શકો છો કારણ કે તેમાં ફાઇબર હોય છે અને પાચક કાર્બલ્સમાં ઓછા હોય છે, કેટલાક અન્ય કરતા વધુ.

રેલીક ફ્લોર

આધુનિક વર્ણસંકરકરણ અથવા કૃત્રિમ સંવર્ધન દ્વારા અસંગત છે અને તે ગ્લુટેનમાં કુદરતી રીતે ઓછી છે અને તેની પાસે ઓછા ગ્લાયકેમિક ઇન્ડેક્સ છે. જો તમે ચોખાને ચાહો છો પરંતુ તમારો સ્વાસ્થ્ય તમને ગોરાઓમાં જોડાવા માટે પરવાનગી આપતું નથી, તો આનો પ્રયાસ કેમ કરશો નહીં

ન્યુટ્રીટ દ્વારા ડાયાબિટીસ ફ્રેન્ડલી બ્રેકફાસ્ટ રેસીપી

જે પથ્થરની ભૂરા ભૂરા ચોખાની સાથે અખરોટ, બદામ, પિસ્તા, તજ, અને કચડી ફ્લેક્સ બીજને જોડે છે.

કસરત

સમગ્ર જીવનમાં સક્રિય રહેવાથી તમને ડાયાબિટીસને વધુ સારી રીતે નિયંત્રણ કરવામાં અને તમારા રક્ત શર્કરાના સ્તરને યોગ્ય શ્રેણીમાં રાખવામાં મદદ મળશે, લાંબા ગાળાની મુશ્કેલીઓ જેમ કે ચેતા પીડા અને કિડની રોગને અટકાવવામાં. પણ, ડાયાબિટીસવાળા લોકો અવરોધિત ધમનીઓ વિકસાવવા માટે સંવેદનશીલ છે અને વ્યાયામ સારા કોલેસ્ટરોલ સ્તરને જાળવીને તમારા હૃદયને તંદુરસ્ત અને મજબૂત રાખવામાં મદદ કરે છે અને આથી એરોટીસક્લેરોસિસથી દૂર રહે છે.

તમારી કસરતની નિયમિતતાને વધુ બનાવવા માટે, તમારી સાથે દિવસ શરૂ કરો

100% શુદ્ધ શીત-દબાવવામાં દાડમનું જ્યુસ

જેમાં મોટાભાગના અન્ય ફળોના રસ કરતાં એન્ટિઓક્સિડન્ટ્સની સંખ્યા વધારે હોય છે. અથવા પર ભાર મૂકવાનું પસંદ કરો

બેસ્ટ બ્રેકફાસ્ટ બાર

તમારા વર્કઆઉટ સત્ર પહેલાં. તે સમૃદ્ધ બદામ, મગફળી અને તંદુરસ્ત બીજનું મિશ્રણ છે, જે ડાર્ક ચોકલેટમાં પરિણમે છે.

ધુમ્રપાન અને પીવાનું ટાળો

ધુમ્રપાન કરનારાઓને જાણ કરવામાં આવે છે કે તેઓ નોનસ્કોકર્સ કરતાં પ્રકાર 2 ડાયાબિટીસ વિકસિત થવાની શક્યતા 30-40% વધારે છે. અને ધૂમ્રપાન કરનાર ડાયાબિટીસ, ઇન્સ્યુલિન ડોઝિંગ અને તેમની બિમારીને અંકુશમાં લેવાની તકલીફોને કારણે નોન્સમોકર્સ કરતા વધુ શક્યતા છે. પણ, જો તમને ડાયાબિટીસ હોય અને તમે ધુમ્રપાન કરો છો, તો જાણો કે દારૂ તમારા રક્ત ખાંડને વધે અથવા પડી શકે છે અને તેમાં ઘણી કેલરી હોય છે.

શુદ્ધ carbs તમારી સેવન મર્યાદિત કરો

મધ અને ખાંડ પીણાં સહિત સરળ મસાલા પ્રક્રિયા અથવા ઉમેરવામાં ખાંડના સ્ત્રોત છે. શુદ્ધ કાર્બોહાઇડ્રેટના અન્ય સ્વરૂપો તમારા ખોરાકમાં વિવિધ સ્વરૂપોમાં અસ્તિત્વ ધરાવે છે અને વજન વધારવા માટે સંભવિત ગુનેગાર છે. તમે કૂકીઝ સાલે બ્રે ing બનાવવા માટે ઉપયોગમાં લેવાયેલી ટેબલ ખાંડ, અને પેકેજ્ડ નાસ્તા, ફળોના પીણાં, સોડા અને અનાજમાં વિવિધ પ્રકારના ઉમેરાતા ખાંડને ટાળવા માંગતા હોઈ શકો છો.

આ આનંદ સાથે ખાંડ અને અતિ પૌષ્ટિક તમારા સ્વેપરી નાસ્તા સ્વેપ કરો

સુગર ફ્રી મુન્ચ બોક્સ

. પણ,

ટ્રુફર્મ ઓર્ગેનિક ગોગરી પાવડર

તે ખાંડનો સારો વિકલ્પ છે કારણ કે તે ખનિજોમાં સમૃદ્ધ છે અને લોહીના ખાંડના સ્તરો પર ધીમી અસર કરે છે.

અને જ્યારે ડાયાબિટીસ તમારા શરીરના દરેક ભાગને અસર કરી શકે છે – તમારી આંખોથી તમારા પગ સુધી – નિયમિત પરીક્ષણો અને ચેકઅપ મેળવવામાંથી સમસ્યાઓની શરૂઆતમાં મદદ થઈ શકે છે, ગૂંચવણો અટકાવી શકે છે અને ડાયાબિટીસ વધુ સારી રીતે સંચાલિત થઈ શકે છે. ડાયાબિટીસની ગૂંચવણોને ટાળવા માટે આ કુદરતી રીતોને અજમાવી જુઓ, જે મોટે ભાગે મુશ્કેલ કાર્યને સહેલું બનાવે છે.

ડિસક્લેમર: આ લેખ ટાઇમ્સ ઇન્ટરનેટની સ્પોટલાઇટ ટીમ દ્વારા Qtrove.com વતી બનાવવામાં આવ્યો છે.