એનઆઈએ પૂછપરછ માટે મીરવાઇઝ, નસીમ ગીલાનીને બોલાવે છે- ધ હિન્દુ

એનઆઈએ પૂછપરછ માટે મીરવાઇઝ, નસીમ ગીલાનીને બોલાવે છે- ધ હિન્દુ

એક વરિષ્ઠ અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે, રાષ્ટ્રીય તપાસ એજન્સી (એનઆઈએ) દ્વારા 2017 ના ત્રાસવાદી નાણાંકીય કેસમાં પૂછપરછ માટે હુરીયત કોન્ફરન્સના અધ્યક્ષ મીરવાઇઝ ઉમર ફારૂક અને કઠિન અલગતાવાદી નેતા સૈદ અલી શાહ ગીલાનીના નાના પુત્ર નસીમ ગીલાનીને બોલાવ્યા છે. મિરવાઇઝ એનઆઈએ દ્વારા બોલાવવામાં આવેલો પ્રથમ ક્રમશઃ અલગતાવાદી છે.

મિરવાઇઝ અને નસીમ ગીલાની બંનેને નવી દિલ્હીના એનઆઈએ મુખ્યમથકમાં સોમવારે હાજર રહેવા માટે કહેવામાં આવ્યું છે.

મિરવાઇઝને એનઆઈએ નો નોટિસ વાંચે છે: “એવું લાગે છે કે તમે એનઆઈએ દ્વારા તપાસ હેઠળ કેસની સંજોગોથી પરિચિત છો. તમારી પરીક્ષાના હેતુ માટે તમારે 11 માર્ચના રોજ એન.એઆઈ.એ. પહેલા 10.30 વાગ્યે જાણ કરવાની જરૂર છે. ”

ધ હિન્દુ સાથે વાત કરતા, મિરવાઇઝે નોટિસ ફાળવવાની પુષ્ટિ કરી હતી પરંતુ વિકાસ અંગે ટિપ્પણી કરવાનો ઇનકાર કર્યો હતો. હુરિયતના પ્રવક્તાએ એનઆઈએ નોટિસને “કમિશનની રજૂઆતમાં કચરાના હાથને વળાંક આપવાનો પ્રયાસ” તરીકે વર્ણવ્યો હતો.

અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે, 2017 માં કેસ નોંધાયા પછી મીરવાઇઝ પર સવાલ ઉઠાવ્યો ન હતો. તેથી જ સમન્સ તેમને હવે જારી કરવામાં આવ્યા છે. તાજેતરમાં, જમ્મુ અને કાશ્મીર વહીવટીતંત્રે તેમને પૂરી પાડવામાં આવેલી સુરક્ષા પાછી ખેંચી લીધી હતી.

નસીમ ગીલાનીને અગાઉ પણ બોલાવવામાં આવ્યા છે.

26 ફેબ્રુઆરીએ એનઆઈએએ આતંકવાદી અને જુદાવાદના જુદા જુદા જૂથોને ફાયનાન્સ કરવાના કેસમાં મીરવાઇઝ સહિત જુદા જુદા નેતાઓના સ્થળે શોધ હાથ ધરી હતી.

પોલીસ અને સેન્ટ્રલ રિઝર્વ પોલીસ ફોર્સ (સીઆરપીએફ) ના કર્મચારીઓની સાથે એનઆઈએ ટીમ, તહેરી-એ-હુરીયાતના અધ્યક્ષ, મીરવાઇઝ, શ્રી નૈમ ગીલાની અને અશરફ સિહરી સહિત કેટલાક અલગતાવાદી નેતાઓના રહેઠાણની શોધ કરી હતી.

જમ્મુ કાશ્મીર લિબરેશન ફ્રન્ટ (જેકેએલએફ) ના નેતા યાસિન મલિક, શબીર શાહ, ઝફર ભટ અને મસારત આલમના ઘરો પર પણ હુમલો કરવામાં આવ્યો હતો.

મિરવાઇઝ અને શ્રી સેહરાઈ સિવાય, અન્ય નેતાઓને કેટલાક સમય માટે જેલમાં રાખવામાં આવ્યા હતા. એનઆઈએએ ગયા વર્ષે મિરવાઇઝ – મૌલવી મંઝૂર અને મૌલ્વી શાફતના તેમના માતૃત્વના સગાંઓ અને તેમના નજીકના સાથીઓ પર સવાલ કર્યો હતો. શ્રી મંઝૂર અને શ્રી શાફત બંને નિવૃત્ત વરિષ્ઠ સરકારી અધિકારીઓ છે.

એનઆઈએ 30 મી મે, 2017 ના રોજ જુદા જુદાવાદી અને અલગતાવાદી નેતાઓ સામે હૂરીયાત કોન્ફરન્સના સભ્યો સહિત એક કેસ નોંધાવ્યો હતો, જેઓ હિઝબ-ઉલ-મુજાહિદ્દીન (હુમ), દુખતરન-એ-મીલતના સક્રિય આતંકવાદીઓ સાથે સહકારમાં અભિનય કરી રહ્યા છે. , લશ્કર-એ-તોઇબા (એલટી), અને અન્ય પોશાક પહેરે.

જાવા અને કેમાં અલગવાદી અને આતંકવાદી પ્રવૃત્તિઓને ભંડોળ પૂરું પાડવા, અને સુરક્ષા દળોને પથ્થરોથી સજ્જ કરીને, બર્નિંગ શાળાઓ, જાહેર સંપત્તિને નુકસાન પહોંચાડવા અને હાનિ સહિત વિવિધ ગેરકાયદેસર માધ્યમો દ્વારા ભંડોળ એકત્ર કરવા, પ્રાપ્ત કરવા અને એકત્રિત કરવા માટે આ કેસ નોંધવામાં આવ્યો હતો. ભારત સામે યુદ્ધ લડવું.

આવતી કાલે શટડાઉન

એનઆઈએ નોટિસ શ્રીનગરમાં મીરવાઇઝના નિવાસસ્થાનમાં એનઆઈએ રેડ પછી માત્ર 11 દિવસમાં આવી હતી, જેમાં એજન્સીએ જણાવ્યું હતું કે “બનાવટી દસ્તાવેજો” મળી આવ્યા છે. મિરવાઇઝને એનઆઈએ દ્વારા રજૂ કરાયેલા સમન્સના વિરોધમાં ટ્રેડિંગ બૉડે કાલે શટડાઉન માટે બોલાવ્યો છે.

અગાઉ, આ અઠવાડિયે, જેકેએલએફના વડા યાસિન મલિકને પબ્લિક સેફટી ઍક્ટ (પીએસએ) હેઠળ બુક કરાયો હતો અને જમ્મુની જેલમાં ખસેડવામાં આવ્યો હતો.